`
←  Gears Of War 3
Logo
»

Gears of war 3 ระบบ online เป็นยังไงครับ

slowbeat's Photo slowbeat 22 Sep 2011

ตอนนีึ้สั่งแผ่นไปแล้ววันศุกร์คงถึงมือ อยากเข้าไปยิงกับเพื่อนๆในบอร์ดเร็ว :)

ถามเรื่องระบบ online ของภาคนี้หน่อยครับ ว่ามันใช้ระบบไหนในการหาห้องหรือ join กัน คือมันเป็นแบบ call หรือว่า Halo ครับ

เวลาเข้าไปเล่นมีแถบแสดงค่า ping เหมือน call ไหมและที่สำคัญ มันดีกว่าภาค 2 ไหมครับพี่น้อง

---8---'s Photo ---8--- 22 Sep 2011

เท่าที่เล่นมาตั้งแต่เมื่อคืนนะครับ ออนไลน์ลื่นมาก มีแลคบ้างแต่ไม่บ่อย (เน็ททรู 6mb พรีเมื่ยม) เหมือนระบบมันจะหาห้อง ในโซนเอเชียให้เรานะ เพราะเจอแต่ละชื่อนี่ ไม่ฮ่องกง ก็ญี่ปุ่น

แต่ลองไปไม่กี่โหมดเอง ระบบหาห้อง คล้ายๆ call ครับ หาไวใช้ได้เลย

ส่วนค่า ping ไม่เห็นมีบอกนะครับ แต่ถ้าเริ่มแลค การบังคับ มันจะดีเลย์ไปเองอะครับ

โดยรวมน่าจะดีกว่าภาค 2 เยอะเลยครับ :love2:

ทรราช's Photo ทรราช 22 Sep 2011

ปกหลังเห็นเขียน support 3D ต้องไปปรับตรงไหนหรือครับ ผมทำไม่ใด้ลองหลายครั้งแล้ว รบกวนด้วยครับ :o_smoke:

skyliner_do's Photo skyliner_do 22 Sep 2011

ผิดหวังครับ จอยห้องไม่เจอเลย พอเข้าได้ก็มีแต่บอท

คือต้องเล่นกันแค่คนรู้จักหรอ อยากเจอฝรั่งมั่งไม่ประทับใจสุดๆ

krt's Photo krt 22 Sep 2011

มัน join แยก zone ป่าวครับเห็นคนใน zone เราน้อยๆ ร้อยกว่าคนเอง ทั้งโลกเล่นกันเป็นหมื่น

ระบบ online มันเลยหาไอ้ ร้อยกว่าคน นี้ป่าวที่ว่างเล่น :o_angry:

RPGCrazii's Photo RPGCrazii 22 Sep 2011

ระบบจอยน่าจะแบ่งตาม Region ที่ใกล้เคียงเรานะครับ เซ็งเหมือนกันอยากเล่นกะฝรั่ง
เห็นว่าตอนกลางวัน ใน Region ออนกันแค่ 100กว่าคน จาก 30000+

slowbeat's Photo slowbeat 22 Sep 2011

View PostRPGCrazii, on 22 September 2011 - 12:36 PM, said:

ระบบจอยน่าจะแบ่งตาม Region ที่ใกล้เคียงเรานะครับ เซ็งเหมือนกันอยากเล่นกะฝรั่ง
เห็นว่าตอนกลางวัน ใน Region ออนกันแค่ 100กว่าคน จาก 30000+

คุณหนุ่ยเมื่อวานเห็นเล่นอยู่ แผ่นผมมาเมื่อไรจัด co-op เลยครับ

teeangel's Photo teeangel 22 Sep 2011

ระบบออนไลน์ภาคนี้ ดีกว่าเดิมครับ รีบจัดเลยครับช่วงนี้มีคนเข้าก๊วนกันเยอะ

lovelymarky's Photo lovelymarky 22 Sep 2011

เมื่อคืนเห็นคุณหนุ่ยออนอยู่ แต่ผมยังไม่ได้แผ่นเลยครับ ถ้าได้เมื่อไหร่จะขอเข้าไปเล่นด้วยคนนะครับ

PeAchYJuNg's Photo PeAchYJuNg 22 Sep 2011

View PostRPGCrazii, on 22 September 2011 - 12:36 PM, said:

มันแบ่งแยกตามแผ่นหรือเน็ตของเราครับ

lamooz`'s Photo lamooz` 22 Sep 2011

หาห้องยังไงไม่ให้มัน auto ให้ไปเล่นกัน bot อะครับ

ของผมมันหาห้องไม่เจอเลยมันให้แต่ไปเล่นกับ bot อะ

ตองมานั้งรอห้องคนไทย invite ไปเล่นอะ

---8---'s Photo ---8--- 22 Sep 2011

View PostGRK-Infest, on 22 September 2011 - 11:45 AM, said:

ปกหลังเห็นเขียน support 3D ต้องไปปรับตรงไหนหรือครับ ผมทำไม่ใด้ลองหลายครั้งแล้ว รบกวนด้วยครับ :o_smoke:

เข้าไปที่ option -> video -> กด Y -> แล้วก็กด Y อีกที มันจะแบ่งจอเป็น2จอ จากนั้นก็กด รวมภาพ SBS ที่ TV ได้เลยครับ :congrat:

View Postlamooz`, on 22 September 2011 - 02:14 PM, said:

หาห้องยังไงไม่ให้มัน auto ให้ไปเล่นกัน bot อะครับ

ของผมมันหาห้องไม่เจอเลยมันให้แต่ไปเล่นกับ bot อะ

ตองมานั้งรอห้องคนไทย invite ไปเล่นอะ

รู้สึกว่าต้องเล่นโหมด ที่ไม่ใช่ Casual อะครับ ต้องเล่น standard รึไงนี่แหละ อ่านเจอเมื่อคืน ยังไม่แน่ใจ เดี๋ยวไปดูอีกที

ส่วนเรื่องหาห้อง ผมหาไม่นานนะ แถมไม่ค่อยแลคด้วย ดูจากชื่อ ส่วนใหญ่เป็น ฮ่องกง ไม่ก็ ญี่ปุ่น ซึ่งเกมอื่นผมก็เน้นเล่นกับพวกโซนนี้อยู่แล้ว ping ต่ำดี เล่นกับฝรั่งไม่ไหว ยังไงก็แลคครับ เป็นทุกเกม

bank16132's Photo bank16132 22 Sep 2011

คืนนี้ตามไปติดติด

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 22 Sep 2011

เล่น Horde กับฝรั่งพร้อมกัน 5 คน ไป Wave 30 กว่าๆ สนุกมาก ถึงผมไม่ใช่ Host แต่ก็แลคน้อยมาก แบ่งกระสุน ช่วยกันยิง ซื้อของ กับดัก ป้อมปืน กันมันส์ซะจายจริงๆคับ มีอยู่ Wave นึงเจอ Berserker ออกมาพร้อมกัน 4 ตัว แม่เจ้า ยิงก็ไม่ค่อยจะเข้า กลิ้งหลบท่าแทคมันกันกระจายคับ :cut:
Edited by Galaxy Exposition, 22 September 2011 - 07:11 PM.

lovelymarky's Photo lovelymarky 24 Sep 2011

เมื่อคืนเล่นฮอร์ดไปเวฟประมาณ 30 มันมากแต่ตายกันเป็นว่าเล่นเลยครับ มีเวฟนึงที่เจอบลูแมกถึงกับร้องครับ...
ปล.ไม่เห็นมีคนเล่นโหมด บีส เลยครับ ลองเล่นคนเดียวเข้าไม่ถึงตัวคนเลยครับ