`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

อัพเดท:ทีม Exuter อ้างว่าตัว LOADER ของทีม...

Gobkero's Photo Gobkero 04 Feb 2007

http://www.maxconsole.net/?mode=news&newsid=14038

Xecuter confirm Paradox PS3 Loader, Releasing an adapter

Team Xecuter has confirmed on their forums that the Paradox PS3 game back up loader works and they will be releasing an adapter for the loader in around threee weeks time.

quote:
--------------------------------------------------------------------------------

correct it is no hack - but it is just a method to make easy access to cheap large hard drives (ide and sata) externally

I am releasing a simple adapter first that is cheap and easy to use - will be ready in 3 weeks in time for Paradox Loader (which works).

--------------------------------------------------------------------------------

News Source: Team-Xecuter.com

โพสในบอร์ดของทีม xecuter อ้างว่าตัว Loader ของทีม Raradox ที่เคยมีข่าวว่าเล่นเกมก๊อปจาก HDD ได้และจะปล่อยหลัง PS3 ขายที่ยุโรป (เดือนมีนา) ผลการทดสอบปรากฏว่า เล่นได้จริงนะคับ และเตรียมจะทำ Adapter ที่จะเอาต่อสำหรับเล่นเกมจาก HDD แบบต่อจากภายนอกได้สะดวกในราคาไม่แพงในอีก 3 สัปดาห์ แต่ในข่าวไม่ได้บอกว่าทดสอบกี่เกมหรือรายละเอียดอื่นๆ นะคับ อีกอย่างคือไม่ไประกาศเป็นข่าวที่ชัดเจนเป็นแค่ข้อความที่โพสในบอร์ดของเขาเอง ก็รอกันอีกสักเดือนนิดๆ น่าจะชัดเจนกว่านี้ รอติดตามกันต่อไป แต่สรุปว่าเรื่องตัว Loader เล่นเกม PS3 จาก HDD ได้จริง นี่น่าจะเป็นเรืองจริงไม่ได้เป็นเรื่องโคมลอยเหมือนที่เคยมีในบอร์ดของ maxconsole เมื่อตอนปลายปี โปรดติดตามความคืบหน้ากันต่อไป :sabai
Edited by Gobkero, 04 February 2007 - 01:27 AM.

Phoenix81's Photo Phoenix81 04 Feb 2007

wiiก็จะเล่นแผ่นcopyได้ PS3ก็จะเล่นcopyจากHDDได้ แล้วจะซื้อยังไงทันเนี่ยะเรา

drv's Photo drv 04 Feb 2007

:ah ข่าวดีอีกข่าวในปีนี้

dvdbd's Photo dvdbd 04 Feb 2007

เยี่ยม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ....
โครงการซื้อแผ่นแท้ ชลอไปก่อน..อิอิ....
ยกเว้นแต่เจ้า mgs4 นี่ ยังไงขอสนับสนุนเฮียโอะ แกสักที....
หลังจากก่อนหน้านี้ ซื้อเจ้า mgs ops ของ psp มาแย้ว....

coco's Photo coco 04 Feb 2007

ออกมาเฟิมอย่างนี้แสดงว่า Firmware ไม่ใช่อุปสรรคใช่มั้ยนี่ รอเครื่องPALออก Firmware คงเกิน1.5แล้วแน่ๆ

ปล. ได้ข่าวว่าให้จับตาดู NFO ของISO ที่จะออกตัวต่อไปให้ดีๆ(คาดว่าเป็นSonicที่จะออกประมาณวันอังคารนี้) ในนั้นจะบอกขัอมูลเพิ่มเติมเรื่องตัวLoaderครับ
Edited by coco, 04 February 2007 - 11:02 AM.

Pepo's Photo Pepo 04 Feb 2007

ถ้าได้แบบ PSP จะแจ่มมากเลย ไม่ต้องติดชิพ ไม่ต้องแฟลชเฟิร์มแวร์ ใส่โปรแกรมโหลดเล่นได้ทันที

กำลังจะเป็นมือใหม่ 360's Photo กำลังจะเป็นมือใหม่ 360 04 Feb 2007

HD 250 G คอมรออยู่แล้วจ้า

เสร็จโจร..... :aha:

hamtaro's Photo hamtaro 04 Feb 2007

งี้ได้หิ้ว ex HDD ไปร้านเกมบ่อยๆแน่เลย

Pry's Photo Pry 04 Feb 2007

จะยังไงผมก็จะซื้อปีนี้ให้ได้ครับเพราะกันดั้มมูโซนี่ละ แต่นี่ถือว่าเป็นข่าวดีของผมและทุกคนเลยละครับ

คนจริงเขย่าจอ's Photo คนจริงเขย่าจอ 04 Feb 2007

เพล์3จะเล่นผ่านHDDได้แล้วเหรอค่ะ

romance's Photo romance 05 Feb 2007

เป็นข่าวดีนะครัรบ เพราะถ้าเครื่อง xbox360 ผมเสียคงจะต้องซื้อเครื่อง PS3 เลยล่ะครับ

ar_joke's Photo ar_joke 05 Feb 2007

:wow ข่าวดีจริงๆ

Granzon's Photo Granzon 05 Feb 2007

น่าจะต้องรออีกสักพักครับ

:ohno

inside-idea's Photo inside-idea 06 Feb 2007

จาไปลงเกมส์PS3ทีนี่เค้านึกว่าจาไปวางระเบิดเลยนะเนี่ย

ต้องแบกHDDไปลงเลยเอิ้กๆ

987654321's Photo 987654321 06 Jun 2010

เธ–เน‰เธฒเน„เธ”เน‰เธเน‡เนเธˆเนˆเธก