`

Jump to content

[สอบถาม] Gears of War 3 ใครใช้แผ่นอะไรมาบอกกันหน่อยครับ

34 replies to this topic

#1 yanpiece

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 October 2011 - 01:30 PM

อ๊า ปัญหาคือยิงหัวไม่แตก ไม่ว่าจะเป็นปืนอะไรก็เถอะ

ผมใช้แผ่นที่มาพร้อมเครื่อง Gears of War 3 Console limited ครับ (หัวไม่แตก)
ส่วนเพื่อนผมใช้แผ่น limited (หัวแตก)

ตอนแรกสงสัยว่าบัคจริงหรือเปล่า เลยลองเอาแผ่นเพื่อนมาใส่เล่นเครื่องตัวเอง . . อ๊าว!! หัวแตก
พอใส่แผ่นของตัวเองเข้าไปใหม่ อ๊ะ!! ไม่แตกอีกแล้ว
(ไม่ได้ปรับ Option อะไรเลยน๊ะครับ แค่เปลี่ยนแผ่นเท่านั้น)

เลยอยากจะถามทุกท่านซักนิดว่าใช้แผ่นแบบไหนกันบ้างครับ

1.Gears of War 3 (ธรรมดา)
2.Gears of War 3 Limited
3.Gears of War 3 Console Limited
4.Gears of War 3 EPIC Edition

ผมนึกออกแค่นี้ ถ้าใครมีแบบอื่นก็มาบอกกันบ้างน๊ะครับ

ที่สำคัญอย่าลืมบอกด้วยน๊ะ ว่าหัวแตกรึเปล่า

รบกวนด้วยครับ

Edit : น่าจะสรุปได้ตามพี่เป้าบอกน๊ะครับ คือเป็นที่โซนเครื่อง

หลังจากอ่าน ผมจึงลองกับเครื่องที่ต่างกัน 2 เครื่อง
1.Zone US
- เครื่องตัวนี้ถ้าไปปรับโซนเครื่องเป็น JAPAN หัวจะไม่แตกครับ แต่พอกลับไปปรับเป็น US แล้วหัวแตกเลย
(ตอนแรกผมน่าจะไปยุ่งกับโซนด้วย ผมก็เลยซื่อบื้อเลย ฮ้า ฮ้า)
2.Zone JAPAN
- เครื่องตัวนี้ลองปรับโซนเครื่องหลาย ๆ แบบแล้วยังไงก็ไม่แตกครับ
เครื่องใครโซน JAPAN แล้วแอบหัวแตกช่วยมาบอกหน่อยน๊ะ (แต่น่าจะหวังได้น้อย แฮะ แฮะ)

ที่แย่สำหรับผมคือเครื่อง US จะต้องเอาคืนเพื่อนในอีกไม่กี่วัน. . . ต้องทนเล่นแบบหัวไม่แตกอีกแล้ว

ขอบคุณครับ

Edited by yanpiece, 03 October 2011 - 09:59 PM.

#2 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 October 2011 - 01:32 PM

ตกลง ลุงหนึ่ง FAT EVIL ไม่ได้มั่วหรอหนิ
ผมใช้ แผ่น limited edition หัวแตกปกตินะครับ

#3 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2011 - 01:41 PM

ท่านลองทำงี้ดูสิครับ เอาแผ่นเพื่อน install ลงเครื่อง

แล้วใช้แผ่นตัวเองเล่นดูว่ามันแตกหรือเปล่า

#4 b777

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 October 2011 - 01:42 PM

1.Gears of War 3 (ธรรมดา) แตกกระจายครับ..

#5 yanpiece

Posted 01 October 2011 - 02:01 PM

View PostH2O, on 01 October 2011 - 01:41 PM, said:

ท่านลองทำงี้ดูสิครับ เอาแผ่นเพื่อน install ลงเครื่อง

แล้วใช้แผ่นตัวเองเล่นดูว่ามันแตกหรือเปล่า
อ๊า ตอนนี้ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ ใช้แผ่นเพื่อน install แล้วใช้แผ่นผมเล่น หัวแตกเลือดพุ่งเป็นน้ำพุ

แต่อยากสอบถามดูครับว่าใครเป็นบ้าง เพราะมันไม่น่าจะ Sensor กันแบบนี้เลย. . .

ขอบคุณครับ

#6 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 01 October 2011 - 02:32 PM

ลุงใช้แผ่น Limited เหมือนกันคับ เด่วคืนนี้ลุงจะไปลองมั่งคับ ไม่ค่อยได้ใช้สไนเปอร์เท่าไหร่อะคับ แต่จำได้ว่าเคยใช้ช็อตกันยิงแล้วหัวแตกนะคับ แต่ถ้าโดนยิงหัวแตกนี่ชินซะแระคับ :lol:

#7 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 October 2011 - 02:41 PM

........

Edited by zineryl, 01 October 2011 - 02:46 PM.

#8 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 October 2011 - 02:45 PM

เหมือนอ่านมาเมื่อ 2 วันก่อนว่า MS เขาเริ่มมีระบบ Auto Mature Filtering Options ลองใช้กับ gow 3 เป็นเกมส์แรกๆ ด้วย
ผมไม่รุ้วิธีแก้นะแต่ถ้าให้เดาถ้าตัวไม่แตกหัวไม่แตกเนี่ยมันก้เหมือนเปิดตัว option เซ็นเซอร์ความรุนแรงแบบภาค 2 คือถ้าเป็นที่ระบบ Auto Mature Filtering Options ก้ต้องลองไปปรับที่ dashboard ของเครื่องดูนะ ไอ้แถวๆ ที่ว่าเซ็ทเกมส์เป้นแบบ family ครอบครัวอบอุ่นไม่มีความรุนแรงให้เด็กๆ เห้น :love: กดทิ้งเลย

*เดาล้วนๆ

Edited by zineryl, 01 October 2011 - 02:51 PM.

#9 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 01 October 2011 - 03:02 PM

View Postzineryl, on 01 October 2011 - 02:45 PM, said:

เหมือนอ่านมาเมื่อ 2 วันก่อนว่า MS เขาเริ่มมีระบบ Auto Mature Filtering Options ลองใช้กับ gow 3 เป็นเกมส์แรกๆ ด้วย
ผมไม่รุ้วิธีแก้นะแต่ถ้าให้เดาถ้าตัวไม่แตกหัวไม่แตกเนี่ยมันก้เหมือนเปิดตัว option เซ็นเซอร์ความรุนแรงแบบภาค 2 คือถ้าเป็นที่ระบบ Auto Mature Filtering Options ก้ต้องลองไปปรับที่ dashboard ของเครื่องดูนะ ไอ้แถวๆ ที่ว่าเซ็ทเกมส์เป้นแบบ family ครอบครัวอบอุ่นไม่มีความรุนแรงให้เด็กๆ เห้น :love: กดทิ้งเลย

*เดาล้วนๆ
ผมบอกลุงหนึ่งปรับแล้วครับ พี่ซาย ไม่หายมันเป้นจากแผ่นนะ

#10 yanpiece

Posted 01 October 2011 - 04:37 PM

อ๊า แน่นอนครับ เป็นจากแผ่นแน่ ๆ

เพราะผมยิงตัวแตกครับ แต่หัวไม่แตก

แล้วอีกอย่างคือไม่ใช่แค่เรายิงไม่แตกน๊ะครับ

แต่แผ่นเราจะไม่เห็นหัวใครแตกเลย ไม่ว่าจะเป็นใครยิงใครก็ตาม

ขอบคุณครับ

#11 kiddik

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 October 2011 - 04:51 PM

Gears of War 3 Limited หัวแตกนะ

ลุงเป้าโดนบ่อย คิคิ

#12 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 October 2011 - 05:00 PM

ของผมแผ่น 1.Gears of War 3 (ธรรมดา) ยิงกันตัวแตกเลือดกระจาย ตอนใช้สไนป์ก็คิดว่าหัวแตกหายไปเลยนะครับ ถึงจะไม่แน่ใจว่าเลือดพุ่งรึเปล่าก็ตาม
ปกติจะยิงหัวด้วยปืนสั้นมากกว่ามันเร็วดี ซึ่งหัวมันก็แตกหายไปตามปกติครับ

Edited by lovelymarky, 01 October 2011 - 05:01 PM.

#13 VisionX

Senior Gamer

• Interests:Game Manga Anime Jazz & SEX !?

Posted 01 October 2011 - 08:29 PM

มียังงี้ด้วย !?
ลองปรับ option ทั้งในเกมและ dashboard ก็หัวไม่แตก
มันเป็นแผ่นจากประเทศไหนละเนี่ย ของผมปกภาษาจีนหัวแตก ตัวแตกปกตินะ

#14 yongg

Posted 01 October 2011 - 08:43 PM

ของผมตัวแตก หัวไม่แตกคับ เศร้าเลย ไม่รู้ทำไง เพิ่งรู้ว่ามีงี้ด้วย
แล้วจะไปหาแผ่นแท้ชาวบ้านคนอื่นจากไหนล่ะเนี่ย กรรม....

#15 yanpiece

Posted 01 October 2011 - 10:23 PM

View Postyongg, on 01 October 2011 - 08:43 PM, said:

ของผมตัวแตก หัวไม่แตกคับ เศร้าเลย ไม่รู้ทำไง เพิ่งรู้ว่ามีงี้ด้วย
แล้วจะไปหาแผ่นแท้ชาวบ้านคนอื่นจากไหนล่ะเนี่ย กรรม....
อ๊า คุณย้งใช้แผ่นแบบไหนหรอครับ

จะได้เป็นรายละเอียดให้เพื่อนคนอื่นด้วย
(ผมก็อยากรู้ ฮ้า ฮ้า)

ขอบคุณครับ

#16 yongg

Posted 02 October 2011 - 04:15 AM

แบบธรรมดา Zone 3 ครัฟ Y_Y

#17 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 02 October 2011 - 04:42 AM

ไปลองมาแระคับ หัวแตกหมด ทั้งใช้สไนเปอร์กับช็อตกันคับ :kiss:

#18 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 October 2011 - 10:11 AM

อยากเล่นด้วยค้าฟฟ

#19 hamtaropipepo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 02 October 2011 - 10:44 AM

แผนธรรมดา โซน 3 หัวแตกด้วยคนคร๊าฟ แต่gear of war นี่ เล่นแล้วหัวไม่แตกก็ไม่ใช่ Gear of war หน่ะซิ แบนอะไรแปลกๆเป็นกระทรวงไดโนเสาร์ไปได้

ป.ล. ผมอยู่ปากเกร็ด เผื่อใครจะยืมแผ่นไปลง

#20 yongg

Posted 02 October 2011 - 02:51 PM

ผมอยู่บางซื่อคับ ใครอยู่แถวนั้นแล้วมีแผ่นหัวแตกก็รบกวนขอยืมด้วยละกันนะคับ.... :sorry: