`

Jump to content

มารวม ID ของชาว WKC2 กันเถอะ

899 replies to this topic

#41 nontawat233

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Location:147/11-12 Moo 3 Pakklongbangplakod,Phrasamuthchedi,Samuthprakarn 10290
  • Interests:Games

Posted 15 September 2011 - 11:47 AM

nontawat233:somebodyUS ครับ

#42 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2011 - 12:03 PM

ภาคนี้ไปอยู่บ้านใครดี 555+
สร้างรอไว้เลยครับ กำลังเล่นเนื้อเรื่องภาค1แบบช้าๆ ไม่รู้กี่วันนะจบภาค2
รู้สึกว่าเกมส์ยากขึ้นกว่าแผ่นแรกเยอะ

ถามหน่อยส่วนใหญ่ขวานเขาใส่เกราะอะไรกัน เกราะเบาใช่ป่าวครับ
ขนาดใส่เกราะเบา2ชิ้นชุดผ้า2ชิ้น statusตัวผมยังขึ้นเฮฟวี่อยู่เลย มันมีหนักกว่าเฮฟวี่อีกไหมเนี่ย
แบบนี้เลื่อนไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าป่าว เล่นขวานเก็บเวลง่ายดี สั่งเพื่อนฮีล1คนแล้วลากมอนมาฟันหมู่

#43 nunujung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 15 September 2011 - 12:10 PM

ขวาน ธนูภาคนี้เก่งเยอะครับ :cat_yes:

#44 jug

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 September 2011 - 01:14 PM

เล่นครับ แต่เดี๋ยวไปหาซื้อแผ่นและ create ID US ใหม่แล้วจะมาแจ้งนะครับ

#45 SatanKruze

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 15 September 2011 - 02:01 PM

add ผมด้วยนะครับ SatanKruze: KruzoeDGO (ตุ่น)
กำลังรอแผ่นจาก FedEx ครับ :o_dead:

#46 BoyZilla

Posted 15 September 2011 - 02:11 PM

View Postnc.meen, on 15 September 2011 - 12:03 PM, said:

ภาคนี้ไปอยู่บ้านใครดี 555+
สร้างรอไว้เลยครับ กำลังเล่นเนื้อเรื่องภาค1แบบช้าๆ ไม่รู้กี่วันนะจบภาค2
รู้สึกว่าเกมส์ยากขึ้นกว่าแผ่นแรกเยอะ

ถามหน่อยส่วนใหญ่ขวานเขาใส่เกราะอะไรกัน เกราะเบาใช่ป่าวครับ
ขนาดใส่เกราะเบา2ชิ้นชุดผ้า2ชิ้น statusตัวผมยังขึ้นเฮฟวี่อยู่เลย มันมีหนักกว่าเฮฟวี่อีกไหมเนี่ย
แบบนี้เลื่อนไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าป่าว เล่นขวานเก็บเวลง่ายดี สั่งเพื่อนฮีล1คนแล้วลากมอนมาฟันหมู่
ถ้าผมจำไม่ผิด จากภาคยุ่นที่เคยเล่นนะครับ
ขวาน ใส่เบาหมด จะได้น้ำหนักกลาง
ธนู ใส่หนักหมด ก็ได้กลางมั้ง แต่ถ้าใส่เบาหมดจะได้ น้อย หรือผสม เบา กลางได้ 2 ชิ้นหว่า จำไม่ค่อยได้และ
ดาบ หอก ใส่หนักได้ 3 เบา 1 มั้งครับ ได้กลาง แต่ถ้าใส่โล่หนักก้จะหนักอีก

สรุปคือจำไม่ค่อยได้ ฮ่าๆ -*- ไม่มีประโยชน์เลย

#47 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2011 - 03:07 PM

ขวานลองใส่เกราะเบาหมดเนี่ยขึ้นเฮฟวี่ครับ สงสัยต้องยอม เพราะใส่ผ้าโดนอัดหนัก
เดียวหนีไปใส่เกราะหนักเลยดีกว่าเพราะค่าเท่ากัน
ใครสงสัยอะไรถามเลยนะครับ แชร์กัน :laugh3:

#48 nunujung

Posted 15 September 2011 - 03:26 PM

ผมเล่นภาค 1 เนื้อเรื่องจะจบแล้ว จบแล้วต้องทำไรต่อครับ ไล่กับเควสออนไลน์ภาค 1 ก่อนไหม และเควสพวกช่วยชาวบ้านต้องทำเลยป่าว ไปขึ้นเนื้อเรื่องภาค 2 ก่อนได้ไหมครับ

และสิ่งที่ควรทำก่อนขึ้นภาค2 มีไรบ้างครับ รบกวนด้วยครับ :o_sorry:

ปล. แอบเห็นคุณบอยได้แผ่นแล้ว :D :congrat:

Edited by nunujung, 15 September 2011 - 03:27 PM.

#49 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 September 2011 - 04:09 PM

View Postnunujung, on 15 September 2011 - 03:26 PM, said:

ผมเล่นภาค 1 เนื้อเรื่องจะจบแล้ว จบแล้วต้องทำไรต่อครับ ไล่กับเควสออนไลน์ภาค 1 ก่อนไหม และเควสพวกช่วยชาวบ้านต้องทำเลยป่าว ไปขึ้นเนื้อเรื่องภาค 2 ก่อนได้ไหมครับ

และสิ่งที่ควรทำก่อนขึ้นภาค2 มีไรบ้างครับ รบกวนด้วยครับ :o_sorry:

ปล. แอบเห็นคุณบอยได้แผ่นแล้ว :D :congrat:
เล่นภาค 2 ต่อให้จบได้เลยครับ :cut: แต่ผมว่าควรเก็บเลเวลตัวละครให้เยอะหน่อยครับ เพราะมันมีช่วงที่แยกกลุ่มกันครับ
ยังไม่ได้แผ่นเลยครับ คงตามไปอาทิตย์หน้าล่ะครับ :o_cry2:

Edited by SoLid_frOg, 15 September 2011 - 04:10 PM.

#50 nunujung

Posted 15 September 2011 - 04:16 PM

ขอบคุณครับคุณจิน // ตอนนี้เลเวล เกือบ 30 ทุกตัวแล้ว แต่มีตัวตาแก่ อัพสายเวทย์ไป ไม่ยิงเวทย์เลย เอาไม้เท้าทุบตลอดๆ :o_worry:

#51 BoyZilla

Posted 15 September 2011 - 04:19 PM

พอดีน้องสาวไป ปณ. พอดีเลยฝากไปเอาน่ะครับ :devil:

โอนเซพจากภาคแรกมา สกิลเก่ายังอยู่เป็นบางสกิล -*- เอลดอร์ผมยังมีสกิลดาบใหญ่อยู่เลย
แต่ไม่เป็นไรยังรีสกิลได้ แต่ซีซ่าไม่ได้อยู่ตอนเริ่มภาค 2 โอว ถ้าไม่เวล 35 ก็รีสกิลไม่ได้ นั่งคิดตั้งนานว่าจะ เล่นใหม่เลยดีมั้ย ฮ่าๆ
ไปเซิจในเนท อ่อ ถ้าเกบตัวละครเนื้อเรื่องเวล 80 ด้วยก็รีเบิธได้เหมือนกัน งั้นช่างมัน นิดๆหน่อยๆ

ได้ คราวน์ กับ เทียร่าด้วย ฮี่ๆ มี binding 450 ในเซพเก่า :devil: แต่ไม่โอนว่าเคยทำแล้วมาด้วยต้องมานั่งทำใหม่หมด
ไอเทมที่ทำของช่วงแรกๆ ของทำแทบไม่มีเลย -*- ไม่ได้เริ่มเล่นใหม่ด้วยจะไปหาที่ไหนล่ะเนี่ย

บ้านภาคแรกยังอยู่ครบ แต่ผมยังไม่ได้อัพโหลดขึ้นเนทเลยแฮะ เดี๋ยวดึกๆค่อยทำ ตอนนี้หมดเวลาเล่นแล้ว ลูกสาว(อนุบาล1)กลับจาก รร. แล้ว กว่าจะได้เล่นอีกที จนกว่าลูกจะหลับ (2 ทุ่ม+ ถ้าโชคร้ายหน่อยก็อาจ 4 ทุ่ม)

ได้เล่นราวๆ 2 ชม.แล้ว นั่งรีสกิลกับอัพสกิลเสร็จ ลูกสาวมาพอดี -*- ไม่ได้ทำไรเลย

Edited by BoyZilla, 15 September 2011 - 04:23 PM.

#52 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 15 September 2011 - 05:00 PM

เฮ้อ!!! เดี๋ยวรอสร้าง Id ใหม่แล้วจะตามไปเล่นด้วยนะจร๊ะ ไม่รู้จะมีใครจำได้มั้งไหม๊ :o_worry:

#53 nc.meen

.. is over

Posted 15 September 2011 - 09:11 PM

View PostBoyZilla, on 15 September 2011 - 04:19 PM, said:

พอดีน้องสาวไป ปณ. พอดีเลยฝากไปเอาน่ะครับ :devil:

โอนเซพจากภาคแรกมา สกิลเก่ายังอยู่เป็นบางสกิล -*- เอลดอร์ผมยังมีสกิลดาบใหญ่อยู่เลย
แต่ไม่เป็นไรยังรีสกิลได้ แต่ซีซ่าไม่ได้อยู่ตอนเริ่มภาค 2 โอว ถ้าไม่เวล 35 ก็รีสกิลไม่ได้ นั่งคิดตั้งนานว่าจะ เล่นใหม่เลยดีมั้ย ฮ่าๆ
ไปเซิจในเนท อ่อ ถ้าเกบตัวละครเนื้อเรื่องเวล 80 ด้วยก็รีเบิธได้เหมือนกัน งั้นช่างมัน นิดๆหน่อยๆ

ได้ คราวน์ กับ เทียร่าด้วย ฮี่ๆ มี binding 450 ในเซพเก่า :devil: แต่ไม่โอนว่าเคยทำแล้วมาด้วยต้องมานั่งทำใหม่หมด
ไอเทมที่ทำของช่วงแรกๆ ของทำแทบไม่มีเลย -*- ไม่ได้เริ่มเล่นใหม่ด้วยจะไปหาที่ไหนล่ะเนี่ย

บ้านภาคแรกยังอยู่ครบ แต่ผมยังไม่ได้อัพโหลดขึ้นเนทเลยแฮะ เดี๋ยวดึกๆค่อยทำ ตอนนี้หมดเวลาเล่นแล้ว ลูกสาว(อนุบาล1)กลับจาก รร. แล้ว กว่าจะได้เล่นอีกที จนกว่าลูกจะหลับ (2 ทุ่ม+ ถ้าโชคร้ายหน่อยก็อาจ 4 ทุ่ม)

ได้เล่นราวๆ 2 ชม.แล้ว นั่งรีสกิลกับอัพสกิลเสร็จ ลูกสาวมาพอดี -*- ไม่ได้ทำไรเลย
อนุบาล1กำลังดีครับ ลูกผม1เดือน
ตีบอสอยู่ลูกร้องที วางจอยแทบไม่ทัน กลัวเมียเมียด่า :afraid:

ไอ้ระบบช่วยชาวบ้านนี่ทำผมงงไป2ชม มันไม่ค่อยบอกอะไรเลย :angry3:

#54 BoyZilla

Posted 15 September 2011 - 10:45 PM

ถ้าใครลอง online แล้ว add boyzilla ในเกมไปด้วยนะครับ ผม upload เมืองไปแล้ว
มีเมืองจากภาคแรกอยู่แต่เมืองแค่ เลเวล 7เองนะครับ เพราะภาคแรกผมเลิกไปตอน gr12 เห็นส่วนใหญ่สร้าง id ใหม่กันทั้งนั้น อาจยังไม่มีเมือง lv 10 กันอยู่
ถ้าใคร จะทำเควสแรกๆเล่นๆ เรียกได้นะครับ ตอนนี้เวล 37 GR 12 ครับ จะเล่นเนื้อเรื่องภาค 2 ไปพลางๆก่อน

#55 nunujung

Posted 15 September 2011 - 10:50 PM

ผมจบเนื้อเรื่องภาคแรกแล้ว แต่ เซฟแยกไว้ ไปต่อมะถูก กลัวพลาดของสำคัญๆ :o_worry:

#56 BoyZilla

Posted 15 September 2011 - 10:55 PM

เห็นคุณ alucia กับคุณ YUM_MAMA ไปออนเควสกันแล้วเดี๋ยวจะแอบไปแจม

#57 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 15 September 2011 - 11:09 PM

เล่นธนูคู่ขวาน

เวทย์คู่ธนู

แล้วจะรู้ว่ามันเทพจริงๆ

3 สายนี้แรงสุดๆล่ะ

เกมนี้ผมเคยทำป้องกันเกือบ 1000 กว่าๆ พอไปเจอบอสเวรูกานด้าชั้นบนสุดแล้วจะรู้ว่านรกมีจริง

#58 BoyZilla

Posted 15 September 2011 - 11:46 PM

คุณมอนจะเล่นภาค eng ป่าวครับ หรือเล่น ญี่ปุ่นจนหมดอยากแล้ว

#59 pencil

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 September 2011 - 07:41 AM

View PostBoyZilla, on 15 September 2011 - 10:55 PM, said:

เห็นคุณ alucia กับคุณ YUM_MAMA ไปออนเควสกันแล้วเดี๋ยวจะแอบไปแจม
ยัง gr1 อยู่เลยครับ เลยได้เล่นเเค่ boost camp 1

Edited by pencil, 16 September 2011 - 07:41 AM.

#60 Malice

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:RPG

Posted 16 September 2011 - 08:59 AM

จบแล้วครับ..ภาคนี้บอสยากเอาเรื่องเลยแฮะ= =