`

Jump to content

หาแนวร่วม 11 วัน ซัมซุงครับ

91 replies to this topic

#21 jin074

(^_^)

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2011 - 01:28 PM

ชี้แจงล่าสุดครับ

เนื่องจากมีคนในนี้ เป็นห่วงคนอื่นเรื่องที่ผมจะเก็บมัดจำ (เป็นห่วงว่าอาจจะโดนโกง)

ผมตอบนะครับ.

1กติกาผมตั้งไว้เฉพาะกลุ่มผม ไม่ได้เป็นมารตฐานให้ทุกคนทำ
2ผมต้องการกลุ่ม d ผมมีบัตรมีวงเงิน ก็แค่อยากแบ่งปันให้เพื่อนได้ของถูก (เอาจริงๆคนถือบัตรส่วนใหญ่เอาแต่กลุ่ม a เลยมาหากลุ่มอื่นให้ครบซึ่งเป็นแค่ยอดเล็กๆ)
แล้วคนไม่มีบัตรแต่อยากได้ ทีวีในราคาลด 42% ล่ะทำยังไง
3ทำไมผมต้องมารับภาระ รอเงินคืน รอcash back ทั้งที่ผมไปแจมกับท่านอื่นที่มีบัตรแล้วเค้าเอา ทีวีอยู่แล้ว ผมจ่ายเงินสดได้ลด 30% สบายตัวไม่ต้องรับผิดชอบด้วย(ง่ายๆครับ
ผมแค่อยากให้เพื่อนในนี้ได้มีโอกาศ ซื้อของถูก )
4เดือนนึงผมใช้บัตรเครดิตเยอะอยู่แล้ว รอยอดเข้าบัตรก็ไม่เป็นปัญหา. ถามว่าทำทำไมมีอะไรแอบแฝง. นานาจิตตังครับแล้วแต่ใครจะคิด

สุดท้าย ใครที่กลัวโดนโกง ใครกลัวมีปัญหา ก็ไม่ต้องจ่ายครับผมไม่ได้บังครับ. ใครที่คิดว้าไม่ถูกผมขอโทษด้วย

ปล. ผมยังคงกติกาผมไว้ครับ (มีคนซิบมาให้ผมไปจอยเค้าเพราะเค้าเอาทีวีได้ ลดเพิ่มจากบัตร เซ็นทรัล แต่ผมปฏิเสธไปเพราะถ้าผมเข้าแล้วคนที่อยากได้ทีวีแล้วไม่มีบัตรก็อด)ขออนุญาติอ้างอิงนะครับ ท่านที่ pm มาผมไม่มีเจตนาร้ายครับ

ปล.สุดท้ายต้องรอ รายการจากคุณใหญ่อีกทีแล้วก็อาจจะล่มถ้าผมหาคนกลุ่ม c-d ไม่ได้ครับ. ใครมีความเห็นยังไงโพสได้เลยครับผมรับฟังทั้งนั้น. ขอบคุณครับ

#22 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 August 2011 - 01:44 PM

เริ่มคึกคักดีจัง ไม่รู้ใครจะเป็นคู่ผม ลุ้นๆ :sad2:

#23 cyberdej

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 14 August 2011 - 02:11 PM

เดี๋ยวเอาไว้รอราคาอย่าเป็นทางการจากคุณใหญ่ก่อน
คาดว่าบรรยากาศการจับคู่คงจะคึกคักขึ้นแน่ๆ

#24 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 August 2011 - 02:23 PM

ไม่เกินวันที่20สิงหา ครับ. ราคาสวยๆเฉพาะชาว dgo คึกคัก คักคึก

#25 jjibjoyce

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2011 - 08:53 PM

ลงชื่อรอผมสนใจกล้อง ss EX1 คับ

#26 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 August 2011 - 01:08 PM

ตอนนี้ผมไม่มีบัตร และกำลังดำเนินการอยู่ ได้ไม่ได้ไม่รู้... แต่ที่รู้ผมมีบัตรของญาติที่เป็นบัตรเซ็นทรัลอยู่ เลยชิว ๆ ( เจอกันแน่ไอ้น้องใหญ่ พี่จะลงไปหา ฮ่า ๆ ๆ ) คาดว่าผมน่าจะไม่พลาดซักกลุ่ม หรือ พลาดอะไรไปใกล้งานค่อยกว่ากันอีกที เพราะมีถึงสิบเอ็ดวัน ตอนนั้นค่อยถือว่าผมเป็นตัวพิเศษก็แล้วกันครับว่าจะโผล่หรือไม่โผล่ ท่านอาจจะได้ ( อาจจะได้ ) หกสิบนิ้วดีแปดพันพร้อมอุปกรณ์ครบในราคาที่หักทุกอย่างแล้วก็ได้ เพราะมีทีวีเท่านั้นที่ผมลังเลว่าจะเอามาทำแมวอะไร :o_worry:

ผมต้องการแน่ ๆ คือ แอร์ เครื่องซักผ้า เครื่องทำน้ำร้อน

ไม่รู้เอารึเปล่า มือถือ ทีวี เครื่องเสียง

..... ไม่รู้จะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ ไหมนะครับ ..... :o_worry:

#27 cyberdej

Posted 15 August 2011 - 01:53 PM

View Posttekkenman, on 15 August 2011 - 01:08 PM, said:

ตอนนี้ผมไม่มีบัตร และกำลังดำเนินการอยู่ ได้ไม่ได้ไม่รู้... แต่ที่รู้ผมมีบัตรของญาติที่เป็นบัตรเซ็นทรัลอยู่ เลยชิว ๆ ( เจอกันแน่ไอ้น้องใหญ่ พี่จะลงไปหา ฮ่า ๆ ๆ ) คาดว่าผมน่าจะไม่พลาดซักกลุ่ม หรือ พลาดอะไรไปใกล้งานค่อยกว่ากันอีกที เพราะมีถึงสิบเอ็ดวัน ตอนนั้นค่อยถือว่าผมเป็นตัวพิเศษก็แล้วกันครับว่าจะโผล่หรือไม่โผล่ ท่านอาจจะได้ ( อาจจะได้ ) หกสิบนิ้วดีแปดพันพร้อมอุปกรณ์ครบในราคาที่หักทุกอย่างแล้วก็ได้ เพราะมีทีวีเท่านั้นที่ผมลังเลว่าจะเอามาทำแมวอะไร :o_worry:

ผมต้องการแน่ ๆ คือ แอร์ เครื่องซักผ้า เครื่องทำน้ำร้อน

ไม่รู้เอารึเปล่า มือถือ ทีวี เครื่องเสียง

..... ไม่รู้จะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ ไหมนะครับ ..... :o_worry:

ถ้าคุณตู่ไม่เอาทีวี ขอสิืทธิ์ให้ผมแล้วกันนะ นะ นะ ........55555555
บัตรเซ็นทรัลซะด้วย กลัวเหมือนกันว่าถ้าไม่ได้บัตรเซ็นทรัลแล้วงบจะไม่พอ
เพราะไม่มีบัตรเองต้องจ่ายสดให้กับคนรูดให้นี่ล่ะ ถ้า 0% 10 เดือนนี่ถึงไหนถึงกัน....... :o_worry:

#28 Bearmee

Posted 15 August 2011 - 03:22 PM

ตอนนี้ผมติดแค่กลุ่ม C นี่แหละ มันมีอะไรบ้าง ราคาเท่าไร ใครรู้บ้างครับ :o_angry:

#29 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 August 2011 - 04:04 PM

View Postcyberdej, on 15 August 2011 - 01:53 PM, said:

ถ้าคุณตู่ไม่เอาทีวี ขอสิืทธิ์ให้ผมแล้วกันนะ นะ นะ ........55555555
บัตรเซ็นทรัลซะด้วย กลัวเหมือนกันว่าถ้าไม่ได้บัตรเซ็นทรัลแล้วงบจะไม่พอ
เพราะไม่มีบัตรเองต้องจ่ายสดให้กับคนรูดให้นี่ล่ะ ถ้า 0% 10 เดือนนี่ถึงไหนถึงกัน....... :o_worry:

เรามันพวกเงินสดครับ ไว้ถ้าผมไม่เอาทีวีผมจะบอกนะ ( ถ้าผมเอาทีวีท่านก็อย่าโกรธผมนะ เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งหวังอะไรกับผมมากนะ - -* ) ว่าแต่สมมุติว่าผมรูดไปเดือนนี้ ( สิงหา ) แล้วผมไปรูดเดือนหน้าที่ยังมีโปรอยู่ มันจะเต็มวงเงินไหมครับ พอดีไม่เคยใช้บัตรเครดิต วงเงินมันนับยังไง เดือน ปี หรือแบบไหนครับ ?

อ่อสมัครทางออนไลน์ไม่ผ่าน ( แน่ล่ะ มันไม่เอาหลักฐานอะไรเลยผ่านได้ก็สุดติ่งล่ะ ) ผมเลยไปขอสเต็ปเม้นท์ที่กรุงไทย เพื่อที่จะทำบัตรเซ็นทรัล กลายเป็นได้ทำบัตรเคทีซีเฉยเลย ... แต่ไม่รู้ว่าผ่านไหม เพราะผมไม่มีทะเบียนการค้าน่ะ เป็นเจ้าของกิจการมานานแต่ไม่มีคงไม่ต้องบอกนะว่าเพราะอะไร .. ฮ่า ๆ ๆ และเพิ่งรู้ว่าต้องใช้ด้วย กรอกตัวเลขก็ไม่กล้ากรอกเยอะกลัวภาษีแทงตูด แต่ดูจากการเดินบัญชีคิดว่าน่าจะผ่านนะ :o_lol:

ใครรับทำบัตรเซ็นทรัลบอกผมทีจะส่งเอกสารไปให้คร้าบบบบบบ พอดีคนที่รู้จักเค้าอยู่ กทม. ( ญาติแฟน ) เค้ามีบัตรอยู่ แต่ผมอยากผ่อนเอาน่ะ แต่ถ้าใช้บัตรเค้าจริง ๆ ก็คงต้องจ่ายเป็นเงินสดไปก่อน ... ร้านก็จะย้ายอีกไม่นานนี่แล้วราว ๆ เดือนเศษ ๆ เอง โอ้ยยยยย โปรนี้เลื่อนไปอีกหน่อยไม่ได้เหรอเนี่ย :o_cry:

ตอนนี้ผมมีสเต็ปเม้นท์ที่ขอย้อนมาหกเดือนแล้ว ผมต้องการทำบัตรเซ็นทรัล ( อุดรมีเหมือนกัน ) สมมุติว่าผมส่งหลักฐานไปให้ครบเนี่ย ผมต้องเซ็นอะไรบ้างครับ ?

บัญชีที่เราฝากทิ้งไว้เฉย ๆ กินดอกเนี่ย ถ่ายเอกสารส่งไปให้ด้วยดีไหม ( ผมถ่ายเก็บและปรับสมุดเรียบร้อยแระ ) พอดีไม่ได้ขอสเต็ปเม้นท์เพราะมันเป็นบัญชีฝากไม่ประจำของทหารไทย

#30 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 15 August 2011 - 04:30 PM

งานนี้นอกจากคุณตู่ จะได้เครื่องใช้ไฟฟ้า+TVใหม่แล้ว

สงสัยจะได้บัตรเครดิตเพิ่มอีกหลายใบ...อิอิ

พอทำได้ใบนึงเดี๋ยวมันก็ตามมาเองแหละคับ...^^

#31 tekkenman

เซียนเกม

Posted 15 August 2011 - 04:45 PM

View PostRONAN321, on 15 August 2011 - 04:30 PM, said:

งานนี้นอกจากคุณตู่ จะได้เครื่องใช้ไฟฟ้า+TVใหม่แล้ว

สงสัยจะได้บัตรเครดิตเพิ่มอีกหลายใบ...อิอิ

พอทำได้ใบนึงเดี๋ยวมันก็ตามมาเองแหละคับ...^^

โปรมันยั่วน่ะครับคุณป๊อบ ^^

ถ้าได้ของเซ็นทรัลผมก็เท่ากับได้อีกแปดพันเนาะ ๆ เลย เอาส่วนนี้ไปกัดฟันเอาอะไรก็ตามที่เราไม่อยากได้แต่ให้เข้ากับรายการมันก็ดีน่ะครับ

แต่ถ้าไม่ผ่านหรือไม่ทันบัตรเซ็นทรัลก็ไม่เป็นไรครับ ผมให้ญาติไปรูดแทนได้ เพียงแต่ผมต้องอัดเงินสดไปก่อนเท่านั้นเอง ... ไม่รู้เค้าจะยอมให้ผ่อนด้วยไหม ถ้ายอมก็ดี ไม่ยอมก็ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็คิดว่าคุ้มแหล่ะ ว่าแต่คุณป๊อบสนใจสวิงกิ้งกันไหมล่ะครับ ปีก่อนผมพลาดไป ปีนี้ไม่อยากพลาด :o_shame:

#32 Bearmee

Posted 15 August 2011 - 05:09 PM

อย่างพี่ตู่ผมว่าผ่านสบายๆ เพราะบัตรเจ้านี้มันดูว่า เรามีภาระผ่อนกี่บัตรเป็นหลักด้วยครับ ได้อยู่แร้นแต่อยู่ที่วงเงินละทีนี้ แต่ถ้าพี่ตู่มีญาติไม่น่าห่วงแล้วครับซื้อแบบสบายๆเลย ว่าแต่กลุ่ม C พี่จัดหนักเองเลยหรอครับ :act_right:

#33 poomy

Extreamflow

Posted 15 August 2011 - 05:43 PM

อยากได้ LED 3d 42 นิ้ว มันอยู่กลุ่มไหนครับ แอบบ งงเหมือนกัน ใครลากผมไปที

#34 tekkenman

เซียนเกม

Posted 15 August 2011 - 06:04 PM

View PostBearmee, on 15 August 2011 - 05:09 PM, said:

อย่างพี่ตู่ผมว่าผ่านสบายๆ เพราะบัตรเจ้านี้มันดูว่า เรามีภาระผ่อนกี่บัตรเป็นหลักด้วยครับ ได้อยู่แร้นแต่อยู่ที่วงเงินละทีนี้ แต่ถ้าพี่ตู่มีญาติไม่น่าห่วงแล้วครับซื้อแบบสบายๆเลย ว่าแต่กลุ่ม C พี่จัดหนักเองเลยหรอครับ :act_right:

ก็ยังคิดครับ ... ว่าจะเอามาทำอะไร .... ใครเอากลุ่มซีนี่ ท่าทางเนื้อหอมน่าดู :o_worry:

#35 cyberdej

Posted 15 August 2011 - 08:54 PM

View Posttekkenman, on 15 August 2011 - 04:04 PM, said:

เรามันพวกเงินสดครับ ไว้ถ้าผมไม่เอาทีวีผมจะบอกนะ ( ถ้าผมเอาทีวีท่านก็อย่าโกรธผมนะ เพราะฉะนั้นอย่าเพิ่งหวังอะไรกับผมมากนะ - -* ) ว่าแต่สมมุติว่าผมรูดไปเดือนนี้ ( สิงหา ) แล้วผมไปรูดเดือนหน้าที่ยังมีโปรอยู่ มันจะเต็มวงเงินไหมครับ พอดีไม่เคยใช้บัตรเครดิต วงเงินมันนับยังไง เดือน ปี หรือแบบไหนครับ ?

อ่อสมัครทางออนไลน์ไม่ผ่าน ( แน่ล่ะ มันไม่เอาหลักฐานอะไรเลยผ่านได้ก็สุดติ่งล่ะ ) ผมเลยไปขอสเต็ปเม้นท์ที่กรุงไทย เพื่อที่จะทำบัตรเซ็นทรัล กลายเป็นได้ทำบัตรเคทีซีเฉยเลย ... แต่ไม่รู้ว่าผ่านไหม เพราะผมไม่มีทะเบียนการค้าน่ะ เป็นเจ้าของกิจการมานานแต่ไม่มีคงไม่ต้องบอกนะว่าเพราะอะไร .. ฮ่า ๆ ๆ และเพิ่งรู้ว่าต้องใช้ด้วย กรอกตัวเลขก็ไม่กล้ากรอกเยอะกลัวภาษีแทงตูด แต่ดูจากการเดินบัญชีคิดว่าน่าจะผ่านนะ :o_lol:

ใครรับทำบัตรเซ็นทรัลบอกผมทีจะส่งเอกสารไปให้คร้าบบบบบบ พอดีคนที่รู้จักเค้าอยู่ กทม. ( ญาติแฟน ) เค้ามีบัตรอยู่ แต่ผมอยากผ่อนเอาน่ะ แต่ถ้าใช้บัตรเค้าจริง ๆ ก็คงต้องจ่ายเป็นเงินสดไปก่อน ... ร้านก็จะย้ายอีกไม่นานนี่แล้วราว ๆ เดือนเศษ ๆ เอง โอ้ยยยยย โปรนี้เลื่อนไปอีกหน่อยไม่ได้เหรอเนี่ย :o_cry:

ตอนนี้ผมมีสเต็ปเม้นท์ที่ขอย้อนมาหกเดือนแล้ว ผมต้องการทำบัตรเซ็นทรัล ( อุดรมีเหมือนกัน ) สมมุติว่าผมส่งหลักฐานไปให้ครบเนี่ย ผมต้องเซ็นอะไรบ้างครับ ?

บัญชีที่เราฝากทิ้งไว้เฉย ๆ กินดอกเนี่ย ถ่ายเอกสารส่งไปให้ด้วยดีไหม ( ผมถ่ายเก็บและปรับสมุดเรียบร้อยแระ ) พอดีไม่ได้ขอสเต็ปเม้นท์เพราะมันเป็นบัญชีฝากไม่ประจำของทหารไทย

ไม่ซีเรียสเหรอครับคุณตู่ ตอนนี้ผมก็กำลังคำนวณเรื่องเงินอยู่
ใจจริงตอนรกก็จะจะซื้อแค่ 55D6400 หรือไม่ก็ 55LW6500 แต่มาเห็นโปรของงาน Samsung นี้ก็เลยสนใจขึ้นมา
เพราะเพิ่มจากตัวที่ตั้งใจจะเอาอีกนิดหน่อย ตามที่คุณใหญ่คำนวญให้ดูโดยใช้ส่วนลดเต็มที่จากบัตรเซ็นทรัล
แต่ถ้าไม่ได้บัตรเซ็นทรัล (ซึ่งผมเองก็กำลังสมัครบัตรอยู่เหมือนกัน) ก็คงกลับมาคิดดูอีกทีว่าจะเอามั้ย
ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องรอราคาอย่างเป็นทางการจากคุณใหญ่อีกทีอ่ะครับ ถึงจะตัดสินใจได้อ่ะครับ

#36 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 15 August 2011 - 09:44 PM

View Postcyberdej, on 15 August 2011 - 08:54 PM, said:

ไม่ซีเรียสเหรอครับคุณตู่ ตอนนี้ผมก็กำลังคำนวณเรื่องเงินอยู่
ใจจริงตอนรกก็จะจะซื้อแค่ 55D6400 หรือไม่ก็ 55LW6500 แต่มาเห็นโปรของงาน Samsung นี้ก็เลยสนใจขึ้นมา
เพราะเพิ่มจากตัวที่ตั้งใจจะเอาอีกนิดหน่อย ตามที่คุณใหญ่คำนวญให้ดูโดยใช้ส่วนลดเต็มที่จากบัตรเซ็นทรัล
แต่ถ้าไม่ได้บัตรเซ็นทรัล (ซึ่งผมเองก็กำลังสมัครบัตรอยู่เหมือนกัน) ก็คงกลับมาคิดดูอีกทีว่าจะเอามั้ย
ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องรอราคาอย่างเป็นทางการจากคุณใหญ่อีกทีอ่ะครับ ถึงจะตัดสินใจได้อ่ะครับ

ใจเย็นครับทุกท่าน ผมมีข่าวดีสำหรับกลุ่ม ซี ด้วยแต่ยังประกาศไม่ได้้ครับ แต่มันจะทำให้ง่ายขึ้นในการทำ m&m ครับ ผมเห็นแล้วค่อยโล่งใจ หน่อย

#37 koompapun26

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 August 2011 - 10:05 PM

View Postcyberdej, on 15 August 2011 - 08:54 PM, said:

แนวๆเดียวกับผมเลย ตอนแรกจะเอา 55D6600 หรือไม่ก็ 55LW6500 มาเจอโปรซัมซุงเข้าเลยสนใจ จะกระโดดไป 60 นิ้วซะเลย :sorry:

#38 Bearmee

Posted 16 August 2011 - 12:51 AM

View Postkoompapun26, on 15 August 2011 - 10:05 PM, said:

แนวๆเดียวกับผมเลย ตอนแรกจะเอา 55D6600 หรือไม่ก็ 55LW6500 มาเจอโปรซัมซุงเข้าเลยสนใจ จะกระโดดไป 60 นิ้วซะเลย :sorry:

เหมือนผมเลยครับ ตอนแรกจะเอา 55" D6600 กลายเป็น 60" D8 ซะงั้น กินแกลบเลยงวดนี้ :o_dead:

#39 cyberdej

Posted 16 August 2011 - 05:49 AM

View PostKhun Yai V.I.P, on 15 August 2011 - 09:44 PM, said:

ใจเย็นครับทุกท่าน ผมมีข่าวดีสำหรับกลุ่ม ซี ด้วยแต่ยังประกาศไม่ได้้ครับ แต่มันจะทำให้ง่ายขึ้นในการทำ m&m ครับ ผมเห็นแล้วค่อยโล่งใจ หน่อย

อดใจรอ
อีกไม่กี่วันละ

View PostBearmee, on 16 August 2011 - 12:51 AM, said:

เหมือนผมเลยครับ ตอนแรกจะเอา 55" D6600 กลายเป็น 60" D8 ซะงั้น กินแกลบเลยงวดนี้ :o_dead:

ราคาที่ต่างกันประมาณ 20000 มันก็น่าเพิ่มจริงๆนะครับ

#40 tekkenman

เซียนเกม

Posted 16 August 2011 - 08:27 AM

รอ ๆ ๆ การรอคอยเป็นสิ่งที่ผมไม่ค่อยชอบเลยจริง ๆ ..... :o_cry2: