`

Jump to content

โปรแรงๆจากดีแทค

51 replies to this topic

#21 anurak2821

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 August 2011 - 08:06 AM

อ่านข้างบนแล้วน่าลองอ่ะ น่าจะยุติธรรมดี

#22 ait1988

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 August 2011 - 09:41 AM

View PostDevilot, on 27 August 2011 - 02:12 AM, said:

เอาข้อมูลมาเพิ่มให้ครับ

fb ขอเพิ่มเติมเกี่ยวกับเงื่อนไขการซื้อเครื่องลด 50% ในงาน dtac 3G อีกนิดนะคะ .... เพื่อให้ลูกค้า 100 ท่านแรก รับสิทธิ์ซ์อเครื่องได้ในราคาพิเศษ
จึงมีเงื่อนไขว่า ผู้ที่ซื้อเครื่อง จะต้องใช้เบอร์ดีแทค ระบบจดทะเบียนรายเดือน หรือเปลี่ยจากเติมเงิน -> รายเดือน และมีโปรโมชั่นหรือแพ็คเกจ Internet อยู่ด้วย
และต้องนำซิมการ์ดเบอร์รายเดือนที่ใช้งานอยู่แสดงกับเจ้าหน้าที่ในงานก่อนซื้อเครื่องด้วยค่ะ

>>> สิทธิ์การซื้อเครื่องราคาพิเศษในงาน พนักงาน dtac, พนักงานห้างสยามพารากอน และพนักงานบริษัทผู้มีส่วนเกี่ยวข้องในการจัดงาน dtac 3Gexpo
ครั้งนี้ไม่มีสิทธิ์เข้าร่วมรายการส่งเสริมการขายดังกล่าวค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 17:34:46

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 54 17:15:12

จากคุณ : feedback@dtac.co.th [FriendFlock] [Bloggang]

ส่วนอันนี้ข้อมูลการแจกบัตรคิว

ตอบคำถามคุณ dwayne ใน #6 นะคะ .... การสมัครแพ็คเกจ สามารถสมัครภายในงานได้ค่ะ ***แต่เพื่อความสะดวกในการต่อคิวซื้อเครื่อง
fb แนะนำสมัครให้เรียบร้อยก่อนนะคะ ***

เรารักในหลวง4 สำหรับการแจกบัตรคิว จะเริ่มแจกตั้งแต่เวลาห้างเปิด คือ ประมาณ 10.00 น. หน้าบริเวณพื้นที่จัดงาน รอยัลพารากอนฮอลล์ ชั้น 5
โดยจะมีการจัดแนวกั้นลำดับคิวก่อนหลังเตรียมไว้ในพื้นที่เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยสำหรับผู้ที่มาในงานค่ะ

idea fb ขอแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับการซื้อเครื่องสำหรับลูกค้า 100 ท่านแรกที่ซื้อเครื่องพร้อมส่วนลด 50% (จำนวน 100 ท่านแรกในแต่ละวัน)
จะมีการทำเครื่องหมายบนกล่องโทรศัพท์ให้แตกต่างจากเครื่องโทรศัพท์ทั่วไปที่จำหน่ายในร้านค่ะเนื่องจากทางดีแทคมีวัตถุประสงค์ให้ลูกค้า
นำเครื่องโทรศัพท์ไปใช้งาน เพื่อให้ได้สัมผัสประสบการณ์ 3G โดยตรงด้วยตัวเองค่ะ

จากคุณ : feedback@dtac.co.th [FriendFlock] [Bloggang]

ถ้าแจกบัตรคิว อย่างนี้ก็ใช้คนอื่นเข้าแทนได้?

ป.ล. เอาข้อมูลจากไหนหรอครับ ผมเองก็ติดตามข่าวอยู่

Edited by ait1988, 27 August 2011 - 10:46 AM.

#23 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 August 2011 - 10:37 AM

ถึงกับนอนกางเต๊นรอกันทีเดียวหุหุ ผมคนเยอะกว่าเปิดขายไอแพดแน่ๆ

#24 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 27 August 2011 - 11:36 AM

ประเด็นหลักเลยนะครับ บัตรคิวจัดหน้างาน
แต่ นิสัยคนไทยไปรอก่อนแต่ต้องรอนอกห้าง ทีนี้เวลาห้างเปิด จะเข้าไปหน้างานนี่แหละ วิ่งแย่งกันไม่เป็นคิวเลย :act_right:

จริงๆมันต้องมีที่ให้รอหน้าห้างแล้วก่อนห้างเปิดก็มาแจกบัตรคิวให้คนที่รออยู่ ส่วนเงื่อนไขถ้าร้านมันจะเอาก็ง่ายๆไปสมัครรายเดือนไว้ ซื้อแล้วก็ไปปิดเต็มที่ก็จ่ายรายเดือน 500 จบข่าว

#25 nick1

เดินบนเส้นทางสายโดดเดี่ยว

Posted 27 August 2011 - 01:20 PM

View Postjin074, on 27 August 2011 - 11:36 AM, said:

ประเด็นหลักเลยนะครับ บัตรคิวจัดหน้างาน
แต่ นิสัยคนไทยไปรอก่อนแต่ต้องรอนอกห้าง ทีนี้เวลาห้างเปิด จะเข้าไปหน้างานนี่แหละ วิ่งแย่งกันไม่เป็นคิวเลย :act_right:

จริงๆมันต้องมีที่ให้รอหน้าห้างแล้วก่อนห้างเปิดก็มาแจกบัตรคิวให้คนที่รออยู่ ส่วนเงื่อนไขถ้าร้านมันจะเอาก็ง่ายๆไปสมัครรายเดือนไว้ ซื้อแล้วก็ไปปิดเต็มที่ก็จ่ายรายเดือน 500 จบข่าว

หยั่งงี้ผมต้องไปศึกษาก่อนว่าเข้าประตูไหนไปถึงไวสุดแล้วก็ประตูไหนเปิดก่อนถึงจะมีสิทธิ์แหง่ม Posted Image

สอบถามเพิ่มครับเขารับบัตรเครดิตอย่างเดียวหรือเงินสดไม่ได้ใช่ไหม?

#26 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 August 2011 - 08:50 PM

กลัวพวกที่เข้าทางอื่นของห้างไปรอก่อนอยู๋แล้วนี่สิเจอบ่อยมากเลยพอถึงที่จัดงานแม่เจ้าครบแล้ว

มีใครจะไปมั้งอ่ะราคาแบบนี้สู้ตาย

เงินสดไม่ได้เหรอแย่แหละ

Edited by kattys, 27 August 2011 - 08:52 PM.

#27 sax

เซียนเกม

Posted 27 August 2011 - 09:24 PM

View Postkattys, on 27 August 2011 - 08:50 PM, said:

กลัวพวกที่เข้าทางอื่นของห้างไปรอก่อนอยู๋แล้วนี่สิเจอบ่อยมากเลยพอถึงที่จัดงานแม่เจ้าครบแล้ว

มีใครจะไปมั้งอ่ะราคาแบบนี้สู้ตาย

เงินสดไม่ได้เหรอแย่แหละ

:cat_yes: ผมไงคับ เข้าทางอื่นของห้างไปหลบก่อน แต่ไม่น่ามีแค่ผมนะครับ

#28 nick1

Posted 27 August 2011 - 11:25 PM

View Postsax, on 27 August 2011 - 09:24 PM, said:

:cat_yes: ผมไงคับ เข้าทางอื่นของห้างไปหลบก่อน แต่ไม่น่ามีแค่ผมนะครับ

ติดสอยตามไปด้วยสิครับท่าน Posted Image

#29 guest_james

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 August 2011 - 12:07 AM

ถ้ารอคิวนอกห้างจะลองอยู่ ถ้าในห้าง เสียเวลาเปล่า

#30 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 28 August 2011 - 12:52 AM

เข้าทางลานจอดรถ ลิฟท์หลายตัวดี แต่ไม่แน่ใจประตูเปิดพร้อมข้างหน้าป่าว แต่ผมว่าสุดท้ายคงไม่ทัน เพราะเพื่อน พี่น้องพนักงานคงกวาดกันเรียบ

#31 sax

เซียนเกม

Posted 28 August 2011 - 01:48 AM

View Postconsolehuman, on 28 August 2011 - 12:52 AM, said:

เข้าทางลานจอดรถ ลิฟท์หลายตัวดี แต่ไม่แน่ใจประตูเปิดพร้อมข้างหน้าป่าว แต่ผมว่าสุดท้ายคงไม่ทัน เพราะเพื่อน พี่น้องพนักงานคงกวาดกันเรียบ

พนักงานไม่มีสิทธ์ครับ แต่เค้าเช็คกันยังไงหว่า

#32 Devilot

เซียนเกม

Posted 28 August 2011 - 03:51 AM

มีคนมาโพสไว้ครับ

สำหรับคนที่ยังไม่รู้นะคับ สำหรับการรีบไปต่อคิว Dtac 3G Expo แวะอ่านสักนิดครับ vote [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

ใครรู้แล้ว จะผ่านๆก็ได้ครับ

แต่สำหรับคนที่ไม่รู้ ผมอยากแจ้งให้ทราบดังนี้

ทาง DTAC เขียนในใบปลิวว่า ห้างเปิด 10 โมง ให้รีบไปต่อคิว 100 ท่านแรก ที่ พารากอน ฮอล....

คือ จิงๆแล้ว ตี 5 หรือ 6 โมง ใครๆก็สามารถขึ้นไปที่ ชั้น 5 ซึ่งเป็นชั้นโรงหนังของ พารากอนได้แล้วครับ

ผมค่อนข้างมั่นใจ เพราะผมใช้บริการ ฟิสเนส ของ Cali WoW ก็ไปเวลานี้แหละ เอารถไปจอด แล้วขึ้นลิฟไปที่ชั้น 5 จากนั้นก็เดินลงบันไดมาชั้นนึงเข้าใช้บรการฟิตเนส

ไม่มีการตรวจบัตรใดๆครับ

จะเห็นว่า ถึงแม้คุณยืนหน้าประตูห้างเป็นคนแรก ตรง BTS หรือตรง สตาร์บัค พอ 10 โมง วิ่งด้วยความเร็ว 10 ตรีนถีบ ถึงชั้น 5 อาจจะงง ว่า ทำไมคนเพียบ

ก็ไม่ต้องแปลกใจนะครับ............ เพราะ ใครๆ ก็เข้าห้างได้ก่อน 10 โมงครับ

งานนี้ไม่ต้องโทษพนักงาน ไม่ต้อง รปภ. ไม่ต้องโทษใครเรยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Mnakin

#33 best1927

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 August 2011 - 08:53 AM

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเราเป็น คนที่เท่าไร ใน100คนแรก ละครับ จะได้เช็คได้ว่าเค้าไม่มั่ว

#34 nick1

Posted 28 August 2011 - 12:53 PM

ดูจากสภาพการณ์แล้วคงไมได้แน่ๆไม่ทัน 100 คนแหง่ม

#35 sax

เซียนเกม

Posted 28 August 2011 - 03:56 PM

ไม่ต้องไปรอหรือนอนค้างกันนะครับ ยังไงก็ไม่ทัน แนะนำไปตามเวลาปกติแหละ

ทางแก้ปัญหาก็คือ dtac คงไห้ทุกคนมาถึงที่ทำการในงานอะครับ แล้วค่อยเปิดแจกบัตรคิวพร้อมกัน แฟร์สุด

#36 ZooZ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 August 2011 - 11:46 AM

กลัวไม่ทันอย่างเดียว :o_cry2:

#37 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 29 August 2011 - 11:51 AM

ประหยัดไปหมื่นนึงแต่เครียด+จิตตก คุ้มป่าวเนี่ย!?

อยากได้เหมือนกันอ่ะ :sorry3:

#38 ridridridrid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 August 2011 - 07:13 PM

ผมว่านะ จับฉลาก ลำดับคิวไปเลย เวิคสุดแล้ว
ได้ทั้งคนมาร่วมงาน ได้ทั้ง บลา บลา บลา

#39 nick1

Posted 29 August 2011 - 11:38 PM

ได้ข่าวงาน true move H ก็จัดเต็มเหมือนกันครับแต่หาลิ้งค์ข่าวไม่เจอ

#40 Devilot

เซียนเกม

Posted 29 August 2011 - 11:43 PM

ข่าวล่าสุด คนที่ได้ 100 คนนี้ เลือกยี่ห้อไหนก็ได้นะครับ

แหล่งข่าวจากทางดีแทค แจ้งข้อมูลเกี่ยวกับระบบการต่อคิวเพื่อซื้อเครื่องลดราคา 50% ว่า ทางดีแทคได้รับทราบการเสนอแนะจากผู้ที่ต้องการซื้อเครื่องลด 50% ผ่านหลายๆ ช่องทางว่า ในช่วงเย็นวันนี้ จะมีการประชุมเพื่อหาข้อสรุปเพื่อเปลี่ยนสถานที่จากเดิมที่ต้องมาต่อแถวหน้า Royal Paragon Hall ชั้น 5 ซึ่งมีแนวโน้มอย่างสูงว่าจะเปลี่ยนสถานที่มาเป็นบริเวณหน้าห้างพารากอนแทนแล้ว ซึ่งทุกอย่างจะได้ข้อสรุปภายในเย็นวันนี้แน่นอน สามารถติดตามรายละเอียดได้จากหน้า MXPhone.com

ส่วนจำนวนเครื่องที่ร่วมรายการลด 50% เช่น iPhone 4 16GB, Samsung Galaxy S II, HTC Sensation, Nokia N8 และ BlackBerry Torch 9800 ผู้ที่ต่อแถวซื้อคิวที่ 1-100 ในแต่ละวัน จะสามารถเลือกซื้อเครื่องได้ตามที่ต้องการ แม้ว่ามีคนที่ต่อแถวทั้งหมด 100 คนจะเลือกซื้อ iPhone 4 ก็จะมีขายทั้งหมด 100 เครื่อง จึงมั่นใจได้ว่า คนที่ 1 หรือแม้กระทั่งคนที่ 100 จะได้ซื้อ iPhone 4 ลด 50% เช่นกัน

ส่วนรายละเอียดอื่นๆ นั้น ยังคงยืนยันข้อมูลเดิมที่เคยประกาศไว้แล้ว
ที่มา : http://www.mxphone.c...50-dtac-3G-Expo