`

Jump to content

PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

7 replies to this topic

#1 Mefree

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 28 January 2007 - 12:53 AM

ไม่ทราบว่า PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

ภาษาของเมนู หรือ เกมส์ที่เล่นไม่เหมือนกันครับ หรือไม่มีอะไรแตกต่าง

ช่วยหน่อยครับกำลังจะซื้อครับ

#2 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 01:39 AM

View PostMefree, on Jan 28 2007, 12:53 AM, said:

ไม่ทราบว่า PS3 Ver.Japan ต่างกับ Ver. Asia ยังไงบ้างครับ

ภาษาของเมนู หรือ เกมส์ที่เล่นไม่เหมือนกันครับ หรือไม่มีอะไรแตกต่าง

ช่วยหน่อยครับกำลังจะซื้อครับ

http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...age=15&id=14253

ตอบไว้ที่ จีคอน แล้วครับ ลองอ่านเลยครับ รับรองมีครบหมดเลย :bye

ต่างกันที่ราคา

เล่นแผ่นเกม เพลย์สอง และ เพลย์หนี่ง แผ่นแท้ที่ต้องตรงกับโซนแผ่นเท่านั้น

เอเชีย จะเล่นหนัง ดีวีดี แผ่นแท้บ้านเราได้เลย ส่วนหนัง ก๊อปปี้ ( บางเรื่องเล่นไม่ได้ ) เล่นได้ทุก ๆ เครื่องอยู่แล้วครับ

ต่างกันแค่นี้แหล่ะ นอกนั้นเหมือนกันหมดเช่น

ต่อไฟตรง

เล่นเกมเพลย์สามได้ทุกโซน

เล่นหนังบลูเรย์ได้ เพราะอยู่โซนเดียวกัน

ภาษาในเครื่อง ปรับได้เหมือนกัน

เฟริมแวร์เดียวกัน

คนเล่นคนเดียวกัน ฮ่า ๆ ๆ ๆ

#3 Khan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 11:47 AM

ผมอยากรู้ว่าเวลาเราซื้อ เราได้รู้ได้อย่างไรว่าที่เราซื้อ มันเวอร์ชั่น US JAP หรือว่า ASia ถ้าดูจากภายนอกของเครื่องครับ :numairu:

#4 B'o'NK

นักดองเกมขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 28 January 2007 - 01:24 PM

หลักๆ ผมก็ว่าแค่ดูหนัง DVD ได้คนวะโซน ก็แค่นั้น นะครับ ส่วนพวกเกม กะ BD มานก็เล่นด้วยกันได้หมดอยู่แล้น

#5 Granzon

What once was happy now is sad....

Posted 28 January 2007 - 02:16 PM

เสียดายเล่นแผ่น PS2 zone US ไม่ได้ทั้งคู่เลย ทั้ง ASIA กับ JP

ต้องเอา PS2 มาวางอีกเครื่องครับ เศร้าจริงๆ

แล้วก็ไม่ยอมทำภาคภาษา อังกฤษขาย zone ASIA อีกตะหาก

อยากได้ PS3 US ครับ

:mad

#6 Mefree

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 28 January 2007 - 03:03 PM

ขอบคุณครับผม ส่งสัยเอาเอเซีย ดีกว่า อิอิ :bye

#7 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 February 2007 - 02:11 AM

ผมก้รอ PS3 US

#8 987654321

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 06 June 2010 - 07:12 PM

เธ”เธตเธ„เธฃเธฑเธš