`

Jump to content

งงกับ Achievements อันนี้ครับ ช่วนหน่อย

4 replies to this topic

#1 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 28 January 2007 - 05:08 PM

Macaracoon Gift (20)
Player has been brought a Romance Sweet by a Macaracoon.

งง อย่างรุนแรงครับ คืออะไรอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :kanoiyom

#2 Beejung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 10:16 PM

View Postgsamurai, on Jan 28 2007, 05:08 PM, said:

Macaracoon Gift (20)
Player has been brought a Romance Sweet by a Macaracoon.

งง อย่างรุนแรงครับ คืออะไรอ่ะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :kanoiyom

ตอนแรก ต้องได้ Macaracoon ก่อน จากการทำให้ Sour .. Resident

หลังจากนั้น เอาพลั่วไปชี้ที่ตัว เข้าไปดู info จะมีให้เลือก Search Romance Sweet

ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว อาจผิดพลาดต้องขอโทษด้วยครับ ประมาณว่า ไปชี้ที่ตัว Macaracoon แล้วกดปุ่มเลือก (ดูด้านบนขวา) ทีหนึ่ง
แล้วมันจะมีปุ่ม ให้กด หา ท๊อฟฟีครับ มันจะวิ่งออกจากสวน แล้ว วิ่งเข้ามาพร้อมของ แล้วก็ได้ AP ครับ

#3 xanyz

Posted 29 January 2007 - 07:32 PM

View PostBeejung, on Jan 28 2007, 10:16 PM, said:

ตอนแรก ต้องได้ Macaracoon ก่อน จากการทำให้ Sour .. Resident

หลังจากนั้น เอาพลั่วไปชี้ที่ตัว เข้าไปดู info จะมีให้เลือก Search Romance Sweet

ผมไม่ได้เล่นนานแล้ว อาจผิดพลาดต้องขอโทษด้วยครับ ประมาณว่า ไปชี้ที่ตัว Macaracoon แล้วกดปุ่มเลือก (ดูด้านบนขวา) ทีหนึ่ง
แล้วมันจะมีปุ่ม ให้กด หา ท๊อฟฟีครับ มันจะวิ่งออกจากสวน แล้ว วิ่งเข้ามาพร้อมของ แล้วก็ได้ AP ครับ

ตามนี้เลยครับ แต่อาจต้องสั่งหลายรอบหน่อย เจ้านี่ไม่ค่อยฉลาด ดูจากหน้าก็พอบอกได้เน๊อะ

#4 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 30 January 2007 - 12:15 PM

ขอบคุณครับ พอเข้าใจล่ะ ผมได้เจ้านี้มาเลี้ยงแล้วล่ะครับ ผมว่ามันน่ารักดีนะ วิ่งดุ๊กดิ๊กๆ
เวลาปลูกเห็ดพิษทีไร ต้องวิ่งแจ้นมากินแล้วป่วยทุกที :her

#5 Beejung

Posted 31 January 2007 - 04:48 PM

View Postgsamurai, on Jan 30 2007, 12:15 PM, said:

ขอบคุณครับ พอเข้าใจล่ะ ผมได้เจ้านี้มาเลี้ยงแล้วล่ะครับ ผมว่ามันน่ารักดีนะ วิ่งดุ๊กดิ๊กๆ
เวลาปลูกเห็ดพิษทีไร ต้องวิ่งแจ้นมากินแล้วป่วยทุกที :her

ปลูกพืชมีพิษ อาจสร้างรั้ว ปิด แล้วปลูกไว้ข้างในได้นะครับ

และ ถ้าเรามีประตู ก็จะมีคนไปรดน้ำให้ ถ้าไม่มีก็ได้ แต่ต้องรดน้ำเองครับผม :explain