`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

โยชิโนยะ ที่ลาดพร้าว อร่อยไหมครับ

one's Photo one 18 Sep 2011

เห็นช่วงนี้ลดเหลือชามละ 99
ราคาชามนี้อิ่มไหม
เห็นมีอีกขนาด 139มั้ง
แล้วเขาใช้วัวไทยหรือวัวญี่ปุ่นครับ

หวังว่าคงจะไม่ผิดหวังแบบ chabuton ที่สยามนะ

L-JacK's Photo L-JacK 18 Sep 2011

ข้าวหน้าเนื้อชั้นใต้ดินชามละ99 ใช่ไหมครับ

จากที่กินมาก็ถูกปากดีนะ ไม่รู้เพราะเป็นคนกินอะไรก็อร่อยไปหมดทุกอย่างหรือป่าว

เนื้ออร่อยใช้ได้ชิ้นไม่หนาไม่บางเคี้ยวง่ายตัดคล่อง ข้าวนุ่มดี

ส่วนตัวเอาไปเลย6ใน10

ปล.ผมสั่งเป็นเซตA ข้าว+ซุปมิโซะ น้ำชาเขียว(แต่ชาเขียวไม่ถูกปากเลยให้ดิ้นตายสิ )

PArnKunG's Photo PArnKunG 19 Sep 2011

ผมเพิ่งไปกินมาเองครับเมื่อวันเสาร์ ลองข้าวหน้าเนื้อเหมือนกันผมว่าอร่อยน่ะกินง่ายดีเนื้อนุ่มๆ :love2:

ปล.ชาเขียวคมถึงคมมากครับ :laugh3:

Frank's Photo Frank 20 Sep 2011

ผมว่าพอโอเค
แต่ยังไม่ถึงกะโดนมาก

TAKUMI's Photo TAKUMI 20 Sep 2011

อยากกินแต่ไม่อยากไปลาดพร้าว

Eavery's Photo Eavery 20 Sep 2011

ผมว่าเนื้อมีกลิ่นฉุนไปครับ
ขนาดผมชอบกินเนื้อนะ

luzifer's Photo luzifer 22 Sep 2011

ง่ะ ทำไมผมว่าไม่อร่อยเลยอ่าคับ ไม่ถูกปากไงก้ไม่รู้ :o_worry:

kumagift's Photo kumagift 22 Sep 2011

ไม่ค่อยชอบ ไม่มีไข่ดิบ/ไข่ลวกด้วย

ผมไปครั้งแรกสั่งชามเล็ก99บาท ทีเดียว2ชามเพราะก่อนสั่งดูขนาดแล้วคงไม่อิ่ม
ก็กินหมด2ชามแหละ

Jexep's Photo Jexep 23 Sep 2011

ไม่มีไข่ดิบ ผมเลยเดินไปซื้อไข่จาก Tops มากิืนครับ

ส่วนตัวผมว่าเนื้อเหนียวไปกว่าที่ญี่ปุ่น

แต่รสชาติรวมๆโอเคครับ ^^

Rob G's Photo Rob G 25 Sep 2011

ไปลองมาเมื่อวาน ชาเขียวอร่อยสุดละ ข้าวโอเค แต่เนื้อต้มรสอ่อนมากแถมแห้งๆชอบกล ส่วนตัวผมว่ากิวโนยะยังดีกว่าตอนนี้

GenesiiS's Photo GenesiiS 26 Sep 2011

ผมว่าพอกินได้นะ ไม่ถึงกับอร่อยมาก

benza15's Photo benza15 26 Sep 2011

เดี่ยวจะไปลอง ว่ามาตรฐานเดียวกับ ญี่ปุ่นไหม

teddyman's Photo teddyman 17 Oct 2011

ไม่มีไข่ดิบนี่ก็จบแล้วสำหรับผม :sad3:

Elixir's Photo Elixir 17 Oct 2011

ยังไม่เคยกินของไทย แต่ไปกินของที๋ฮ่องกงมา ชามมันขนาดประมาณผู้หญิงกินอิ่ม ไม่รู้ที่นี่เหมือนกันมั้ย

benza15's Photo benza15 19 Oct 2011

จบ จริงๆๆ เส้าๆๆ

จบแล้วครับ

rufast's Photo rufast 29 Oct 2011

ไม่อร่อยเท่าที่คิด

skywalker's Photo skywalker 30 Oct 2011

ไม่อร่อยครับสู้ร้านที่เคยทานที่อเมริกาไม่ได้ที่นั่นเค้าขายแบบฟาสฟู้ด
ไม่แพงอร่อยด้วยส่วนที่ไทยผมไปทานที่เซ็นทรัลลาดพร้าวมาวันพุธ
บอกตามตรงว่าผิดหวัง

tomstar's Photo tomstar 01 Nov 2011

สำหรับผมนะ ไม่อร่อยเลย

AL EDEN's Photo AL EDEN 01 Nov 2011

ต้มเนื้ออ่อนไป และแห้งไปหน่อย อย่างที่เค้าว่า
แต่รสชาติ ก็ โอเคครับ

ปัญหาคือ ชามเล็กไปหน่อย...และอย่าสั่งชามใหญ่เด็ดขาด มันไม่ต่างกันเลย...............

doodee24's Photo doodee24 15 Nov 2011

กลางกลาง แต่ไม่ แย่ ครับ
เดี๋ยวต้องไปลองอีก ซัก สองที