`

Jump to content

iPhone 4 ยังน่าซื้ออยู่หรือเปล่าครับ

• You cannot reply to this topic
33 replies to this topic

#21 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 June 2011 - 06:56 PM

ผมได้เครื่องวันที่ 30 กย. ของ dtac ผมก็คิดว่าเค้าจะไปซื้อตามตู้มาให้ผมนะ แต่ก็ราคา 2 หมื่นกว่าๆ

เป็นถึง mod ก็น่าจะหาข้อมูลหน่อยนะครับ มาบอกให้รอ 7-8 เดือนทำคนรอเค้าใจแป้วกันหมด

ปล. แล้วเจอเครื่องลื่นๆ ยังครับ ถ้ายังไม่เจอแนะนำไปลานสเก็ตนำ้แข็ง

เกินไปรึเปล่าครับ ไม่เห็นต้องประชดประชันกันขนาดนั้น

แต่ผมเห็นด้วยนะครับไม่นานขนาดนั้นหรอก ถ้าขวนขวายไปจองต่อคิว

#22 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2011 - 07:01 PM

รอ i5อะ จอi4เล็กไปแล้วลอง ss มากำลังดี รอไปเถอะครับเครื่องเกาก็ยังใช้ได้ทำไมจะรอไม่ได้

#23 yapramard

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:Movie Game

Posted 30 June 2011 - 08:53 PM

ของผมรอให้ใช้ 3g ได้ทั่วไทยก่อนค่อยว่ากัน ;p

#24 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 30 June 2011 - 09:12 PM

รอ 185 เลย เปิดตัวภายใน 12 เดือนนี้แหละ

#25 shush

อึน

Posted 30 June 2011 - 10:00 PM

ท่าทางจะเกินงบไป ลองไปเล่นแอนดรอยดูครับไม่แน่อาจถูกใจกว่าก็เป็นได้

#26 pattric

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 June 2011 - 10:30 PM

ผมว่าน่าจะรอนะครับ เพราะว่าถึงตอนนั้นบ้านเรา (AIS True DTAC) น่าจะเอาเข้ามาขายเร็วขึ้น

เมื่อเทียบกับตอนแรกๆ เพราะตอนนี้เค้ารู้แล้วว่ายิ่งเอาเข้ามาเร็ว ยิ่งได้เปรียบ คนกวาดหมดแน่นอน เผลอๆได้ลูกค้าเครือข่ายเพิ่มขึ้นอีกด้วย

#27 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 30 June 2011 - 10:41 PM

View Postteteety, on 30 June 2011 - 03:35 PM, said:

iphone4 ขายที่ us ปลายมิย. บ้านเราปลาย กย. ราคาก็ปกตินะครับ
6 เดือนนี่รอ iphone 10 ดีไปเลยดีกว่า :laugh3:
เอ๊ะ หรือผมเข้าใจผิดไป ที่เขาบอกรออย่างน้อยหกเดือนคือ รอเปิดตัวก็กันยาไม่รู้ต้นหรือปลาย นับจากนี้ไปก็ประมาณสามเดือน

รอเข้าไทยอีกสามเดือน รวมเป็นอย่างน้อยก็หกเดือนไม่ใช่เหรอครับ? หรือผมอ่านไม่รู้เรื่อง? :eat:

#28 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 02 July 2011 - 12:16 PM

รอ iPhone 5 ดีดว่าครับผม

#29 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 02 July 2011 - 07:52 PM

View Postsax, on 30 June 2011 - 01:30 PM, said:

ซื้อเลยคับ ว่าจะขายในไทยจริงอีกนานครับ กว่า 0 true จะรับมามีโปรโมชั่นแพคเกจต่างๆ นับจากวันนี้ผมว่ากว่าจะลงตัวได้ก็7-8 เดือน ถึงตอนนั้นจะขาย ip4 ผมว่าราคาไม่ตกเท่าไหร่นะครับ

+1 เหมือนกันครับ เครื่อง iphone5 มา กว่าจะขายเป็นทางการ กว่าจะจอง กว่าจะได้เครื่องผมก็ว่ามันนานนะ พอถึงตอนนั่น iphone 6 ก็ต้องมีข่าวออกมาอีก ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนครับผม ชอบคำตอบ Mod มาก
แต่ะจะมือถือสักเครื่อง ถ้าต้องการสเปค แรง ต้องแอนดรอยครับ ถึง iphone 5 ออกมา สเปคไม่เทพแน่นอน อาจะด้อยกว่า ซัมซุง ด้วยซ้ำครับ ตอนนั่นออกก็มีตัวใหม่มาแข่งไอโฟน ด้านสเปค นิ ต้องยอมรับว่าไอโฟนตามหลังครับ

แต่ ไอโฟนจุดเด่น คือ IOS+ กับฮาร์ดแวร์ทำงานเข้ากันได้ดีเยี่ยมลื่น ถึงซีพียูจะ ด้อยพัฒนาก็ตาม = มือถือทุกวันนี้ซื้อวันนี้ก็ต้องตกรุ่น เราเลือกมาใช้งานดีกว่าครับ ให้เหมาะกับเรา อย่าไปตามเทคโนโลยีมากนักครับ

Edited by sunya1, 02 July 2011 - 07:59 PM.

#30 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 02 July 2011 - 07:56 PM

View Postteteety, on 30 June 2011 - 05:46 PM, said:

ผมได้เครื่องวันที่ 30 กย. ของ dtac ผมก็คิดว่าเค้าจะไปซื้อตามตู้มาให้ผมนะ แต่ก็ราคา 2 หมื่นกว่าๆ

เป็นถึง mod ก็น่าจะหาข้อมูลหน่อยนะครับ มาบอกให้รอ 7-8 เดือนทำคนรอเค้าใจแป้วกันหมด

ปล. แล้วเจอเครื่องลื่นๆ ยังครับ ถ้ายังไม่เจอแนะนำไปลานสเก็ตนำ้แข็ง :dance:

mod เขาก็ให้ความเห็นนะครับ แรงไปหรือเปล่า ครับ ถึงจะไม่ตรงใจแต่พี่เขาก็หวังดีให้ความเห็น หวังดี ครับ

- 1. กลัวจะสแปคไม่แรง ถึง 5 ออกมาก็ไม่แรงหรอกครับ ผมว่า แอนดรอยเหมาะกับคุณมากกว่าสำหรับคนที่ชอบสเปคแรงๆ

#31 TechEnthu

aka @9JANG

Posted 03 July 2011 - 10:54 AM

+1 พี่ sax ตามนั้นแหละครับ
ในไทยขายจริง กว่าจะซื้อได้สบายๆ ก็เกือบตกรุ่นอะ

-100 ข้างล่าง
ถ้ามีปัญหาส่วนตัวกันอยู่อย่าเอามาใส่ในกระทู้ครับ
ไปเคลัยร์กันเอง ด้วยความเคารพนะ แต่ทำงี้ทุเรศ

View Postteteety, on 30 June 2011 - 05:46 PM, said:

ปล. แล้วเจอเครื่องลื่นๆ ยังครับ ถ้ายังไม่เจอแนะนำไปลานสเก็ตนำ้แข็ง :dance:

#32 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 03 July 2011 - 11:39 AM

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

สรุปได้อย่างว่า iPhone นี่แรงจริงๆ ใจร่มๆครับ

#33 funsafe

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 03 July 2011 - 02:57 PM

รอสอยไอโฟน4มือสองครับ ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์มือสองยังแรง
แรกตัดใจซื้อซัมซุง กาแลคซี่S2 เพราะราคาถูก
ลองเล่นแล้วไม่ประทับใจวัสดุกรอบ

#34 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 03 July 2011 - 03:38 PM

iphone5 ยังไม่มีการเปิดตัวถ้าจะรอผมว่า รอถึงสิ้นปีเลยทีเดียวตอนนี้ข่าวมันออกมาหลายสำนักมากแต่ข่าวจากทาง apple เองยังไม่มีเลย

เอาง่ายๆซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อนครับ ซื้อใหม่อีกสิ้นปีก็ยังไม่สายเท่าไหร่นะ