`

Jump to content

Xbox Champions League

187 replies to this topic

#181 killerattitude

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 September 2011 - 12:14 AM

ถึงคุณ Thunble

เมื่อคืนนี้คุณช่วยอธิบายหน่อยได้ไหมครับว่าเกิดอะไรขึ้น หลังจากที่แข่งเกมแรกจบ (คุณเป็นเจ้าบ้าน) ผมก็รอจะแข่งกับคุณให้จบเกมที่สอง แต่เห็นคุณเงียบไป พยายามส่งข้อความเสียงไป ชวนเข้าปาร์ตี้ ส่งเบอร์โทรของผมไป หวังว่าถ้าคุณไม่ว่างก็ไม่มีปัญหา
แค่โทรกลับมาบอกผมสักนิด จะได้ไม่ต้องรอ เพราะเกมที่สอง ผมต้องเป็นเจ้าบ้าน เวลาส่งอินไวท์ไปให้คุณ ผมต้องอยู่ที่หน้าจอรอคุณกดรับ ซึ่งผมก็รอคุณอยู่เป็นเวลาครึ่ง ชม. (แต่โชคดีผมอยู่ในตี้ เลยคุยกับเพื่อนๆ รอไป งงไป :o_angry: )
ทั้งนี้ คุณส่งข้อความกลับมาหาผม จำนวน 2 ครั้ง มีใจความประมาณว่าให้ผมส่งอินไวท์ไปให้คุณ ซึ่งผมก็ได้ส่งอินไวท์ไปให้คุณตามที่คุณแจ้งมา เท่าที่นับ ประมาณ 15 ครั้ง ชวนเข้าปาร์ตี้อีก 7 ครั้ง ส่งข้อความเสียงไป 6 ครั้ง
โดยข้อความเสียงที่ผมส่งให้คุณ ก็คือ "ผม ได้ส่งอินไวท์ไปให้คุณหลายครั้งแล้ว ช่วยกรุณาเช็คด้วย หาก ไม่ได้รับช่วยแจ้งผมด้วย" กระนั้น คุณก็ไม่ได้ติดต่อมา
ผมก็เลยส่งเบอร์มือถือผมให้คุณ เพราะตาแขก (The Khaek) บอกผมว่าคุณไม่มีไมค์ ผมก็หวังว่าคุณจะติดต่อผมมาทางมือถือ ในกรณีที่คุณไม่ได้รับข้อความต่างๆ ดังที่กล่าวมา ทั้งจากผม ตาแขก และตาโรจน์ ที่พยายามส่งถึงคุณ
อย่างไรก็ตามผมก็ดูสถานะของคุณแล้ว ก็เห็นคุณยังเล่นอยู่ (Playing Free Roam) จึงได้พยายามส่งข้อความไปหาคุณ
ผ่านไปสักพัก คุณก็ส่งข้อความมาหาผมใจความประมาณ "I'm sorry Do u want to play?" ผมก็รีบส่งข้อความเสียงไปหาคุณทันทีว่า ผมจะเล่นให้จบเกมที่สอง เพราะตอนนี้อีกสายหนึ่งผู้เข้ารอบเค้ามา (แพรTHAI) มารอเตะด้วยแล้ว
ทางคุณก็ยังไม่มีการตอบรับ ผมก็พยายามส่งอินไวท์ไปหาคุณอีก คุณก็ไม่ได้ตอบรับ ผมและเพื่อนในปาร์ตี้ก็พยายามส่งข้อความไปแจ้งคุณเผื่อว่าอาจมีปัญหาขัดข้องทางเทคนิคบางอย่าง
แต่ทุกคนก็ไม่ได้รับการตอบรับ ผมเลยงง แต่ก็ไ่ม่ว่ากันครับ เพราะแข่งกันแบบสนุกๆ แต่ยังไงช่วย pm เบอร์ติดต่อคุณมาให้ผมก็ดี ครับ จะได้นัดเวลสามาแข่งกันให้จบ เพราะตาโรจน์ (แพรThai) เค้ามารอแข่งครับ
ปกติ ผมจะขี้เกียจพิมพ์ยาวๆ แต่อยากแจ้งให้ทางคุณธันญ์ทราบหน่อยเพราะเมื่อคืนผมและเพื่อนๆในปาร์ตี้ก็ยังงงกันอยู่ ยังไงก็ช่วยมาอธิบายหน่อยก็ดีครับ :o_worry:

Edited by killerattitude, 16 September 2011 - 09:28 AM.

#182 thunble

Posted 16 September 2011 - 10:44 AM

โทษทีครับ พอดีเมื่อคืนผมก็รอๆอยู๋แต่ข้อความที่คุณมาร์ทส่งมากับinvite ผมไม่ได้เลยครับ ก็ยังสงสัยว่าทำไม เพราะผมก็รอinviteอยู่เหมือนกัน ผมก็แปลกใจว่าทำไมถึงไม่มีข้อความมาถึงผมเลยครับ งงง :o_angry:

นี้ xbox ผมเป็นไรป่าวเนี้ยไม่มีข้อความเข้ามาถึงผมเลยสักข้อความอะครับ :o_cry2:
เบอร์ครับ 081-8499293 ธัน

Edited by thunble, 16 September 2011 - 10:45 AM.

#183 thunble

Posted 16 September 2011 - 11:00 AM

ปรากฏว่าเมือ่กี้เข้าไปดูครับ มีข้อความมา แต่เมื่อนคืนตอนผมรอไม่มีข้อความเข้ามาเลยครับ ไม่รู็เป็นที่เครื่องมันค้างหรือเปล่า งงงง :o_sorry:

#184 Dusamad

Posted 16 September 2011 - 12:51 PM

View Postthunble, on 16 September 2011 - 11:00 AM, said:

ปรากฏว่าเมือ่กี้เข้าไปดูครับ มีข้อความมา แต่เมื่อนคืนตอนผมรอไม่มีข้อความเข้ามาเลยครับ ไม่รู็เป็นที่เครื่องมันค้างหรือเปล่า งงงง :o_sorry:
คุณธันหาไมค์ซักอันก็ดีนะครับ จะได้สะดวก :o_worry:

#185 killerattitude

Posted 16 September 2011 - 01:21 PM

View Postthunble, on 16 September 2011 - 11:00 AM, said:

ครับ ถ้าเ็ห็นผมออนแล้วคุณธันญ์ไม่มีไมค์ จะเข้ามาจอยในปาร์ตี้ก็ได้ครับ จะได้มาเฮฮาด้วยกัน แล้วผมจะได้ไม่ต้องส่งข้อความไปบ่อยๆ :cat_yes:

#186 Khaek

The MiracleScorer

• Royal Executive Members
  • Interests:Play FIFA on PS4

Posted 16 September 2011 - 02:38 PM

แล้วบอกไม่โพส ยังไงคุณหลอดก็เป็นความหวังสุดท้ายของชาวGangwon นะครับ จะเอาใจแช่ง เอ๊ย! ช่วยครับ :prey:

#187 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 16 September 2011 - 04:30 PM

อุตส่าห์ต้มน้ำร้อนรอ แต่หามาม่าไม่เจอซะงั้น :o_cry2:

#188 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

• Royal Executive Members

Posted 16 September 2011 - 05:13 PM

รอ รอบชิงอยู๋นะคราฟๆๆๆๆๆ :o_sorry: