`

Jump to content

Bankara Ramen @ สุขุมวิท 39

10 replies to this topic

#1 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 17 August 2011 - 11:47 PM

หลังจากเมื่อวานไปซัด Yamagoya วันนี้ได้มีโอกาศไปแถวสุขุมวิทเลยขอจัดราเมนที่เค้าว่าแน่ ราเมนที่ค้าว่าเทพ นั่นคือ Bankara ราเมนสไตร์ญี่ปุ่นแท้ๆ โชคดีที่ตอนผมไปคนน้อยมากเลยไม่ต้องต่อคิวเข้าได้เลย เข้าไปก็สั่ง Tonkotsu Chachumen หรือ ราเมนน้ำต้มกระดูกหมูแบบหมูชาชูเต็มชาม และบวกไข่อีกลูกนึง ราคา 225 + 25 บาทซึ่งโหดมิใช่น้อย แต่ด้วยรีวิวเทพของหลายๆคนเอาวะขอลองเสียหน่อย

ว่าด้วยเรื่องเส้น เส้นที่นี่เล็กกินง่ายดีให้เยอะมากด้วยผมคิดว่าถ้ากินบะหมี่ป้อกแป้กก็คงประมาณ 3 ก้อน นุ่มแต่ไม่เหนียวนัก ส่วนน้ำซุปเข้มข้น มันมาก ถ้าคนไม่ชอบมันผมว่าพยายามหลีกเลี่ยงดีกว่าเพราะขนาดผมซึ่งสามารถซดน้ำแกงเขียวหวานเปล่าๆแทนซุปได้ยังต้องตักขิงดองอัดลงเพื่อลดความเลี่ยนเลย แต่ผมก็ซดหมดชามนะเออเพราะรู้สึกยิ่งกินยิ่งมันยิ่งกลมกล่อม

เรื่องหมูผมให้ที่นี่อร่อยกว่า yamagoya เพราะที่นี่เขาชิ้นหนาและมีมันแทรกในหมูกินแล้วอร่อยกว่าพวกราเมนตามห้างอย่างบะหมี่หมายเลข 8 แน่นอน

มาว่าด้วยเรื่องของไข่ผมให้ Yamagoya ชนะ ผมว่าไข่ที่นี่สุกไปและหมักรสชาติธรรมดาไปหน่อย หรือเพราะผมกินไข่ของ Yamagoya มาเลยรู้สึกว่าที่นี่ธรรมดาไปเลย

อาหารทานเล่นผมสั่งมา 1 อย่างคือ คาราอาเกะหรือไก่ทอดนั่นเอง ราคา 100 บาท แพงมั้ยแพงแต่อร่อยมั้ยอร่อยจนลืมราคาไปเลยเพรามันกรอบนอกนุ่มใน แล้วผมเป็นคนที่กินไก่ต้องจิ้มซอสแต่ที่นี่บีบมะนาวแล้วกินหมดได้เลยแหล่มมาก

โดยรวมผมว่าที่นี่อร่อยสมราคาชามใหญ่มาก ตอนแรกผมงกกะว่าจะกิน 2 ชามเพราะอยากชิมแบบ Original แต่ไม่ไหวเลยไว้คราวหน้าแทน ส่วนใครรู้ตัวว่ากินน้อยหรือพาคุณแฟนไปผมแนะนำให้สั่งแบบ Half Ramen เพราะเค้าจะลดเส้นลดซุปเพิ่มหมูให้สำหรับคนกินน้อย สำหรับคนที่จะไปทานง่ายมากไม่ต้องเอารถไปนั่ง BTS ไปลงพร้อมพงศ์ลงไปเจอซอย สุขุมวิท 39 บอกมอไซไป The Manner ถึงที่เลยครับ

ปล งวดหน้าจะกินที่ไหนดีว้า :ramen:

#2 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

• High Royal Executive Members

Posted 18 August 2011 - 12:32 PM

น่าซั่มจริงๆ :o_smoke:

#3 PArnKunG

อ่ะจึ๊ย

• Junior Moderator

Posted 19 August 2011 - 09:33 AM

แหมะ ได้ที่ใหม่ไปกินกันอีกแล้ว :act_right:

#4 one

เซียนเกม

Posted 21 August 2011 - 12:45 AM

ลองไปที่ chabuton แถวสยามดูครับ

หรือ kin ramen buffet แถวสยาม
ก็คุ้มดีครับ

#5 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 August 2011 - 11:39 AM

ร้านนี้แนะนำหมูสามชั้นครับ ที่ว่าหมักสามวันรึอะไรเนี่ยแหละ อร่อยมากกกกก

#6 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 30 August 2011 - 05:00 PM

ราคาแบบกินบุฟเฟต์ได้เลยนะเนี่ย ไว้ต้องขอไปลองหน่อยล่ะ

#7 feda

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 01 September 2011 - 03:01 PM

น่ากินมากเลยคับ ผมชอบ Tonkotsu Ramen อยู่ไม่น้อย ต้องไปโดนซะหน่อยละ

:ramen:

#8 Nrl

• High Members
  • Interests:Game, Manga, Movie

Posted 22 September 2011 - 01:30 AM

ไปกินบังคาระ ถ้าไม่ได้สั่งคาคุนิ หรือหมู 3 ชั้นหมักพิเศษของเค้า
ก็เหมือนยังไปไม่ถึงนะ

ไม่ได้โม้เกินจริงนะเอ้อ...

อีกอย่าง จะบอกว่าซุป Original มันกว่า Tokotsu อีก กิน Tokotsu น่ะ ดีแล้ว

แล้วก็ Tsukemen ที่นี่ ไม่แพ้ใครเลยล่ะ ซุปหอมปลาคัสสึโอะมากๆ เค็มๆ มันๆ กำลังดี

#9 one

เซียนเกม

Posted 07 October 2011 - 03:20 PM

ลองไปมาแล้วครับ จากปากซอยนิคว่าเข้าไปใกล้ๆเลยเดินเอา
กว่าจะถึงร้านโคตรเมื้อยเลย

พอถึงนึกว่าจะเป็นร้านเล็กๆแบบที่ญี่ปุ่น ไม่ใช่เลยร้านใหญ่พอควร
ขนาดไปถึงตอนบ่ายโมงยังมีคิวรออยู่หน่อย
พอมองเข้าไปในร้าน ไม่เห็นมีแบบcounterที่นั่งแบบฉายเดี่ยวได้เลย
กลับดีกว่า ปกติร้านนี้เขามีที่นั่งสําหรับคนเดียวไหมครับ

แต่ข้อดีของการเดินเข้าซอยคือ
ได้เจอสาวๆญี่ปุ่นเดินสวนกันไปมา
แปลกจังทําไมญี่ปุ่นในบ้านเรามันถึงน่ารักแบบผู้ใหญ่ดีจัง

#10 Nrl

• Interests:Game, Manga, Movie

Posted 09 October 2011 - 09:12 PM

มีนิ เดินเข้าไปในร้านตรงๆ ก็เจอเลยนะ
แนะนำว่า นั่งมอไซค์ไปดีกว่า 10 บาท ถ้ามาจากปากซอยอ่ะนะ

#11 snakeheads

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 November 2011 - 04:04 PM

ผมรู้สึกว่าชอบ Yamagoya มากกว่าครับ ทั้งน้ำซุป และไข่ตุ้มครับ

bankara รู้สึกว่าน้ำซุปมันข้นเกินไป ไข่ต้มก็ไม่อร่อย