`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

เล่นแท้แต่โดนแบน อันนี้หมายความว่าไงครับ

BookZ's Photo BookZ 23 Jun 2011

เล่นแท้แต่โดนแบน อันนี้หมายความว่าไงครับ

พอดีวันนี้ผมเปิดเครื่องขึ้นมา มันก็ขึ้นว่า Your Console Hasbeen Banned น่ะครับ

Devil Putixx V0.2 Beta's Photo Devil Putixx V0.2 Beta 23 Jun 2011

เคยเล่น Copy มาก่อนหรือเปล่าหล่ะครับ ก่อนมาเล่นแท้เจ้าเครื่องทีใช้ .. :o_smoke:

BookZ's Photo BookZ 23 Jun 2011

ไม่เคยครับ เครื่องแท้แต่เกิด และไม่เคยแปลงเล่นก๊อปสักครั้งเดียวครับ

Khaek's Photo Khaek 23 Jun 2011

น้องบุ๊คซวยแล้ว โดนแบนเฉยเลย :o_what:

thekengs's Photo thekengs 23 Jun 2011

ถ้าเครื่องไม่ได้ย้อมแมวมา ก็แสดงว่าไมโครซอฟมันห่วยครับ ลองเช็คโค้ดดูว่ามันได้โค้ดอะไรครับ

งงมากครับ คนเล่นแท้โดน คนเล่นก๊อปไม่ได้

นึกในใจ

(แบบนี้ตูจะเล่นแท้ไปทำไมวะเนี่ย !!!!!!!)

thekengs, on 23 June 2011 - 03:14 PM, said:

ถ้าเครื่องไม่ได้ย้อมแมวมา ก็แสดงว่าไมโครซอฟมันห่วยครับ ลองเช็คโค้ดดูว่ามันได้โค้ดอะไรครับ

มันไม่มีโค้ดขึ้นอ่าครับผม

มันขึ้นว่า Ypur Console Has been Banned ตอนเปิดเครื่องน่ะครับ

repeiam's Photo repeiam 23 Jun 2011

มันอาจมีข้อผิดพลาดได้ครับ
ลองเมล์ไปที่ไมโครซอฟดูครับ

teddyman's Photo teddyman 23 Jun 2011

ลองไปดูในอีเมลว่าโดนแบนเพราะอะไรดูเพราะอย่างพี่เคยโกงเซฟnba2k11แล้วมันมีการโพสคะแนนขึ้นเซิฟเวอร์แล้วสงสัยมีคนไปฟ้องเลยโดนแบนไป7วัน

repeiam, on 23 June 2011 - 03:17 PM, said:

มันอาจมีข้อผิดพลาดได้ครับ
ลองเมล์ไปที่ไมโครซอฟดูครับ
ไม่ทราบส่งยังไงหรอครับ รบกวนชี้แนะทีครับผม

อยากจะร้องไห้จริงๆ T^T

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 23 Jun 2011

มะคืนหรือคืนวานนี้ยังเห็นออนอยู่เลยนี่คับ สาเหตุมาจากอะไรลองเช็คดูคับ

ก็เมื่อคินผมยังเล่น Poker กับ เพื่อนๆอยู่เลยครับ

มาตอนนี้โดนแบนเฉยเลย งงมากๆ

แล้วจะเล่นแท้ไปทำไมวีาา งง

teddyman, on 23 June 2011 - 03:19 PM, said:

ลองไปดูในอีเมลว่าโดนแบนเพราะอะไรดูเพราะอย่างพี่เคยโกงเซฟnba2k11แล้วมันมีการโพสคะแนนขึ้นเซิฟเวอร์แล้วสงสัยมีคนไปฟ้องเลยโดนแบนไป7วัน

ในเมลไม่มีแจ้งว่าโดนแบนเลยครับพี่

Nanohawk's Photo Nanohawk 23 Jun 2011

ต้องแจ้งไปทาง MS อ่ะคับ

ตอนนี้ก็ขอช่วยใครก้ได้นะคับที่เขียนอังกฤษได้ ๆ ก็เลยแล้วก็ส่งเมลไป

ผมพอเขียนได้ครับ

แต่ว่าผมไม่รูว่าต้องเมลไปที่ เมลไหน น่ะครับ

striker's Photo striker 23 Jun 2011

https://help.xbox.co...1&wfxredirect=1
ลองอันนี้ดู ถ้าไม่ได้สงสัยต้องส่งเครื่องไปเคลมมั้ง ซื้อร้านไหนมาอะ

ซื้อร้านพี่บ๊องคร้าบ

boz's Photo boz 23 Jun 2011

เสียวๆ เล่นแท้แต่โดนแบน แผ่นยิ่งแพงๆอยู่ด้วย

TAKUMI's Photo TAKUMI 23 Jun 2011

ถ้าไม่ได้โกงเซฟ

เติม Ponit เถื่อน

เล่นเกมออกใหม่ก่อนกำหนด

Hack AP

ก็คือเครื่องอาจผ่านการออนไลน์มาแล้ว

เครื่องนี้เพิ่งซื้อหรือเป็นเครื่องเก่าที่เล่นอยู่เอ่ย

ถ้าเป็นเครื่องเก่าก็เมลไปถาม MS มันเลยแต่ถ้าเพิ่งซื้อแล้วเจอแบบนี้นั่นคือ....

フェイト's Photo フェイト 23 Jun 2011

Fw เล่นก็อป
โกงเซฟ หรือมีการดัดเเปลงข้อมูลเซฟเกมส์
โกง AP เคยมีอยู่ช่วงนึงที่มีคนทำ
MSpoint เถื่อน
เล่นเกมส์ที่ยังไม่ออก ส่วนใหญ่ถ้าเล่นเเท้จะไม่เจอปัญหานี้ จะมีเเต่พวกก็อปปี้เท่านั้น เพราะบิทมันออกมาเร็ว

นึกออกเเค่นี้เเฮะ
Edited by フェイト, 23 June 2011 - 04:12 PM.

เคยซื้อพ้อยเถื่อนนะครับ

แต่คนอื่นๆยังไม่มีใครโดนน่ะครับ

hayabusa's Photo hayabusa 23 Jun 2011

ถ้าโดนเรื่องpointเถื่อน อาจโดนแบนชั่วคราว ไม่น่าจะโดนถาวรนะ
ยังไงเมล์ไปถามดู แจ้งserialหลังเครื่องไปด้วยนะ เค้าก็จะบอกว่าserialนี้โดนเพราะอะไร
ตอนผมโดนแบน ลักไก่ถามไป(มั่วนิ่ม) ก็ยังตอบกลับมาว่า
เครื่องเมิงนะ modify console ฉนั้น banned permanently 555
Edited by hayabusa, 23 June 2011 - 04:32 PM.