`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเวลาดูหนัง Blue-ray

Guest_ake:ake_* 29 Jan 2007

ผมดูตัวอย่างเกมที่แถมมากับ ฟามิซึPS3 เป็นแผ่น Blue-ray แล้วมีปัญหาครับ PS3 เวลา hard disk ทำงานเสียงหนังที่เรากำลังดูอยู่เสียงจะกระตุกครับ ใครเคยดูแล้วไม่มีปัญหาช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับว่าจะต้อง set อะไรหรือเปล่า ผมยังไม่เคยลองดูแผ่นภาพยนต์ Blue-ray บน PS3ว่าจะมีอาการแบบนี้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ

Playstation's Photo Playstation 29 Jan 2007

เท่าที่ลองโหลด Teaser มาดูจาก PS Store หลายต่อหลายเรื่อง ยังไม่เจอปัญหาแบบนี้นะครับ

** แต่ยังไม่เคยลอง Blu ray หนังเต็มๆเลยนะครับ เลยไม่รู้ว่ามันจะมีปัญหารึป่าว **

Guest_ake:ake_* 29 Jan 2007

Teaser ผมโหลดมาดูก็ไม่มีปัญหาครับแต่กับแผ่นตัวอย่างเกมที่แถมกับฟามิซึดูแล้วเสียงมันกระต
ุกเวลา hard disk ทำงานครับ

o2phone's Photo o2phone 29 Jan 2007

ไม่เคยเกิดปัญญานี้ครับ เล่นแผ่นหนัง Blu-ray

MR_jim's Photo MR_jim 29 Jan 2007

ของผมไม่เป็นนะครับ

Prasert's Photo Prasert 29 Jan 2007

ไม่ทราบว่า ดูหนัง Bluray แล้ว มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

MR_jim's Photo MR_jim 29 Jan 2007

ผมดูหนังโดยใช้แผ่น Blu-Ray ไม่มีปัญหาไรเลยครับ
ง่ายดีเหมือนเครื่องเล่น DVD ธรรมดาเลย (ผมซื้อ รีโมด มาใช้ด้วยนะครับ) ไม่มีการกระตุกอย่างไรเลย มีแต่ภาพทีออกมา คมมากๆๆ ยังไม่ได้ลองต่อผ่านสาย HDMI เลยเพราะว่าสั่งไปสายยังไม่มาส่งเลย

987654321's Photo 987654321 06 Jun 2010

เน„เธกเนˆเน€เธ„เธข

Master job's Photo Master job 26 Aug 2017

รู้ครับ