`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ปรึกษาเรื่อง โน๊ตบุคหน่อยครับ

boest's Photo boest 09 Jun 2011

ตอนแรกกะจะซื้อ พีซีครับ
แต่บังเอิญว่า ต้องใช้โน๊ตบุคพรีเซ้นงานด้วยนะครับ

คุณสมบัติที่ต้ิองการนะครับ
1.ไว้ดูหนัง HD (ต่อเข้า LCD)
2.เล่น Starcraft 2 กับ diablo 3
3.ทำงานทั่วไปในบริษัท ไม่ได้ตัดต่องานกราฟฟิค

เท่าที่ต้องการทีเท่านี้นะครับ อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำรุ่น + กับราคามาด้วยนะครับ
คือผมม่ะค่อยรู้เรื่องงะ โน๊ตบุคเก่าพัง เลยไม่มีใช้งาน T-T

poomy's Photo poomy 13 Jun 2011

หา AMD Fusion หรือ AMD Larno ครับ แรงแน่ ราคาไม่แพง

Warlord_Link's Photo Warlord_Link 15 Jun 2011

ตามด้านบนครับ ผมก็มองๆไว้ ช่วงไตรมาสหน้า น่าจะเห็นอะไรแจ่มๆ

sifer2002's Photo sifer2002 05 Jul 2011

A6 A8 ของเริ่มมีแล้ว ราคาไม่เกิน 20000 มากันเพียบ
ผลการทดสอบไม่เบา
น่าเล่นเป็นที่สุด