`

Jump to content

ไมค์มีปัญหา และต้องการใช้ไมค์เพิ่ม

2 replies to this topic

#1 gasso

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 June 2011 - 06:25 PM

สวัสดีครับ พอดียังเล่น Rock Band อยู่ และเพิ่งซื้อแผ่นภาค 3 มาครับ และทีนี้ ไมค์ของผมที่ใช้ตั้งแต่ภาคแรก มีปัญหาเสียงแทรกเป็นระยะ และมีผลต่อการเล่นด้วย อยากทราบว่า มันสามารถซ่อมได้มั้ยครับ และอีกเรื่อง คือผมได้ลองใช้ USB 3D Sound ที่บอร์ดแห่งนี้เคยทำกัน และใช้ได้กันทุกคน แต่ผมไม่สามารถใช้ได้เลยครับ ผมได้ลองทุกแบบแล้ว ทั้งเอา Headphone มาเสียบ ทั้งซื้อไมค์แบบแจค 3.5 มาเสียบแล้ว ทั้งเอาไมค์แจคใหญ่ แปลงแจค 3.5 แล้ว ก็ไม่สามารถนำมาใช้ร้องได้เลย มีใครมีความรู้เรื่องนี้บ้างครับ ว่าต้องใช้ไมค์ยี่ห้อไหน หรือว่าหาซื้อไมค์ที่ไหนกันบ้าง

และที่สำคัญคือ ไมค์ที่ใช้กับเกม Rock Band หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

#2 gasso

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 June 2011 - 12:57 AM

ไม่มีผู้ใดมีความรู้เลยหรือ หรือว่าไม่มีใครเล่นร้องนำเหรอ

#3 pulohid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 20 July 2011 - 02:05 PM

Rock Band 3 ของผมใช้เซ็ตนี้นะครับ

usb 3d sound + microphone from Genius

148 + 88 = 236 บาท

เพื่อนผมใช้ usb 3d sound + microphone e-wave M210

148 + 159 = 307 บาท

http://www.dvdgameon...howtopic=254192