`

Jump to content

มีปัญหาเรื่องต่อ lan ของ ps3 20 gน่ะครับ

9 replies to this topic

#1 pongyo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 31 January 2007 - 10:54 PM

:wow ขอบคุณนะครับที่เขามาอ่าน ซื้อ ps3 มาได้สัปดาห์นึงแล้วแต่ยังต่อ net ไม่ได้เลยน่ะครับ ลองเปลี่ยน ip address ทำตามที่โพสกันไว้แล้วก็ยังไม่ได้ :cry ลองเปลี่ยนสาย lan แล้วก็ยังไม่ได้อีก มันขึ้นว่าหา ip address ได้แล้ว แต่ไม่สามารถต่อเน็ตได้ น่าจะเป็นจากอะไรได้บ้างครับ ผมใช้ตัวเชื่อม lan ของ d-link โดยต่อจากโมเด็มเข้าตัวนี้ แล้วก็แยกไปคอม กับ x360 ก็ไม่มีปัญหาเล่น net ได้ หรือว่าควรจะเปลี่ยนตัวเชื่อมดีครับแล้วถ้าเปลี่ยนควรเปลี่ยนตัวเชื่อมเป็นยี่ห้ออะไ
รถึงไม่มีปัญหา ราคาประมาณเท่าไรครับ :kanoiyom ขอบคุณมากครับ

#2 papayapokpok

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 01 February 2007 - 12:00 AM

ได้ลอง update system เป็น ตัวล่าสุด 1.5 หรือยังครับ
ถ้าไม่ได้ update เครื่องก็จะต่อ เนตไม่ได้ครับ

#3 MR_jim

Posted 01 February 2007 - 12:13 AM

ได้ลอง update system เป็น ตัวล่าสุด 1.5 หรือยังครับ
ถ้าไม่ได้ update เครื่องก็จะต่อ เนตไม่ได้ครับ

ถูกต้องแล้วครับต้อง อัพ ก่อนถึงจะใช้ได้นะครับ...

#4 กำลังจะเป็นมือใหม่ 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 01 February 2007 - 12:59 AM

อันนี้ไม่ใช่ต่ออินเตอร์เนทไม่ได้นะครับ

แต่เป็นเซทอินเตอร์เนทไม่ผ่านอ่ะครับ

ตอนผมเอามาที่บ้านต่อเนทได้ แต่ไม่สามารถ login ได้ครับ ถ้าจะ login ต้องอัพให้เสร็จเรียบร้อยก่อน

ใช้ตัว 20 G เหมือนกัน แต่ผมใช้ router เลยไม่มีปัญหาอ่ะไรครับ :her

แน่นำใช้ router ดีกว่าครับ เสียบแล้วจบแน่

ผมใช้ของ SMC เอาตัว 4 พอร์ทนะคับ ราคาน่าจะไม่เกินสองพันบาทครับ

#5 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 February 2007 - 01:51 AM

ความรู้เก่าๆที่คนหน้าใหม่อยากรู้ ที่น่าเอาไปไว้ในกระทู้ ปักหมุด จริงๆน่า

#6 pongyo

Posted 01 February 2007 - 07:01 AM

เอ่อ ถ้าจะอัพเป็น 1.5 ต้องทำยังไงครับมันมากับแผ่นหรือเปล่า ขอบคุณครับ

#7 papayapokpok

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 01 February 2007 - 09:01 AM

update system ให้ไปตรง setting ---> system update ได้เลยครับ

#8 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 01 February 2007 - 09:32 AM

ไปโหลดตัวUpdate มาก่อนครับ แล้วsaveใส่ Falsh Drive แล้วอับเอาครับ โหลดFirmware จากplaystation.comครับ แล้วเลือกไปที่โซนตามเครื่องที่เรามี พอได้มาแล้ว
ก็เอาไฟลที่ได้มาใส่Flash Drive โดยสร้าง Folder PS3 ข้างในFolderนั้นสร้างอีก1Folder ชื่อ UPDATE แล้วเอาfile ที่โหลดมาใส่ไว้ในนั้น เอาFlash Drive ไปเสียบแล้วBoot เครื่อง มันจะแจ้งเองว่ามีตัวUpdateเข้ามา

ปล. ขั้นตอนUpdateนี้ควรเสียบไฟผ่าน UPS นะครับ เกิดไฟดับกลางครันนี่อาจจะยุ่งได้ครับ

#9 pongyo

Posted 01 February 2007 - 08:31 PM

ขอบคุณครับทุกคน ไปโหลดจากคอมลง flash drive อัพแล้วแต่เคื่องps3 ก็ยังเป็น error 80710102 an error occurred while resolving them name with the server อยู่ดีครับ แล้วตกลงถ้าซื้อ router มาแล้ว ps3 20g จะต่อ wifi ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าผมสับสนเองเรื่อง router

#10 987654321

Posted 06 June 2010 - 07:09 PM

เธ•เน‰เธญเธ‡เน€เธฅเธทเธญเธเน‚เธ‹เธ™เน€เธ„เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธ”เน‰เธงเธขเธ„เธฃเธฑเธš