`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ขอความช่วยเหลือครับ

joah's Photo joah 31 Aug 2011

เครื่องผมเป็น Macpro core2duo ซื้อมาประมาณ หกปี ถ้าจำไม่ผิด ผมดันไปลงไลอ้อนโดนไม่ได้อ่านข้อมูลให้ดีก่อนว่าต้องมี แรมขั้นต่ำ สี่กิ๊ก ของผมสุดที่ สาม

ปัญหาเกิดหลังจากผมปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ พอเข้าหน้า เดสท็อป ก็ดับไปเอง เป็นตลอด ผมเลยพยายาม ดาว์ลงมาเป็น สโนว์ แต่ไม่ได้ต้อง ฟอลแม็ทอย่างเดียว

แต่ข้างในผมมีรูป หมา และ แมว ที่ผมเคยเลี้ยงไว้ แต่เสียชีวิตไปแล้วหลายภาพมาก รูปอื่นผมไม่แคร์ ทำไง ให้เอารูปออกมาเก็บได้ ผมเข้า รีคอฟเวอร์โหมด แล้ว พอเสียบ HD มันก็ไม่ยอมต่ออะครับ เลย รีสโตร์ไม่ได้

ปล ทุกอันผมลงของแท้นะครับ

ขอบคุณครับ

jin074's Photo jin074 03 Sep 2011

เข้ามาดูวิธีด้วยครับ