`

Jump to content

เพิ่งซื้อ 3ds มา รู้สึกโง่ๆไงไม่รู้

• You cannot reply to this topic
38 replies to this topic

#1 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2011 - 02:41 AM

วันนี้ผมไปซื้อ 3ds ที่ร้านธวัชชัยสะพานสามมาครับ จ่ายไป 6200 บวก ฟิลม์อีก 400

พอเดินออกมาจากร้าน รู้สึกคล้ายๆกับว่าเขามันงอกออกมาจากหัวยังไงไม่รู้

เหมือนกับโดนปู่นินหลอก ด้วยกลยุทธ ตื้นๆ ทั้งๆที่รู้ว่าถึงลดราคาแล้ว มันก็คงไม่ได้ผล

1. ฮาร์ดคอร์เกมเมอร์ รอ love plus, metal gear , bio ภาคใหม่
2. กลุ่มแคซวลมันไม่ซื้อแล้ว มันไปเล่นเกมกันบนมือถือ

ซึ่งผมก็ไม่รู้ ว่ามันจะไม่มีคนซื้อ จนเจ๊งไปเลยไหม

ถ้ากลยุทธลดราคาได้ผล===> คนซื้อเครื่องเพิ่ม ฐานผู้เล่นเพิ่ม====> ค่ายเกม 3rd มาออกเกมให้เพิ่ม โอกาศมีเกมดีๆมาลงก็เพิ่ม ====> ขายเครื่องได้เพิ่ม
ถ้ากลยุทธลดราคาไม่ได้ผล ====> คนซื้อไม่เพิ่ม ====> ค่ายเกมไม่มาออกเกมให้ =====> เครื่องขายไม่ออกอีก

สรุปก็คือ ผมควายจริงๆ แทนที่จะรอดูก่อน ว่า 3ds จะรอดไหม สุดท้ายก็ร่วมหอลงโลงไปกะมัน ทั้งๆที่ไม่รู้ชะตากรรม

โง่วจิงๆ ผม

#2 /\ Harid /\

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 August 2011 - 03:03 AM

เวลาได้อะไรมาเป็นเจ้าของมักจะเกิดความยึดติดกับมัน ต้องรับผิดชอบกับผมติดบ่วงไปพร้อมกับมัน
ตอนนี้ยังเรียนไม่จบเลยไม่มีตังให้ถลุง กลัวว่าถ้าปีนี้จบเเล้วทำงานมีตัง
จะกลายเป็นแบบพวกท่านทั้งหลาย

ปล.ตอนนี้ก็ยึดติดWii จนต้องพยายามหาเกมมาเล่นจนได้ ถึงจะไม่ได้จับมา 2 เดือนเเล้วก็ตาม

#3 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2011 - 07:07 AM

ยังเขางอกน้อยกว่าผมที่ซื้อแรกครับ (555) :o_worry:
ไม่หรอกครับ เกมดีๆก็พอมีเล่นเพลินๆ เกมในเครื่องก็แก้ขัดได้เป็นอย่างดี ขอให้เล่นให้สนุกนะครับ

#4 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2011 - 09:23 AM

ขนาดผมซื้อก่อน ผมก็ยังไม่รู้สึกโง่เลยครับ
เล่นแล้วก็พอใจกับมัน ถึงแม้ตอนนี้จะได้เล่นอยู่เกมเดียวก็ตาม
ลองเล่นดูก่อนครับ อย่าเพิ่งตัดสินใจอะไรแค่แป็บเดียว เผื่อท่านจะชอบก็ได้

ขอโฆษณาเว็บผมหน่อย เอาไว้ add friedcode หุหุ

http://numgamer.judy...net/friendcode/

#5 Boyd

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 August 2011 - 01:03 PM

สวัสดีครับ ผมรอดูอยู่เหมือนกันว่าเกมดีๆอะไรจะออกมาอีกหรือเปล่าครับ อย่าไปว่าตัวเองโง่เลยครับ ความสุขของคนเราไม่เหมือนกันครับ ได้มาครอบครองก็เล่นแล้วรอเกมใหม่ๆออกมาก็ได้ครับ

#6 Brooklyn

Manchester United

Posted 14 August 2011 - 01:41 PM

ลดราคาลงมาจนแทนไม่ได้กำไร อาจจะขาดทุนด้วยซ้ำ ผมว่าลองๆดูไปก่อนครับ วงการนี้ไม่มีแน่นอน เด๋วปลาบปีเกมออกมาเยอะ ตูมบูมขึ้นมา โอ้วววซซซ.... :cat_yes:

#7 ruto

リリーのアトリエ

Posted 14 August 2011 - 03:05 PM

ps3 ก็เคยขายขาดทุนมาก่อน ไม่ต้องเครียดหรอก ผมก็จะซื้อเหมือนกัน รอเดือน 9 เนี่ย
:witch:

#8 poad

เซียนเกม

Posted 14 August 2011 - 03:09 PM

ซื้อมาแสดงว่าต้องมีเกมที่อยากเล่น แค่นี้ก็โอแล้วนะสำหรับผม

แต่ถ้าซื้อมารอเกมอันตรายไปหน่อย

#9 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 14 August 2011 - 04:58 PM

นั่นละครับ คืออาการของคนที่ซื้อเครื่องเกมตามกระแส ไม่ได้ซื้อเพราะมีเกมที่อยากเล่นจริงๆ =D

#10 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2011 - 05:33 PM

View PostGenocide Fang, on 14 August 2011 - 04:58 PM, said:

นั่นละครับ คืออาการของคนที่ซื้อเครื่องเกมตามกระแส ไม่ได้ซื้อเพราะมีเกมที่อยากเล่นจริงๆ =D

เปล่าเฟ้ย ผมอยากเล่น senran kagura ถึงได้ซื้อ

แค่รู้สึกผิดหวังกับนินเท็นโด ที่มองตลาดไม่ออก ไม่รู้ว่าพวกcasual gamer รสนิยมมันเปลื่ยนง่าย พวกนั้นมันหันไปเล่น เกม ปักษาพิโรธ บนมือถือกันหมดแล้ว
launch title ก็มีแต่เกมกากๆ สามก๊กฟันมั่ว กับรถแข่งภาคที่ร้อยห้าสิบ ที่เหลือก็เกมรีเมคจากเจนก่อน ทำพวกแฟนๆเก่าหดหู่หมด จะขายไม่ออกก็ไม่แปลก

#11 glassheart

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 August 2011 - 05:53 PM

เดี๋ยวถ้าไม่ได้ผล นินก็จะรีบขนแม่เหล็กของตัวเองมาแหละ
ลุงหนวด วาริโอ ปิคมิน เซลด้า ดองกี้ โปเกมอน ฯลฯ
บางทีเจนนี้ แฟนนินอาจจะได้เห็นเกมค่ายตัวเองบ่อยขึ้น

#12 Boku_no_natsuyasumi

ถึงแม้จะชอบเกม แต่ก็ไม่ลืม ดูแล คนที่เรารักและรักเราไปตลอดชีวิต

Posted 14 August 2011 - 06:34 PM

ผมเองยังอยากได้เลยครับ แต่เกมที่จะเล่นในตัวผมเองมันยังน้อยไปอะ อย่างน้อยมีมาริโอ้ซักภาคก็ยังดีอะ ส่วนตัวชอบซื้อเกมมากกว่าซื้อ พวก เอ็นดรอยมาเล่นอะนะ ไว้มาริโอ้ออก จะซื้อมา โง่ตามนะครับ

#13 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 August 2011 - 08:51 PM

พึ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์เหมือนกันครับ ผมเอามาเล่นเกมเก่าๆของ nds ครับ

รู้สึกคุ้มโคตรๆ เกมดีๆหลายเกมที่เกือบพลา่ดไป :cat_dance:

#14 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 14 August 2011 - 09:01 PM

ถ้าไม่อยากเล่นก็เอาไปขายมือสองสิ ในเมื่อตัดสินใจลงไปแล้ว มาโทษตัวเองแล้วจะได้ประโยชน์อะไร :nothing:

#15 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 14 August 2011 - 10:12 PM

เอ๋า ถ้าคุณมีเป้าหมายชัดเจน มีเกมที่อยากเล่นชัดเจน แล้วไหงถึงยังมองว่าตัวเองโง่ที่ซื้อละครับนั่น

#16 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 14 August 2011 - 11:49 PM

ถ้ามีzelda ใหม่ dqใหม่ rpgดีๆใหม่ๆ+ก๊อบได้(สำคัญมาก)
เดี๋ยวก็กลับมาบูมเองแหละครับ

ผมก็รออยู่ครับ :cat_yes:

#17 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 15 August 2011 - 12:56 AM

ปกติแล้วผมก็ซื้อของร้านธวัชชัยสะพาน3บ่อยน่ะครับ เดือนก่อนโน้นยังไปถามมาราคายัง 7900อยู่เลยคาดว่าน่าจะเครื่องjap ส่วน6200ที่คุณได้มานี่เครื่องusใช่ไหมครับ สำหรับผมแล้วรอเกมที่ชอบลงก่อนค่อยซื้อครับเช่นยูกิ แต่หลักๆก็อยากเล่นพวกวันพีช ไบโอ มาริโอ้ คาร์ท คือยังไงๆซื้อแน่นอนอยู่แล้วแต่แค่รอเวลาเท่านั้นเองครับ มือ2ตอนนี้ราคาก็ยังแรงอยู่ครับถ้าเทียบกับมือ1 ซื้อมือ1เลยดีกว่าครับได้ของใหม่กว่าด้วยผมคิดว่าคุณไม่โง่แน่นอนครับเพราะเครื่องนี้ยังไงๆต้องฟาดฟันกับPSVแน่นอน แต่ช่วงนี้เกมมันออกน้อยมากๆครับ ผมอ่ะเสียดายคนที่ซื้อไปช่วงแรกๆครับ เพื่อนผมคนนึงซื้อเครื่องมาช่วงแรกเลย 15900 ซื้อมาดูเครื่องเล่นไม่มีเงินซื้อแผ่น พอมาตอนนี้ราคาเหลือราวๆ6000 มันshockไปเลยเพียงระยะเวลาแค่ 6เดือน อย่างง งง

#18 scanmanga

Words≧Imitation

• Interests:Hatsune Miku

Posted 15 August 2011 - 03:52 AM

เกมเด่นๆคงจะทยอยออก ซื้อมาใช้ให้คุ้มก็พอแล้ว :o_worry:

#19 chopperkun

เซียนเกม

Posted 15 August 2011 - 11:52 AM

ผมรอคนขาย เครื่อง JP+Tale of Abyss ราคา 5000 อยู่ครับ จะสอยทันที อิอิ :cat_dance:

#20 ได้DCมานานนม

เราอยู่ได้เพราะความหวัง

Posted 15 August 2011 - 03:25 PM

View Postchopperkun, on 15 August 2011 - 11:52 AM, said:

ผมรอคนขาย เครื่อง JP+Tale of Abyss ราคา 5000 อยู่ครับ จะสอยทันที อิอิ :cat_dance:

ผมก็รอคนขายเครื่อง jap พร้อมวันพีช ในราคา 5000 เหมือนกันครับ

ผมไม่กล้าโพสรับซื้อครับกลัวคนเขาด่า T_T