`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

สอนเล่น Pocket Academy หน่อยครับ

Tiva's Photo Tiva 29 Jul 2011

ผมเล่นแล้วทำไมเงินมันติดลบตลอดเลย รายได้ไม่พอหักค่าใช้จ่ายอะครับ เงินติดลบแล้ว

มีเทคนิคยังไงบ้างครับ แนะนำหน่อยค้าบ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 29 Jul 2011

จ้างครูเยอะเกินรึป่าวต้องค่อยๆครับ

ให้มันสมดุลกับนักเรียนด้วยไม่งั้นจ่ายค่าจ้างให้ครูหมดรับจากนักเรียนนิดเดียวขาดทุน :o_worry:

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 30 Jul 2011

มันจะมีข้อมูลของโรงเรียนคับ กดเข้าไปดู รายจ่ายอย่าให้เยอะกว่ารายได้

รายจ่ายมาจากไหน

1 เงินเดือนครู
2 ค่าบำรุงรักษาสถานที่ ทุกยูนิทที่เราสร้างมีค่าบำรุงรักษานะคับ ถูกแพงต่างกัน ลองเช็คดู

เพราะฉนั้น อย่าสร้างของเยอะ อย่าจ้างครูเยอะ เกินความจำเป็น

ชะลาล่า

poringAday's Photo poringAday 30 Jul 2011

http://www.pdamobiz....TID=448781&PN=1 ของอ้างอิงหน่อยครับ

ลองใช้ดูรับลองเล่นไปหลายๆปี เดียวก็รวยครับ ตอนนี้เล่นปีที่ 4 นักเรียนมาเต็มเลย

jin074's Photo jin074 30 Jul 2011

ขอเอาไปใช้ด้วยนะฮ๊าฟ.. ขาดทุนตลอดอิอิ
:act_right:

Tiva's Photo Tiva 30 Jul 2011

เด๋วลองเล่นใหม่ดูครับ ขอบคุณคำแนะนำคับ :act_right:

miyalovic's Photo miyalovic 30 Jul 2011

ช่วยเสริมครับ พยายามสร้าง pop spot หลายๆอย่างติดกันเยอะๆครับ จะ+เพิ่มขึ้นมากทีเดียว :act_right:

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 30 Jul 2011

ผมซื้อไม่ทันอะขึ้นเป็น1.99ละอย่างเซ็ง

ครูนี้ไม่ใช่ว่าห้องละคนหรือครับหรือครูคนเดียวสอนได้หลายห้อง

L-JacK's Photo L-JacK 30 Jul 2011

จะบอก ว่า ช่วงแรกต้องยอมขาดทุนครับ หลังๆ ผมเล่นไป ตั้งแต่ ปี 3 เงินเริ่มมาๆตลอด ตอนนี้ ปี6 ละ เงินหลายล้านเยนเลย :o_love: