`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

มาแล้วโปรแกรมเจ๋ง App: iAP Cracker

plzkillme's Photo plzkillme 25 Sep 2011

เข้า cydia แอด source : cydia.xsellize.com download iAP Cracker 0.4-1 แล้วมันจะ reboot เครื่อง 1 รอบ

ข้อควรระวัง สำหรับท่านที่มีรหัสบัตรเครดิสที่สำหรับชื้อ app หรือ DLC ต่างให้ห่างไว้ดีกว่านะครับ :kill:
เพราะผมก็ไม่รู้ว่าผู้พัฒนาโปรแกรมนี้จะเอาเลขบัตรของคุณไปได้หรือเปล่า กันไว้ก่อนดีกว่านะครับ :wall:

วิธีใช้
1.Install iAP Cracker ใน Cydia
2.เปิดเกม ที่มี DLC หรือ Inapp Purchases
3.กดซื้อโลด (account ผมไม่ได้ใส่เลขบัตรเครดิตนะครับ เลยสบายใจได้ ถ้าใครใส่อยู่ ไม่สบายใจ เอาเลขบัตรออกก่อนครับ)
4.สรุป ได้ของในเกม หรือ ฟังก์ชั่นในแอปต่างๆ มาอย่างฟรีๆ

แต่ไม่สามารถใช้ได้ทุกเกมส์นะครับได้แค่บางเกมส์แต่ก็ได้เยอะเหมือนกัน บางเกมส์ถ้าตรวจจับพบอาจจะโดนแบนจากเกมส์นั้นได้นะครับ :o_dead:

L-JacK's Photo L-JacK 25 Sep 2011

จ๊าบมากครับ แต่ปัญหาของผมอยู่ที่ ไม่เจลนี่สิ :o_shout:

maxrio's Photo maxrio 25 Sep 2011

ซวยหละเรา กดซื้อไปกระหน่ำมาก แต่ที่ผมลงไว้เป็นบัตรเดบิต เงินก็มีไม่เท่าไร จะเป็นไรป่าวหว่า

nick22's Photo nick22 25 Sep 2011

app นี้ สวรรว์ ของคน ไม่เติมเงินเลยนะเนี่ย สุดยอด ลองมาแล้ว แจ่มมาก แต่บางเกม ยัง ใช้มะได้

เจ๋งดีครับ ขอบคุณ ที่เอาข่าวมาบอกครับ:o_sorry:

plzkillme's Photo plzkillme 25 Sep 2011

maxrio, on 25 September 2011 - 01:48 PM, said:

ซวยหละเรา กดซื้อไปกระหน่ำมาก แต่ที่ผมลงไว้เป็นบัตรเดบิต เงินก็มีไม่เท่าไร จะเป็นไรป่าวหว่า

ให้สมัคร account itune แยกไว้ดีกว่านะครับ เป็นแบบไม่ต้องใช้บัตรนะครับดีกว่าอย่างที่บอกไว้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะโดนหักผ่านบัตรไปหรือเปล่านะครับ

GenesiiS's Photo GenesiiS 26 Sep 2011

เสียดายที่ใช้กับ Tap Tap ไม่ได้ เพลงน่ากดเต็มไปหมดเลย

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 26 Sep 2011

บางเกมมีแบนด้วยนะครับ เห็นที่ PDAMobiz โดนกันมา ตัวผมเติมไปแต่เกม Japan Life ได้เพชรมาบานเบอะเลย พอใช้เสร็จผมลบทันที ไม่รู้ไปทำอะไรกับเครื่องบ้าง

xStudio's Photo xStudio 27 Sep 2011

Dragonvale เพลินเลยยยยยยอ่ะ

sax's Photo sax 27 Sep 2011

ไม่ทราบว่ากรณีนี้มันจะอันตรายมั้ยครับ เช่นโดนเรียกเก็บย้อนหลังอะไรแบบนี้ คือตอนซื้อผมใช้คนละ id ก็จิงครับ แต่กลัวว่ามันจะสืบเก็บย้อนหลังอะดิ กลัววะครับ เพราะกดซื้อแม็คซิมไปหลายเล่มอยู่ :sorry3:

คือบาง app มันเชื่อมกันหลายเครื่องไงครับ เช่น เกมสร้างเมืองต่างๆ พอไปเล่นบน ipad เครื่องอื่นข้อมูลเกมมันก็ลิงค์กันอีก เสียวๆอยู่เหมือนกัน :o_angry:
Edited by sax, 27 September 2011 - 08:31 PM.

aradinz's Photo aradinz 27 Sep 2011

อ่ะใน deathsmiles ใช้ไม่ได้ อดซื้อสร้อยเลย กรรม

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 28 Sep 2011

เจ๋งครับ ขอไปลองหน่อย :o_shame:

VINCEz's Photo VINCEz 01 Oct 2011

เอาปลอดภัยอ่ะผมแนะนำว่าให้เอาบัตรเครดิตออกตลอดเวลาดีกว่านะครับ แล้วเวลาคิดจะซื้ออะไรค่อยป้อนเข้าไปใส่ครับซื้อเสร็จหักเงินปุ้บก็เอาออกเลย

เกมออนไลน์ใช้แล้วโอกาสโดนแบนค่อนข้างสูงครับโดยเฉพาะ farm ville 100% ตระกูล story ก็ 100%

Binoculars's Photo Binoculars 02 Oct 2011

Story โดนแบนไปแย้ว แบน ID เลย ต้องหา UDIDFAKER มาแก้ให้เล่นได้ใหม่กันให้วุ่น
เสียดายมาก ทำไว้อย่างสวย สวยเว่อๆ เลย ถ้าโกงได้อีก จะต้องรีบใช้เพชรให้หมด ผมว่ามันเช็คจำนวนเพชร

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 03 Oct 2011

Japan Life เคยใช้กดซื้อเพชรไว้อัปเดทเกมเป็น 1.1.0 ไม่ได้เลย

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 03 Oct 2011

Japan Life อัปได้แล้วครับ กดอัปไปหลายทีสุดท้ายอยู่ๆ ก็อัปได้ เพชรในเกมไม่หาย ^_^

boungyxxx's Photo boungyxxx 03 Oct 2011

xStudio, on 27 September 2011 - 03:54 PM, said:

Dragonvale เพลินเลยยยยยยอ่ะ

ผมก็ซื้อตัวปลดล๊อกได้หมดแล้ว คือ level200 ทั้งที่ผม level 234 แล้วมันก็ไม่ปลดล๊อกให้ งงมาก เหลือแค่ 2 อันก็ได้ครบหมดเสียดายไม่รู้ bug ตรงไหน

zodiac's Photo zodiac 04 Oct 2011

แหล่มมากครับ ขอบคุณมาก ใช้กับ let's golf 3 ได้ด้วย

chaba's Photo chaba 27 Jan 2012

ขอบคุณมากครับ

ArtDVDs's Photo ArtDVDs 27 Jan 2012

ตอนนี้ใช้กับ japanlfe ไม่ได้ละคับ

ToP2000's Photo ToP2000 27 Jan 2012

เวอร์ชั่นใหม่ 061 มาแล้วนะ