`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

มาส่งข่าวครับ Ipad 2 jailbreak ได้แล้ว (Of...

VINCEz's Photo VINCEz 06 Jul 2011

ใช้ Ipad2 เข้าที่ http://www.jailbreakme.com/ แล้วกด Free เพื่อ Install Cydia แล้วก็ add source http://cydia.hackulo.us เพื่อลง installous 4 + appsync ครับเป็นเบื้องต้นครับ ขอให้สนุกครับ

ปล. ได้ดูหนัง full hd บน ipad แบบไม่กระตุกสักที

mr2's Photo mr2 06 Jul 2011

เจลล์เรียบร้อยตะกี้เอง อิอิ โหลดๆๆ

pattayabob's Photo pattayabob 06 Jul 2011

ผ่านฉลุยครับ ซื้อเมื่อวาน

วันนี้เจลได้ แฮปปี้ สุดๆครับ

Gunpla's Photo Gunpla 06 Jul 2011

เพิ่งเคยมี ทำไม่เป็น ช่วยสอนแบบเน้นๆได้มั้ยครับ -*-

sax's Photo sax 06 Jul 2011

หิมะแดงง่ายกว่าหรือเปล่าเนี่ย ไม่เคยเจลด้วยเวปนี้เลยอะ :o_worry:

เอา url ไปเปิดในซาฟารีเหรอครับ

~Dante~'s Photo ~Dante~ 06 Jul 2011

เจลโคตรง่ายเพิ่มเติม
http://www.iphonemod...ailbreakme.html

ส่วนตัวผมยังไม่ใด้ลองเลย

Burm's Photo Burm 06 Jul 2011

เข้า web http://www.jailbreakme.com
ที่เหลือน่าจะทำได้แล้ว

แล้วก็สนับสนุน app แท้ บ้าง อะไรบ้างละกันนะครับ
(ผม jail เอา xbmc เท่านั้นแหละ)

boyshoot's Photo boyshoot 06 Jul 2011

ไม่ทราบว่าถ้าเจลแล้วข้อมูลที่อยู่ในเครื่องจะหายมะ จะได้ backup ไว้ก่อน

VINCEz's Photo VINCEz 06 Jul 2011

ตามที่ผมบอกเลยครับ เอา url ไปเปิดใน safari กด free แค่นี้ cydia จะ install ลงเครื่องง่ายมาก ๆ ครับ

rep บนข้อมูลไม่หายครับผมลองแล้วแค่แอด cydia เพิ่มเข้าไปเฉย ๆ อย่าลืม addsource ตามผมบอกล่ะครับแล้วโหลด installous 4 จะมี appsypnc พ่วงมาด้วยจะทำให้เราสามารถลงแอปโดยการลาก .ipa เข้าใน itune ได้

boyshoot's Photo boyshoot 06 Jul 2011

ขอบคุณมากครับ

เจลโลด

แต่ทุกคนอย่าลืมอุดหนุนแบบแท้นะครับ ยังไงก็ดีกว่า

nungy's Photo nungy 06 Jul 2011

jail แล้วสามารถ ทำอะไรได้บ้างครับ ขอโทษนะครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเจลเบรคเลย ขอบคุณครับ

View Postnungy, on 06 July 2011 - 08:29 PM, said:

jail แล้วสามารถ ทำอะไรได้บ้างครับ ขอโทษนะครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเจลเบรคเลย ขอบคุณครับ

หลัก ๆ ก็คือลง app อำนวยความสะดวกทั้งหลายแหล่ที่มันไม่มีใน app store สุดท้ายก็คือ app แครกครับหรือ app เสียตังแต่โหลดฟรีนั่นเองอันนี้ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ แนะนำถ้าเกมไหนชอบจริง ๆ ซื้อแท้ไปเถอะครับผู้ผลิตเค้าจะได้ทำภาคต่อมาให้เล่นกันตลอด แบบ kairo soft เงี้ยผมชอบจริง ๆ เจลได้ผมก็ซื้อแท้มันทุกเกมซื้อตอนออกใหม่ ๆ เลย ( แพงโครต ) แต่ก็ยอมครับชอบเล่น

nungy's Photo nungy 06 Jul 2011

ผมว่า ผม คงต้องซื้อapp แท้ต่อไป ลงง่ายดี แต่ตอนนี้เจลไปแล้ว มันคงไม่มีปัญหาทีหลังใช่มั้ยครับ

ไม่รู้สิครับเอาตรง ๆ นะบางคนบอกเจลแล้วแบตหมดเร็วบ้างอะไรบ้าง ผมว่าพารานอย -*-

สำหรับผมใช้มา 3 รุ่นของ apple ตั้งแต่ iphone 2G 3GS ตอนนี้ ipad2 ปัญหาแบตหมดเร็วมาจากการเสื่อมสภาพจากการใช้งานมาหลายปีทั้งนั้นสำหรับผมนะ ผมไม่เคยแบบว่าเจลปุ้บแบตหมดเร็วเลยเจลแล้วมันก็ใช้งานได้ปกติดียิ่งกว่าปกติซะอีกเพราะมีสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย คนที่บอกแบตหมดเร็วบางคนก็ลง theme แบบหน่วงเครื่องขั้นสุดยอดและยังเปิด wifi 3g เล่นเน็ตไปอะไรไปแบบนี้มันจะหมดเร็วก็ไม่แปลก

yippie's Photo yippie 07 Jul 2011

ขอบคุณนะครับ :cat_yes:

tasperfect's Photo tasperfect 07 Jul 2011

พวกเซพเกมส์ปกติมันเก็บไว้ตรงไหนครับ เผื่อลองเจล เพราะอยากได้โปรแกรม 50$ หลายตัวเหมือนกัน

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 07 Jul 2011

ตอนนี้ เจล แล้วจะไม่สามาใช้ camera connetor kit ได้ครับ
เหมือนจะเป็น bug อยู่

เพราะหลายๆคนก็อยากเจล เพราะจะใช้เจ้า ifile เนี่ยแหละ แต่มันดันใช้ไม่ได้

ใครใช้ camera connector บ่อยๆ ลองตัดสินใจดูครับ
แต่ผมคิดว่าไม่นานคงออกตัว fix มาละครับ

t610's Photo t610 10 Jul 2011

View PostGuitar_O+, on 07 July 2011 - 02:28 PM, said:

ตอนนี้ เจล แล้วจะไม่สามาใช้ camera connetor kit ได้ครับ
เหมือนจะเป็น bug อยู่

เพราะหลายๆคนก็อยากเจล เพราะจะใช้เจ้า ifile เนี่ยแหละ แต่มันดันใช้ไม่ได้

ใครใช้ camera connector บ่อยๆ ลองตัดสินใจดูครับ
แต่ผมคิดว่าไม่นานคงออกตัว fix มาละครับ

รู้สึกว่าออกตัว fix มาแล้วครับ

t610's Photo t610 10 Jul 2011

View PostVINCEz, on 06 July 2011 - 09:33 PM, said:

ไม่รู้สิครับเอาตรง ๆ นะบางคนบอกเจลแล้วแบตหมดเร็วบ้างอะไรบ้าง ผมว่าพารานอย -*-

สำหรับผมใช้มา 3 รุ่นของ apple ตั้งแต่ iphone 2G 3GS ตอนนี้ ipad2 ปัญหาแบตหมดเร็วมาจากการเสื่อมสภาพจากการใช้งานมาหลายปีทั้งนั้นสำหรับผมนะ ผมไม่เคยแบบว่าเจลปุ้บแบตหมดเร็วเลยเจลแล้วมันก็ใช้งานได้ปกติดียิ่งกว่าปกติซะอีกเพราะมีสิ่งอำนวยความสะดวกมากมาย คนที่บอกแบตหมดเร็วบางคนก็ลง theme แบบหน่วงเครื่องขั้นสุดยอดและยังเปิด wifi 3g เล่นเน็ตไปอะไรไปแบบนี้มันจะหมดเร็วก็ไม่แปลก

ตัว Jailbreak บางตัวหรือบางเวอร์ชั่นมันมีBug ที่ทำให้กินแบตจริงๆครับเพราะบางทีมันมี process บางตัว Runค้างอยู่ บ่อยครั้งที่คนทำจะออกตัวแก้มาตามหลัง