`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

โยชิโนยะ ที่ลาดพร้าว อร่อยไหมครับ

neopeax's Photo neopeax 19 Jan 2012

ผมกลับกินแล้วอร่อยกว่าที่กินที่ญี่ปุ่นนะ :r20:

b4lmung's Photo b4lmung 19 Jan 2012

ผมเฉยๆ นะ แต่ 99 มันได้แค่ ชามเล็กอ่ะสิ กินครั้งเดียว เลิกไปเลย :o_worry:

Burm's Photo Burm 24 Jan 2012

เมื่อสมัยผมเรียน ตอนนั้นโยชิโนยะเคยมาตั้งร้านที่เดอะมอล์รามฯ
ตอนนั้นอร่อยมาก ใช้ข้าวญี่ปุ่นแท้ ราคาไม่แพงด้วย (เนื้อ 69 บาท)

แต่แล้วก็เจ๊ง คงเพราะของมันน้อยมั้ง คนเลยไม่ค่อยกิน (ผมไปกินทีไรก็เหงา)
ของใหม่นี่สู้ของเก่าตอนนั้นไม่ได้เลยครับ (ของเก่านี่ใกล้เคียงญี่ปุ่นเลย)

stillenigma's Photo stillenigma 27 Jan 2012

พึ่งไปลองทานมาวันนี้ครับ ชามใหญ่แต่..........ไม่อิ่มอ่ะ แต่ก็โอเคนะครับอร่อยดี ^ ^

skywalker's Photo skywalker 28 Jan 2012

ผมเคยไปทานครั้งนึงที่เซ็นทรัลลาดพร้าวอยากบอกว่าไม่อร่อย
ปล.ผมเคยทานที่อเมริกาเลยไม่ประทับใจเท่าไหร่รสชาดต่างกัน
Edited by skywalker, 28 January 2012 - 09:17 AM.