`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Gears Of War 3 นี่คือการจบที่แท้จริงหรือเปล่า

Kisame's Photo Kisame 01 Oct 2011

เพราะผมเล่นจบแล้ว ดูแล้วไม่มีอะไรทิ้งไว้อีกหรือมี?
แต่เท่าที่ผมดู ผมคิดว่าน่าจะจบแล้วมั้งครับกับไตรภาค Gears Of War
มันส์มากเลยครับ เสียดายออนไม่ได้ เล่นกับน้อง2คน

peXXeq's Photo peXXeq 01 Oct 2011

เกมส์ทำเงิน เนื้อเรื่องจะสร้างต่อก็ได้ถ้าจะทำ

หรือไม่ก็ เหตุการณ์ก่อน E-day หรือ COG หน่วยอื่นๆ ตัวเอกใหม่ๆ ก็ทำได้

หรือจะเป็น Gears of war แบบ RTS ก็ไม่แปลก

teddyman's Photo teddyman 01 Oct 2011

กลับไปเป็นภาค Zero ก็ยังได้

VisionX's Photo VisionX 01 Oct 2011

เดี๋ยวก็มี DLC ตามมาอีกเรื่อย ๆ
แต่คาดว่าไม่จบหรอกครับ ภาคนี้แค่ล้างบางซอมบี้น้ำเหลืองไปหมดเท่านั้นเอง
อาจจะยังมี locust หลงเหลือหรือกลายพันธุ์แบบอื่นโผล่มาอีกก็ได้
ที่แน่ ๆ ชื่อเกมมันยังขายได้ เชื่อว่าต้องมีภาคต่อ (พวกบอกว่าภาคสุดท้าย ๆ เอาเข้าจริงก็ผุดมาอีก)

H2O's Photo H2O 01 Oct 2011

ถ้าจำไม่ผิด Epic เปรยๆไว้ว่า Gears จะเกิดและตายไปพร้อมกับ xbox 360 ครับ

ตอนนี้ Gears 3 พร้อมที่จะรองรับ DLC มากมายโดยการเล่าเนื้อเรื่องจากมุมมองอื่นคล้ายๆที่ GTA4 เคยทำไว้

แต่ไม่มีแผนจะสร้างต่อและเนื้อเรื่องของ Marcus Fenix ก็จบลงอย่างบริบูรณ์แล้ว

Epic มีแผนที่จะเก็บตัวพัฒนาเกมสำหรับ Generation หน้าไปพร้อมกับการพัฒนา DLC ของ Gears 3 ออกมาเรื่อยๆ

คลิฟฟี่บี๋บอกว่า Gears of War เป็นนวัตกรรมใหม่บน Generation นี้ และมันทำให้เราประสบความสำเร็จอย่างมาก
เราจะมองหาแนวทางใหม่ๆสำหรับแพล็ตฟอร์มในอนาคตซึ่งอาจจะมีความแตกต่างออกไปจาก Gears of war

สรุปคือ EPIC พยายามจะบอกอ้อมๆว่าจะไม่สร้าง Gears of war แล้ว (จริงเร้อ :eiei: ) แต่อาจจะมีโปรเจคใหม่สำหรับ
เกมใน Gen หน้าไปเลยครับ

skyliner_do's Photo skyliner_do 02 Oct 2011

น่าจะมีภาค 0 น่ะเกี่ยวกับ e-day ภาคนี้ปูทางไว้แล้วด้วย

PingKo's Photo PingKo 02 Oct 2011

เคลียไปเมื่อวาน โคดมัน อยากให้มี ภาค Zero เล่าถึง ช่วง E-Day

Galith's Photo Galith 03 Oct 2011

อยากเล่น
Edited by Galith, 03 October 2011 - 05:55 AM.

Mr.HoshiMoRo's Photo Mr.HoshiMoRo 03 Oct 2011

ไปประท้วง เยอะ ๆ ครับ ให้สร้างภาคก่อน ยุดภาค 1 เดี๋ยวรับกระแสไม่ไหวก็ลุยเองแหละ ดีไม่ดี โผล่มา เนื้อเรื่องก่อนช่วงเวลาก่อนภาค 1 ไม่ดี่วันหรือไม่ก็ ก่อนยุดก่อนที่ เรื่องก่อนที่จะมีการกลายพันธุ์ขอ locust ลู่ทางทำมีเยอะแยะ เหมือน halo หมดมุข ภาคต่อก็กลับมาสร้าง ยุดก่อน หรือไม่ก็ สร้างเป็นเนื้อเรื่องของอีกคนที่แยกออกไปปฏิบัติภารกิจ

scanmanga's Photo scanmanga 03 Oct 2011

สปอย์หน่อยนะ ดอม ยังไม่ตาย
ยังมีภาคต่ออีกแน่นอน :bomb:

Boon666's Photo Boon666 03 Oct 2011

อยากเล่น แต่ไม่มี360 :cry:

skyliner_do's Photo skyliner_do 03 Oct 2011

View Postscanmanga, on 03 October 2011 - 03:21 PM, said:

สปอย์หน่อยนะ ดอม ยังไม่ตาย
ยังมีภาคต่ออีกแน่นอน :bomb:
ผมว่าดอมตายแน่นอน ดูหน้าตา อารมณ์ใน ซีนนั้นดิ ยอมตายชัดๆ

hayabusa's Photo hayabusa 03 Oct 2011

ถ้ามีภาคต่อ อยากให้กลับกันเป็นเรื่องของฝ่ายlocustมั่ง
ตั้งแต่เริ่มpendulum warจนจบที่วันe-dayเลย น่าจะมันส์

Poom_The_ArbiTeR's Photo Poom_The_ArbiTeR 03 Oct 2011

อยากได้เนื้อเรื่องก่อนที่มาคัสจะมีแผลเป็นอะ เพราะเห็นอยู่ฉากนึงพ่อของมาคัสถามประมาณว่าแผลเป็นนั้นเกิดขึ้นได้อย่างไร มาคัสตอบพ่อไปว่าเรื่องมันยาวเอาไว้ก่อนเถือกๆนี้อ่าครับถ้าจำไม่ผิดนะ :sorry:

อยากได้เนื้อเรื่องก่อนที่มาคัสจะมีแผลเป็นอะ เพราะเห็นอยู่ฉากนึงพ่อของมาคัสถามประมาณว่าแผลเป็นนั้นเกิดขึ้นได้อย่างไร มาคัสตอบพ่อไปว่าเรื่องมันยาวเอาไว้ก่อนเถือกๆนี้อ่าครับถ้าจำไม่ผิดนะ :sorry:

อยากเล่นเนื้อเรื่องก่อนที่มาคัสจะมีแผลเป็นหนะครับ เพราะมีอยู่ฉากนึงพ่อมาคัสถามถึงแผลเป็นนั้นว่าไปโดนอะไรมา มาคัสตอบไปว่าเอาไวก่อนเรื่องมันยาว...ถ้าจำไม่ผิดนะครับ :sorry:

hamtaropipepo's Photo hamtaropipepo 21 Oct 2011

View Postskyliner_do, on 03 October 2011 - 07:00 PM, said:

ผมว่าดอมตายแน่นอน ดูหน้าตา อารมณ์ใน ซีนนั้นดิ ยอมตายชัดๆ

ยังไม่เห็นศพ ผมยังไม่เชื่อ!! ว่าพี่โดมตายแล้ว