`

Jump to content

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

899 replies to this topic

#781 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 01 December 2011 - 03:34 PM

เห็นว่าถ้าซื้อเกราะไนท์ตามเนื้อเรื่องจะแถมอาวุธด้วยหรอครับ

#782 nunujung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 01 December 2011 - 04:11 PM

ใน Eu ของให้โหลดฟรีเยอะกว่าของ us อีกอ่ะครับ มีอาวุธไนท์ด้วย ของ us ไม่เห้นมี

#783 SoLid_frOg

Posted 06 December 2011 - 06:54 PM

เหมือนเห็นมาguild lv2 แล้วครับ :yes:

#784 socket

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 December 2011 - 08:21 AM

ตอนนี้ lv.2 แล้วครับ เห็นมีที่ขุดแร่เพิ่มมาครับ

#785 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 07 December 2011 - 08:38 PM

ช่วงนี้คงไม่ได้เข้าไปเล่นพักใหญ่เลยนะครับ พอดี PS พังยังไม่ได้เอาไปซ่อมสักที

#786 Malice

• Interests:RPG

Posted 07 December 2011 - 10:55 PM

View PostRazgrizad, on 07 December 2011 - 08:38 PM, said:

ช่วงนี้คงไม่ได้เข้าไปเล่นพักใหญ่เลยนะครับ พอดี PS พังยังไม่ได้เอาไปซ่อมสักที
เครื่องผมก็พังเหมือนกันครับโดนไฟเหลืองไปเมื่อวานนี้เอง :o_dead:

แต่ผมแพลตแล้วช่วงนี้เลยเบื่อๆไม่ค่อยอยากเล่นเท่าไหร่ ถ้ายังไม่แพลตนี่สงสัยลงแดงตาย

#787 SoLid_frOg

Posted 08 December 2011 - 01:21 PM

View PostRazgrizad, on 07 December 2011 - 08:38 PM, said:

ไฟเหลืองหรอครับ ลูกๆกิลด์เป็นห่วงนะครับ :laugh3:
เควสใหม่มาแล้วนะครับ ผมอยากได้ชุดซิสน่าจัง คุณนุซื้อมาแล้วกดกิฟให้ผมนะ :o_cry:

#788 nunujung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 December 2011 - 02:34 PM

View PostSoLid_frOg, on 08 December 2011 - 01:21 PM, said:

ไฟเหลืองหรอครับ ลูกๆกิลด์เป็นห่วงนะครับ :laugh3:
เควสใหม่มาแล้วนะครับ ผมอยากได้ชุดซิสน่าจัง คุณนุซื้อมาแล้วกดกิฟให้ผมนะ :o_cry:

ผมซื้อมาแล้วครับ มันส่งได้ป่าวอ่ะครับ เดวผมส่งให้ ชุดมีมงกุด กะตุ้มหูด้วย น่ารักดี ในกิลด์มี อาวุธ ตระกูล light ขายทุกแบบเลยครับ มี mana 3 ขายด้วยครับ

#789 SoLid_frOg

Posted 08 December 2011 - 05:12 PM

View Postnunujung, on 08 December 2011 - 02:34 PM, said:

ผมซื้อมาแล้วครับ มันส่งได้ป่าวอ่ะครับ เดวผมส่งให้ ชุดมีมงกุด กะตุ้มหูด้วย น่ารักดี ในกิลด์มี อาวุธ ตระกูล light ขายทุกแบบเลยครับ มี mana 3 ขายด้วยครับ
น่าเสียดายครับมันส่งไม่ได้อ่ะครับ :sad3:

#790 hic

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 08 December 2011 - 06:42 PM

อ่าวคุณโบ๊ท ก็อปเซฟเก็บไว้มั้ยครับ กลับมาเร็วๆนะครับ

#791 socket

Posted 09 December 2011 - 09:33 AM

เควสใหม่มาแล้วนะครับ
- King polkan
- King polkan II
- Cat power
- Cat power II

เจอเจ้า polkan ตัวใหญ่ดีจังเลยครับ :wow2:

#792 socket

Posted 14 December 2011 - 08:23 AM

เข้าไปบ้าน guild ทีไร เจอแต่ของที่ไม่ต้องการให้ผสมอยู่เรื่อยเลยครับ
:confuse:

#793 SoLid_frOg

Posted 14 December 2011 - 10:55 AM

เก็บหินไว้ก่อนก็ดีครับเดี๋ยวกิลด์เลเวลสูงคงได้ใช้ ผมเอาไปผสมพวกเซ็ตเกือบหมดเลยครับ

#794 BoyZilla

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 December 2011 - 01:24 PM

ตอนนี้แอบแวบๆมาเล่นได้แล้วครับ พอดีลูกชายอายุครบเดือนแล้ว ไปเที่ยวบ้านอาม่าเค้าประจำ เลยว่างกลางวันนิดหน่อย

ตอนนี้มีกิลด์คนไทยไหนพอเข้าได้รึเปล่าครับ เห็นกิลด์คุณโบ๊ทแล้ว แต่ ก็เห็นบอกเครื่องไฟเหลืองไปแล้วด้วย T-T

add-on ที่เป็นเซทเกราะไนท์นี่ คืออะไรอะครับ เห็นพวกอันสูงๆมีกำหนด gr ด้วย ซื้อแล้วได้เซทใหม่เหรอครับ หรือเซทเดิมนั่นแหละ แล้วความสามารถเพิ่มรึป่าวครับ
เห็นคุณจิน คุณนุพูดถึง ชุดซิสน่ามันคืออะไรอะครับ ใน add-on ไม่เห็นมี หรือว่าต้องเข้ากิลด์ก่อนถึงเห็นอะครับ กำลังงงๆ นิดหน่อยสงสัยต้องมาเริ่มต้นใหม่หมดเลย ฮ่าๆ

#795 BabyThief

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 15 December 2011 - 03:46 PM

รบกวนสอบถามครับ
ร้านขายอาวุธ ชุดเกราะ ตามเนื้อเรื่องมีขายแค่ ชุดและอาวุธ lv 55 เท่านั้นหรือครับ
ถ้าผมอยากได้อาวุธ - ชุด มากกว่านี้ จะต้องหาของไป donate เพื่อให้สามารถผสมอาวุธ - ชุด ที่ lv สูงขึ้นใช่ไม่ครับ
หรือมีทางอื่นอีกมั้ยครับที่ผมจะหาชุดและอาวุธที่ดีกว่า lv55 ที่ซื้อที่ร้านขายอาวุธอะครับ
ตอนนี้ lv ก็มาตันอยู่ที่ 65 เพราะ GR ผมเพิ่ง 14 เองครับ T-T
ขอบคุณครับ

#796 BoyZilla

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 December 2011 - 05:21 PM

View PostBabyThief, on 15 December 2011 - 03:46 PM, said:

ร้านขายอาวุธ ชุดเกราะ ตามเนื้อเรื่องมีขายแค่ ชุดและอาวุธ lv 55 เท่านั้นหรือครับ
ถ้าผมอยากได้อาวุธ - ชุด มากกว่านี้ จะต้องหาของไป donate เพื่อให้สามารถผสมอาวุธ - ชุด ที่ lv สูงขึ้นใช่ไม่ครับ
หรือมีทางอื่นอีกมั้ยครับที่ผมจะหาชุดและอาวุธที่ดีกว่า lv55 ที่ซื้อที่ร้านขายอาวุธอะครับ
ตอนนี้ lv ก็มาตันอยู่ที่ 65 เพราะ GR ผมเพิ่ง 14 เองครับ T-T
ขอบคุณครับ
binding ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ จะได้มากกว่า donate อีก แค่ไม่กี่ชิ้นก็ rank อัพแล้ว
ถ้าอยากเร็วก็ทำผสมๆกันไป binding มั่ง donate มั่ง

แต่เห็นใน กิลด์มีขายของด้วยไม่แน่ใจว่าของ lv ไหนมั่ง เพราะผมยังไม่ได้เล่นเลยตั้งกะแพชใหม่มา ลองดูครับ
วิธีอื่นๆที่จะได้ของ ก็เป็นของดรอบจากเควส gr 17+ ล่ะมั้ง

ใส่ชุด 55 ปั๊มจน gr17 ไปเลยก้ได้ครับ

#797 SoLid_frOg

Posted 15 December 2011 - 05:33 PM

View PostBoyZilla, on 15 December 2011 - 01:24 PM, said:

ตอนนี้แอบแวบๆมาเล่นได้แล้วครับ พอดีลูกชายอายุครบเดือนแล้ว ไปเที่ยวบ้านอาม่าเค้าประจำ เลยว่างกลางวันนิดหน่อย

ตอนนี้มีกิลด์คนไทยไหนพอเข้าได้รึเปล่าครับ เห็นกิลด์คุณโบ๊ทแล้ว แต่ ก็เห็นบอกเครื่องไฟเหลืองไปแล้วด้วย T-T

add-on ที่เป็นเซทเกราะไนท์นี่ คืออะไรอะครับ เห็นพวกอันสูงๆมีกำหนด gr ด้วย ซื้อแล้วได้เซทใหม่เหรอครับ หรือเซทเดิมนั่นแหละ แล้วความสามารถเพิ่มรึป่าวครับ
เห็นคุณจิน คุณนุพูดถึง ชุดซิสน่ามันคืออะไรอะครับ ใน add-on ไม่เห็นมี หรือว่าต้องเข้ากิลด์ก่อนถึงเห็นอะครับ กำลังงงๆ นิดหน่อยสงสัยต้องมาเริ่มต้นใหม่หมดเลย ฮ่าๆ
กิลด์คุณโบ๊ทปิดรับสมัครชั่วคราวครับ เครื่องหัวหน้ากิลด์ไฟเหลืองเลยตอบรับใบสมัครไม่ได้ครับ :laugh3: กิลด์คนไทยมีอีกกิลด์ครับคุณบอยกิลด์ของคุณ leah ครับ
ตอนนี้มาแรงครับอันดับสูงอยู่ ตัวไนท์ที่ซื้อคือซื้อเสร็จเราต้องมาผสมเองครับ มีทั้งไนท์ตามเนื้อเรื่องกับไนท์ที่เราใช้โค๊ดทำชุดมันครับ ผสมง่ายกว่ามาก
ส่วนชุดซิสน่ามันเป็นเครื่องประดับครับซื้อเอาได้เมื่อเข้ากิลด์ครับ ถ้ากิลด์ติด 1 ใน10 อันดับแรกจะมีโบนัสอย่างเซตตัวละครอีกเซตขายครับ

View PostBabyThief, on 15 December 2011 - 03:46 PM, said:

ขอบคุณครับ
เก็บ gr แล้วเอาพวก pearl ที่ตีบวกอาวุธกับเกราะนั่นบริจาคครับ ได้เยอะอยู่ อย่าเอาไอเท็มจากมอนบริจาคนะครับบางอันหายากอยู่

#798 BabyThief

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 18 December 2011 - 08:12 PM

ขอบคุณครับ เดี๋ยวคงต้องรีบ up GR ก่อนล่ะ

#799 socket

Posted 21 December 2011 - 08:19 AM

ตอนนี้บ้าน guild lv.3 แล้วนะครับ

#800 socket

Posted 27 December 2011 - 05:25 PM

guardian gem lv. 2 กับ 3 หาได้จากที่ไหนบ้างครับ
:help: