`

Jump to content

ขอถาม mode ต่าง ใน GOW 3 นะคับ

4 replies to this topic

#1 sirowzkung

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 22 September 2011 - 11:16 PM

พอดีกลับมาเล่นใหม่ เลยไม่รู้ว่า mode ไหนคืออะไรบ้างน่ะคับ

Campaign Mode - เนื้อเรื่อง

1. Standard นี่คือเล่นเนื้อเรื่องปรกติ ใช่ไหมคับ ถ้าเราเล่นแบบ new หรือ continue เราสามารถ invite เพื่อนให้มาช่วยได้ไหม หรือว่า ต้อง create เป็น public ไว้ก่อนถึงจะชวนได้คับ
2. Arcade นี่ต่างกับ standard ยังไงคับ

3. Versus คือ mode online แบบไหนคับ
4. Horde คือ mode online แบบไหนคับ
5. Beast คือ mode online แบบไหนคับ

3,4 และ 5 นี่ต้อง online อย่างเดียวใช่ไหมคับ เล่นคนเดียวไม่ได้ใช่ไหม

6. ไมค์ ผมได้ยินเสียงคนอื่น แต่คนอื่นไม่ได้ยินเสียงผมคับ มันต้อง ผลักขึ้นหรือดันลงอ่ะคับ รูปไมค์ บนหูฟังอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

Edited by sirowzkung, 23 September 2011 - 12:24 AM.

#2 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 September 2011 - 08:49 AM

Versus มันก็คือ multi ล่ะครับมีหลายโหมดให้เลือก ยิงกับคนหรือกับบอท
Horde คือเล่นยิงกับบอท รองรับผู้เล่นสูงสุด 5 คน สู้กับบอทเป็น wave ความโหดจะเพิ่มขึ้นทุกๆ wave มีทั้งหมด 50 wave
Beast คือเราเล่นเป็น Locust ไล่ฆ่าบอทโดยจะมีเงินให้ซื้อตัวแรกๆ จะเป็น locust อ่อนๆ และจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มาใช้เงินซื้อตัวและได้เงินจากการฆ่า
3 4 5 นี่ เล่นคนเดียวก็ได้ครับ ออนไลน์ก็ได้
ปล.เมื่อวานไม่ได้ยินเสียงไมค์ของคุณนะครับ ลองเปิดให้มันเป็นสีเขียวดู

#3 Master job

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 September 2011 - 09:49 AM

แล้วอย่าง horde โหมดมันสามารถปรับตามที่เราอยากจะเล่นwaveไหนได้ไม้ครับ
หรือต้องเริ่มต้นตั้งแต่ 1ไปจนถึง50 ครับ

#4 lovelymarky

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 September 2011 - 11:56 AM

เรื่องไมค์เมื่อคืนผมก็มีปัญหาครับ เราได้ยินเสียงคนอื่นแต่เสียงเราไม่ออก แต่คนอื่นได้ยินเรานะครับ
ให้ลองกดปุ่ม x กลางจอยแล้วเข้าไปขวาสุด น่าจะเป็น preference แล้วหาที่มันให้เซ็ต Voice ดูครับ
ผมเลือกเปิดเสียงทั้งหูฟังทั้งลำโพง แล้วมันก็หายครับ
ปล.ตอนแรกใช้คิเน็คเป็นไมค์(คิดเนควางบนีวี) เสียงจากทีวีเข้าไปด้วยคุยกันไม่รู้เรื่องเลยครับ เสียงมันย้อนมากวนตลอด

#5 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 September 2011 - 01:39 PM

View PostMaster job, on 23 September 2011 - 09:49 AM, said:

แล้วอย่าง horde โหมดมันสามารถปรับตามที่เราอยากจะเล่นwaveไหนได้ไม้ครับ
หรือต้องเริ่มต้นตั้งแต่ 1ไปจนถึง50 ครับ
ปรับได้ครับ