`

Jump to content

มีข่าวร้ายสำหรับลูกค้าร้านแสงชัยค่ะ

15 replies to this topic

#1 leung69

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 July 2011 - 12:42 AM

คือต่อไปไม่รู้จะได้สินค้าราคาถูกกว่าท้องตลาดจากร้านแสงชัยอีกรึเปล่าก็ไม่รู้ เนื่องจากมีไอ้บ้าคนนึงที่หาดใหญ่
ไปสอบถามที่ power buy สาขาหาดใหญ่ เกี่ยวกับทีวีของ LG รุ่น LW6500 เพราะที่หาดใหญ่ รุ่น 47 นิ้วราคา
49000 บ. แต่รู้สึกของร้านแสงชัยจะถูกกว่าประมาณ หมื่นกว่าบาท ซึ่งไอ้บ้าที่ว่านี้ได้ไปสืบราคาทางเน็ตกับ
ร้านแสงชัยมาแล้วก็โวยวายว่าจะซื้อภายในวันนั้นในราคาเดียวกับร้านแสงชัย แต่โอ้ว...ไอ้บ้าที่ว่านี้เห็นว่าขึ้นมึงขึ้นกู
กับพนักงานถึงขั้นจะต่อยกันเลยทั้งที่พนักงานก็ใจเย็นพูดจาดีๆ กับมัน จนทำให้ทาง power buy ต้องติดต่อไปทาง
ศูนย์ใหญ่ LG จึงต้องมีการจัดการกับทางร้านแสงชัยซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะทำอะไรทั้งที่ทางร้านแสงชัยไม่ได้ทำผิดอะไรเลยค่ะ
เดี๊ยนหล่ะโกรธแทนร้านแสงชัยจริงๆ ค่ะถ้าต้องมาโดนอะไรแบบนี้ กับไอ้บ้าเพียงคนเดียว แต่ความบ้าของมันยังไม่หมด
นะค่ะยังไปโพสต์ด่า power buy ใน F ของมันอีกแหนะ ทำให้คนอื่นเดือดร้อนกันถ้วนหน้า

#2 numgamer

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 15 July 2011 - 12:45 AM

เธเธณเธกเธตเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เนเธšเธšเธ™เธตเน‰เธ”เน‰เธงเธขเน€เธซเธฃเธญเน€เธ™เธตเนˆเธข เน€เธ›เน‡เธ™เธเธณเธฅเธฑเธ‡เนƒเธˆเนƒเธซเน‰เธฃเน‰เธฒเธ™เนเธชเธ‡เธŠเธฑเธขเธ”เน‰เธงเธขเธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš เธ‚เธญเนƒเธซเน‰เธญเธขเนˆเธฒเน€เธเธดเธ”เน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธญเธฐเน„เธฃเน€เธฅเธข
เธญเธขเธฒเธเธฃเธนเน‰ link FB เธ‚เธญเธ‡เน„เธญเน‰เธšเน‰เธฒเธ™เธตเนˆเธˆเธฑเธ‡

#3 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 July 2011 - 02:19 AM

ขอหลังไมค์ fb ไอ้คนนี้หน่อยได้ไหม อยากเห็นหน้าจัง 555+

#4 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

Posted 15 July 2011 - 08:58 AM

รุ่น 47lw6500 ที่บอกว่าถูกกว่า หมื่นนึงผมว่าไม่ใช่แล้วครับข่าวเพี้ยน เมือ 2 อาทิตก่อนผมโทรไปถามร้านแสงชัย ยัง 48000 อยู่เลยครับ หรือว่าเรื่องนี้เกิดนานแล้ว โทรไปถามราคา ที่ร้านเลยต้องบอกราคาสูงๆไว้ก่อน

รบกวนคนมาช่วย confirm หน่อยครับว่า 47lw6500 ของเฮียแสงราคาเท่าไร ถ้าถูกกว่าหมื่นนึงอาทิตนี้จะไปสอยเลย

Edited by JackAss, 15 July 2011 - 09:00 AM.

#5 t610

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 July 2011 - 11:21 AM

เคสแบบนี้ ถ้าใครเคยเล่นที่ thaidvd แสงชัยก็เคยทำกับที่อื่นเหมือนกัน คือมี่การรวมพลไปซื้อแล้วได้ราคาถูกมาก ถูกกว่าแสงชัยอีก แล้วแสงชัยไปแจ้งบริษัท

#6 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 July 2011 - 02:29 PM

View Postt610, on 15 July 2011 - 11:21 AM, said:

เคสแบบนี้ ถ้าใครเคยเล่นที่ ____ก็เคยทำกับที่อื่นเหมือนกัน คือมี่การรวมพลไปซื้อแล้วได้ราคาถูกมาก ถูกกว่าแสง__อีก แล้วแสง__ไปแจ้งบริษัท
ครับ มันเป็นเรื่องของธุรกิจ
ราคาซื้อเป็นกลุ่มนั้นพอๆกับราคาส่ง ราคามักจะต้อง PM บอกกัน(ทีวีตัวนั้นถูกกว่าจริงๆ)

เมื่อก่อนผมอยู่ซอยเสนา แต่ก็ไม่ได้ซื้อของกับร้านนั้นเหมือนกัน
อย่าถามเหตุผล บอกได้แค่ว่า ___แมวมีเหมือนกัน ตาดีได้ตาร้ายเสีย จะซื้ออะไรลองให้แน่ใจก่อนครับ

@เซ็นเซอร์ไว้ให้แล้วครับ คงเดากันได้ว่าผมบอกถึงร้านไหน เวปไหน

#7 tomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 15 July 2011 - 10:21 PM

บ้านผมก็อยู่รามอินทรากม.1 ไม่ซื้อร้านแสงชัยเหมือนกัน
เคยไปทีนึง ไม่ไหวจะเคลียร์ ต้องถ่อไปสีลมซื้อร้านคุณใหญ่ บริการเยี่ยม
ซื้อมาแล้วสบายใจ

#8 win27

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 27 July 2011 - 10:21 AM

เก็บไว้เป็ข้อมูล... :o_smoke:

#9 maeke

Posted 28 July 2011 - 03:35 PM

มาเก็บข้อมูลเหมือนกัน
:dance_right:

#10 hilxoxo

Posted 28 July 2011 - 04:05 PM

ซวยคนอื่นสิแบบนี้

#11 keanus

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 July 2011 - 12:13 PM

ร้านที่รมอินทราดีกว่าบริการดีของถูกใหม่แกะกล่อง

#12 Boyd

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 July 2011 - 06:38 PM

สวัสดีครับ คงทำอะไรเค้าไม่ค่อยได้หลอกครับเพราะอยู่ที่ยอดการสังซื้อมากกว่าครับ แล้วนำราคามาทำโปรครับ

#13 W-Work

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Banned

Posted 29 July 2011 - 10:59 PM

:dance_right:

#14 ROOKYCABLE

Posted 03 August 2011 - 04:55 PM

ในกรณีนี้ร้านแสงชัยผิดครับ ผิดตรงที่ขายถูกกว่าราคาที่ต้นสังกัดกำหนดไว้
ดังนั้นร้านคู่กรณีที่ขายราคาปกติจึงร้องเรียนทางต้นสังกัด ทางต้นสังกัดก็อาจจะตัดสินค้าร้านแสงชัยไปพักนึง
ผมคาดว่าคงไม่ถึงขนาดแบน เพราะยังไงร้านแสงชัััยเป็นที่รู้จักเยอะและทำยอดขายดี การแบนร้านนี้เปรียบเสมือนการตัดเส้นเลือดของตัวเอง
อาจแค่หยุดส่่งของไปซักระยะ เพื่อเป็นบทลงโทษ

ส่วนตัวของผม ทีวี เครื่องใช้ไฟฟ้า จะซื้อร้านไหนก็ได้มันเหมือนกันหมดเพราะเค้าก็รับมาจากที่เดียวกัน ส่งเคลมก็ที่เดียวกัน
ขอให้ได้ราคาถูกที่สุด ตอนเอาของมาส่งเมื่อเช็คแล้วของอยู่ในสภาพปกติแล้วจ่่ายเงินส่วนที่เหลือ จบ

แต่ถ้าร้านที่ให้บริการดีแต่ราคายังไม่ถูกที่สุดนั้น หากเงินส่วนต่างห่างกันกับร้านที่ถูกที่สุดไม่มากก็คงเลือกซื้อที่ร้านที่ให้บริการดี
เงินส่วนต่างก็ถือว่าให้เป็นค่าบริการไป แต่เท่าที่ผมหาซื้อทีวีมา แสงชัยเกษตร ฟิวเจอร์คลองเตย ถูกสุดละ

#15 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 03 August 2011 - 09:58 PM

ล่าสุดเพื่อนผมไปซื้อ TVราคาก็ถูกกว่าที่อื่นอยู่นะครับ

#16 Kid Blues

• Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 04 August 2011 - 11:42 AM

เห็นว่าเมื่อก่อน ก่อนที่จะดังก็ไปตัดราคาคู่แข่งเหมือนกันนะครับ (เท็จจริงประการใดไม่รู้นะครับ ผมก็เสพทางเน็ทเหมือนกัน)
คือผมมองเป็นในแง่ธุรกิจครับ มันต้องมีการแข่งขัน ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็ต้องเอาด้วยกล (อันนี้ถือว่าเล็กน้อยครับถ้าเทียบกับบริษัทใหญ่ๆที่เขาทำกัน)
เออ.. ว่าแต่ผมพูดถูกประเด็นหรือเปล่าหว่า 5555