`

Jump to content

โคตรเซ็งครับ...

4 replies to this topic

#1 kontee2449

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:Game & Computer

Posted 20 August 2011 - 12:55 AM

วันนี้ออนไลน์เกมวินนิ่ง 2011 กับคนญี่ปุ่น
ตอนเลือกทีม ผมก็รอให้ทางนั้นเลือกก่อน เพราะส่วนใหญ่จะใช้ทีม Barcelona
ส่วนผมจะใช้ Chelsea บด รอมันพักใหญ่ๆ มันก็เฉยๆ ผมก็เลยลองเลื่อนไปลีกส์อื่นๆ
ยังไม่ทันกดเข้าเลือกทีมใด เลยเผลอแปร๊บเดียวคู่แข่งผมมันก็เลือก Barcelona (อีกจนได้)
ส่วนทางผมน่ะสิ มันอยู่ๆมันก็เลือกทีม Fulham ให้ผมเอง ผมเลยส่งข้อความไปบอกคู่แข่งว่า
นี่ไม่ใช่ทีมที่ผมใช้...ไอ้ครั้นเราจะกดออกจากเกมก็กดออกไม่ได้...(สู้ไม่ไหวแน่ๆคิดในใจ)
ทางโน้นมันก็ไม่ยอมเหมือนกัน(หมูมาให้เชือด)

ลืมบอกไป Rat ทางนั้นคะแนนสูงกว่าผม 20-30 ครับ
เล่นไปซักสัก เอ๊ะ..Fulham สู้ได้ว่ะ ใช้ได้เลย ^^ แทงทะลุสามเหลี่ยมสวยๆได้ 2 จังหวะ
แต่ยิงไม่เข้า กองหลัง Barcelona ดันสูงและเติมเกมรุก จนหลังรั่ว
แต่อีกแปร๊บ ได้เรื่องเลย มันใช้ Alves วิ่งตามมาเปิดบอล กองหลัง Fulham โหม่งสกัดบอลวืดลงพื้น
Predo รอซ้ำอยู่แล้ว...เสร็จมัน 0-1 จนได้
(มันดูภาพ Replay จนจบ แบบเล่นสงครามประสาทด้วย ไอ้หมอนี่มันครบเครื่องจริงๆ...^_^)

จากนั้นเป็นเกมชิงจังหวะแดนกลาง รั่วอีกจนได้ฝั่ง Barcelona
คราวนี้ผมแทงทะลุ Valdes (GK) ออกมาเคลียร์บอลถึงแนวเส้นกองหลัง (เลยกรอบสี่เหลี่ยมนอกออกมาอีก)
ผมเลยสับไกยิงบอลถากเสาไกล...เริ่มจับทางมันถูก และกองหน้า+กองกลาง Fulham แข็งแกร่งทีเดียวเบียดแย่งบอล
พวกนักเตะร่างเล็กจาก Barcelona ได้หมด แล้วก็เป็นทีของผมจนได้เมื่อหลังมันรั่ว เพราะเน้นบุก ผมก็แทงทะลุอีกจนได้
คราวนี้ได้ประตู (ผมไม่ใช่แฟน Fulham เลยไม่รู้ว่าใครเป็นใคร)ทางโน้นท่าทางจะมีอารมณ์...

เพราะมันพยายามใช้ Messi ลากเดี่ยวจากฝั่งตัวเองจะมายิงฝั่งผมให้ได้ แต่ก็ยอมรับว่าพริ้วเก่งเอาการ
...และก็เหมือนเดิม กองหลัง Fulham ฉกบอลในจังหวะพันตูหน้ากรอบประตูได้ ผมก็จ่ายบอลให้เพื่อนริมเส้นซ้ายมือวิ่งตะบึงห้อ
ไปจนเกือบมุมธงฝั่ง Barcelona ดูจังหวะนิดนึงกด B สองที กะน้ำหนักให้ลงตรงเท้าเพื่อนเรา ได้ผลครับ 2-1 ผมขึ้นนำจนได้
จนหมดครึ่งแรก

มาต่อครึ่งหลัง...
เหมือนมันจะมีอารมณ์จริงๆ เพราะพยายามใช้ Messi ป่วนผมน่าดู แต่ก็อย่างว่าครับโดนผมฉกบอลได้ตลอด
ยอมรับว่ากองกลาง Fulham กับกองหลังประสานงานกันได้ดี.....

แต่แล้ว...
ผมก็ต้องช๊อคคคคคคค
เพราะมันมีข้อความทางฝั่งผมว่า Disconnect

ผมกำลังจะชนะจากทีมที่ผมไม่ได้เลือก!!
แต่เพราะ 3BB ทำให้ผมแพ้ฟาล์วแบบนี้ไม่ยุติธรรมเลย
นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมเจอครับ เนทหลุดแบบนี้ มันเคยเกิดตอนที่ผม online เล่นกับคนไทย
ที่ใช้ทีมชาติ สเปน แลผมใช้ทีม Barcelona มาแล้ว

**ผมเป็นแฟนทีม Barcelona เล่นกับเพื่อนแบบ offline ใช้แต่ทีมนี้
แต่ออนไลน์ คนเล่นทีมนี้กันเยอะ เลยเปลี่ยนมาใช้ Chelsea ปราบ ซึ่งก็ได้ผลมาตลอด...

มาอ่านเหตุการณ์ที่ 2 ของวันนี้อีกเรื่องครับ

#2 kontee2449

Posted 20 August 2011 - 01:30 AM

ผมกลับ Join Xbox Live อีกครั้ง
คราวนี้เข้าไปส่งข้อความบอกทางโน้นว่า เนทเวิร์คทางผมมัน error
และทีมนี้ก็ไม่ใช่ทีมที่ผมจะใช้ด้วย (หมายถึงคนที่เล่นกับผมเมื่อครู่นี้)

ผมก็เข้าโหมด Quick Match ใหม่เพื่อจะขอแก้มือ
ปรากฎว่าเจอใครก็ไม่รู้ ผมเข้าไปเช็คคู่ต่อสู้คนนี้ ไม่ลงรายละเอียดเกี่ยวกับตัวเองเลย
ผมไม่รอช้า คิดว่าทางนั้นต้องเลือกทีมมหาชนอย่าง Barcelona อีกเช่นเคย
เลยเลือก Chelsea รอเลย ปรากฎว่ามันเลือก Real Madrid ระหว่างที่รอโหลด
ผมเลยเข้าไปเช็ครายละเอียดคู่แข่งคนนี้อีกทีว่าทีมที่โปรดปรานคือทีมใด
ปรากฎว่า มันชอบ Chelsea และผู้เล่นคนโปรดคือ drogba
อ้าว..แบบนี้ก็จุดใต้ตำตอนี่หว่า ผมคิดในใจ

เป็นไปตามคาด ทีม Real Madrid แข็งแกร่งกว่าผมมาก...ลืมบอกไปว่า Rat คู่แข่งคนนี้ก็ยังสูงกว่าผมอีกเช่นเคย
ยังไม่ทันไร บอลโยนจากริมเส้นขวามือของ Real Madrid ทำผมอีกจนได้ ปีเตอร์เชรค ปัดไม่พ้นโดนส่อง 0-1 จนได้
ประตูทีม Real Madrid ยอมรับว่าไวเป็นลิงมาก มันปัดลูกยิงได้ตลอด จนหมดคึ่งแรกผมก็ยังทำอะไรไม่ได้

มาต่อครึ่งหลัง...
มีจังหวะเข้าทางผมจนได้เมื่อ ผมใช้ เอสเซียง ที่ปรับจากตำแหน่งริมเส้นขวา มาเป็นกองกลางประสานงานกับ ตอเรสพาบอลเข้ากรอบเขต
เข้ากรอบเขตโทษ คู่แข่งผมคนนี้เรียกโกลทีม Real Madrid ออกมาตัดบอล กะโชว์ Sweeper ในขณะที่กองหลังคนอื่นๆมัวยึกยักประกบ
พวกกองหน้าอย่าง ดรอกบา และเอสเซียงที่ผมใช้วิธี วัน-ทู วิ่งหลอกกองหลัง และก็มีกองหลังของ Real Madrid บางคนวิ่งไปเฝ้าเสาไกล

แล้วตอเรสของผมก็ยิงไกล ส่งบอลเข้าเสาแรกประตู ทีม Real Madrid จนได้ 1-1 แล้ว โชคเข้าข้างผมอีกครั้ง!! ^_^

เหมือนเช่นเคย...
ไม่รู้เป็นอะไรกัน พอโดนยิงประตูได้มักจะมีอารมณ์กัน
คราวนี้ คู่แข่งผมคนนี้ กดดันผมมาก เข้าบอลเร็ว และตัดบอลได้ตลอด จนผมต้องตัดเกมแถวๆมุมกรอบสี่เหลี่ยมนอก
แต่ผมก็ไว้ใจ ปีเตอร์เชรค แม้ทีมนั้นจะเอาไอ้โ้ด้ มายืนโ่ด่เด่ยิงลูกฟรีคิกส์ ไม่เข้าครับ...เชรคปัดได้ และผมก็สวนกลับ

แต่แล้ว...

ฝันร้ายก็มาเยือนผมอีกครั้ง...
Disconnect อีกแล้ว......................................

วันนี้สองรอบแล้วครับ...

ลืมบอกไป..
ผมใช้ชื่อออนไลน์ว่า
champion0one
อ่านว่า "แชมป์เปี้ยนซีโร่วัน" ครับ
ชื่อนี้ระบบมันตั้งให้เอง...

#3 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Royal Executive Members
  • Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 20 August 2011 - 06:29 AM

เน็ท 3BB ขึ้นชื่อในเรื่องความเทพอยู่แล้วครับ ไม่ทราบว่าพี่ชายใช้ความเร็วเท่าไหร่หรือครับ
ถ้าให้แนะนำนะครับ(ในกรณีที่ท่านใช้ 6 เมกหรือ 9เมก)ให้ลองเปลี่ยนมาใช้แบบ Premire ดูครับหรือเปลี่ยนเจ้าเน็ทเลยครับมีให้เลือกทั้ง CAT กับ TRUE :star:

แต่ในอีกกรณีนึงมันอาจะเป็นที่ Serv.ของเกมส์หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ :o_worry:
แต่ปัญหานี้จะหมดไปครับถ้าท่านย้ายมาเล่น FIFA ครับอิอิ ไม่ต้องเจอยุ่นท่านจะเจอเหล่าทวยเทพทั้งหลายใน DGO ครับรับรองไม่มีเสียอารมณ์หงุดหงิดน่นอนผมฟันธงยิ่งกว่าจาร์ย'ลักษณ์อีกนะครับ :nothing:

แล้วท่านจะบอกว่า โอ้วนี้ฉันไปอยู่ไหนมาเนี้ยยยย!!!!(ล่อเล่งงงน่า) ลองดูครับ

#4 kontee2449

Posted 20 August 2011 - 03:19 PM

ผมก็เล่นน๊ะ..FIFA แต่ยังไม่เคยเล่นออนไลน์เลย
แล้วจะลองเล่นดูครับ...
ปล ชื่อออนไลน์ผมพิมพ์ผิด ข้อแก้หน่อยครับ
เป็น championone0

#5 kontee2449

Posted 25 August 2011 - 01:57 PM

เมื่อวานเล่น โหมด BAL (Become A Legend) ออนไลน์
เล่นกับใครก็ไม่รู้ ส่วนใหญ่มากจากแถวๆอเมริกาใต้ นิสัยแย่มากๆ มันเล่นๆไป แล้วแกล้งพุ่งล้มเพื่อให้ออกจากระบบซะงั้น
ที่เจอส่วนใหญ่ ประเภทวันแมนโชว์ ชอบโชว์ลากเลื้อย(แต่มักไม่ค่อยรอด)
แต่ลืมไปว่าควรเล่นเป็นทีม

ผมว่าจุดอ่อนของเกมวินนิ่งก็จุดนี้แหละ...
พุ่งล้มน่ะมีได้ แต่ถ้าพุ่งล้มเพื่อออกจากเกม ไม่ควรให้เกมหยุดหรือแพ้ฟาล์ว
แต่ให้ไปหักคะแนน Rating คนที่ทำแบบนั้นแทน

อ้อ แล้วอีกเรื่อง...ปัญหา server ของวินนิ่งห่วยมาก

หันไปเล่น FIFA ดีกว่า..ตู...