`

Jump to content

แบตiPad ถ้ามันเสื่อมเปลี่ยนที่ศูยน์ได้มั้ยครับถ้ามันเสื่อมและหมดประกันแล้ว

5 replies to this topic

#1 sivavutp

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 09 July 2011 - 08:39 PM

แบตiPad ถ้ามันเสื่อมเปลี่ยนที่ศูยน์ได้มั้ยครับถ้ามันเสื่อมและหมดประกันแล้ว

#2 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 09 July 2011 - 11:54 PM

จะเป็นการ exchange ครับ ราคาที่ exchange จะเป็นราคาที่ apple สิงคโปร และ ทางศูนย์ซ่อมกำหนด มา + vat นิดหน่อย และเรทร้าน ส่วนใหญ่จะราคา 70% จากราคาเดิม
แต่ได้ของใหม่ก็คือเหมือนเคลมปกตินั้นละครับ ถ้าไม่อยากเสียตังเยอะใกล้ๆหมดไปซื้อ apple care ipad ได้คับผม ผมจำราคาไม่ได้และแต่ไม่แรงแน่นอน
ส่วน การต่อนั้นซื้อมาต่อเองก็ได้ แต่ให้ดีไปร้าน istudio เพือเช็คเครื่องก่อนดีกว่าครับ เพราะเค้าจะเช็คก่อนว่ามีตกหรือบุบมั้ย ไม่ใช่ว่าไม่ให้ต่อแต่เค้ากลัวลูกค้าต่อไปแล้วเสียฟรีนะครับ

http://store.apple.c...oduct/S3791LL/A

Edited by Kanon๐ForeLize, 09 July 2011 - 11:55 PM.

#3 porz311

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 10 July 2011 - 12:05 AM

View PostKanon๐ForeLize, on 09 July 2011 - 11:54 PM, said:

จะเป็นการ exchange ครับ ราคาที่ exchange จะเป็นราคาที่ apple สิงคโปร และ ทางศูนย์ซ่อมกำหนด มา + vat นิดหน่อย และเรทร้าน ส่วนใหญ่จะราคา 70% จากราคาเดิม
แต่ได้ของใหม่ก็คือเหมือนเคลมปกตินั้นละครับ ถ้าไม่อยากเสียตังเยอะใกล้ๆหมดไปซื้อ apple care ipad ได้คับผม ผมจำราคาไม่ได้และแต่ไม่แรงแน่นอน
ส่วน การต่อนั้นซื้อมาต่อเองก็ได้ แต่ให้ดีไปร้าน istudio เพือเช็คเครื่องก่อนดีกว่าครับ เพราะเค้าจะเช็คก่อนว่ามีตกหรือบุบมั้ย ไม่ใช่ว่าไม่ให้ต่อแต่เค้ากลัวลูกค้าต่อไปแล้วเสียฟรีนะครับ

http://store.apple.c...oduct/S3791LL/A

หมายถึงว่า สมมุติแบตเสื่อม แต่อยู่ในประกันนี่เปลี่ยนฟรีเหรอครับ

#4 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 10 July 2011 - 07:38 PM

อยากทราบเช่นกัน หรือประมาณว่าแกล้งทำเนียน ตอนประกันใกล้หมดหรอครับ

#5 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 11 July 2011 - 12:28 AM

View Postporz311, on 10 July 2011 - 12:05 AM, said:

หมายถึงว่า สมมุติแบตเสื่อม แต่อยู่ในประกันนี่เปลี่ยนฟรีเหรอครับ

ใช่ครับ แม้จะอยู่ในประกัน แบตเสื่อมก็ถือว่าเปลี่ยนเคลมให้ แบตไม่ประจุก็เคลมให้ เช่นกันครับผมถ้าอยู่ในประกัน

ยกเว้น Macbook ทั้งหลายครับ ที่นับรอบ cycle แค่ 300 ในการประกันเท่านั้น

#6 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 July 2011 - 10:16 AM

เท่าที่จำได้
ถ้า batt ประสิทธิภาพน้อยกว่า 50% เค้าจะเคลมให้ครับ