`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Yamagoya Ramen @ สุรวงศ์

TAKUMI's Photo TAKUMI 16 Aug 2011

ได้มีโอกาศไปลองเป็นครั้งแรก ราคาราเมนที่นี่ผมสั่งแบบ Original 170 บาท สิ่งที่ชอบคือไข่ยางมะตูมเค้าอร่อยเทพจริงๆ มันออกเข้มข้นหวานมันแท้ๆ ส่วนเส้นออกเหนียวนุ่มผมชอบมากเลย เส้นที่นี่ใช้เส้นเล็กเพราะฉะนั้นถ้าใครชอบราเมนเส้นใหญ่ต้องพิจารณาอีกที มาที่น้ำซุปที่นี่เป็นซุปกระดูกหมูที่เคี่ยวเป็นวันและรสชาติออกมาเข้มข้นและออกเค็ม ถ้าคนที่ไม่ชอบทานเค็มและมันผมไม่แนะนำให้ทานเพราะอาจจะเลี่ยนได้ ส่วนหมูชาชูที่นี่ผมว่าบางไปแต่นุ่มดี ขนาดชามกำลังพอดีคนกินครับใครผ่านไปแถวถนนสุรวงศ์ลองไปชิมได้ครับ ร้านอยู่ติดถนนถ้ามาทางสีลมเข้าซอย 6 เดินทะลุซอยไปอยู่ฝั่งตรงข้าม

- คำแนะนำ -

ถ้าท่านชอบกินรามเนน้ำใสจำพวก ฮะจิบัง ท่านอาจไม่เหมาะกับราเมนที่นี่
ถ้าท่านชอบราเมนเส้นใหญ่ ท่านอาจไม่ชอบเพราะที่นี่เส้นเล็ก
ถ้าท่านชอบไข่แนะนำสั่งเพิ่มเพราะที่นี่ไข่อร่อยมาก

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 16 Aug 2011

น่าไปลองอย่างมากครับ :o_shame:

PArnKunG's Photo PArnKunG 19 Aug 2011

ชอบที่เส้นใหญ่นี้ละครับ คริๆ :laugh:

hilxoxo's Photo hilxoxo 24 Aug 2011

ไข่น่ากินมาก

St@y's Photo St@y 27 Sep 2011

น่ากินมากเลยอ่า

snakeheads's Photo snakeheads 23 Nov 2011

ร้านนี้ผ่านการรับรองมาตรฐาน(จากผม) มาแล้วครับ อร่อยโฮกก

กินทีไร สั่งไข่ยางมะตูมเพิ่มทุกที :ramen:

annorty's Photo annorty 24 Mar 2012

ปกติไปสั่งราเมนหมูนุ่ม กินเข้าไปละลายในปาก สุดยอดจิงๆ ให้เป็นที่1เลยสำหรับผม

tanakio's Photo tanakio 26 Mar 2012

ชอบมากเช่นกัน อีกร้านนึง ราเมน KIO อยู่ RAIN HILLS

Yabin's Photo Yabin 26 Mar 2012

ร้านนี้้สุดยอดดดดดดครับ ชอบแอบแวะไปหม่ำตอนเที่ยง