`

Jump to content

Samsung Galaxy S2

29 replies to this topic

#1 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2011 - 02:06 PM

พอดีเบื่อ SS Wave1 แล้วจริงๆมันก็ใช้ดีนะ บอดี้สวย จอสวย แต่้ปัญหาคือแอปน้อยถึงน้อยมาก และจอเล็กไปหน่อยนอกนั้นถูกใจหมด

ตอนนี้ดูสเป็คแล้วเริ่มสนใจ Samsung Galaxy S2 จอใหญ่ บาง เบา แรง รวมถึงเปิดราคามาเร้าใจมาก 18900 โปรดีแทคได้ บัตรเงินไปจ่ายค่ารายเดือนหรือเติมเงิน 3000 แถมให้เครื่องไหนจ่ายก็ได้ เท่ากับราคามันเหลือ 16000 เอง

อยากถามว่า เพิ่มเงินไปเล่น Iphone 4หรือตัวนี้ก็โอเคแล้ว ผมเคยใช้ไอโฟนตั้งแต่สมัยเจน 1 เลยครับ รู้สึกไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ แต่ไอโฟน 4 ก็เคยมีความคิดจะซื้อเหมือนกันก่อนหน้าที่ Samsung Galaxy S2 จะออกน่ะครับ เลยลังเลสุดๆว่าจะเล่นตัวไหนดี

#2 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2011 - 03:53 PM

ลองดูแอปที่จะใช้ก่อนนะครับ ว่าทั้งสองฝั่งอันไหนน่าสนใจ ตัวแรกสเป๊กแรงตั้งแต่เกิดมีโอกาสได้ใช้ไหม อีกตัวไอโฟน ออกมานานแล้วราคาแพงกว่า แต่มีแอปมีอะไรเล่นเยอะดี ส่วนของแถมดีแทค ตอนนี้
ลดค่าโทร น่าจะได้แค่2000 มั้งครับ หมดพันคนแรกไปแล้ว ถ้าจำไม่ผิด รับเครื่อง 5-10 กค ครับ รอไหวไหม

เมื่อวานผมก่ะไปจองเหมือนกัน แต่เปลี่ยนใจ พอไปลองตัวจริง ส่วนตัวพบว่าไม่ค่อยสวย แถมรอรากงอกเลย อีกทั้งผมมีไอแพด2อยุ่แล้ว เลยถอย ว่าจะหาหัวเดียวมาใช้ดีกว่า

#3 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2011 - 05:29 PM

ผมไปจองมาวันนี้ครับ ยืนเล่นอยู่นานเหมือนกัน ภาพดูดีกว่า GS1 ครับ การตอบสนองก็ดี คือผมก็อธิบายไม่ถูกนะแต่เครื่องนี้ก็แจ่มจริงๆครับ

ส่วนเรื่องแอพ ก็อย่างที่รู้ๆกัน สู้ฝั่งไอโฟนยังไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้แอนดรอยมาเก็ตก็สามารถซื้อแอพได้แล้วครับผม

#4 ballxx

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 03 June 2011 - 06:08 PM

รอ Iphone5 ดีกว่าครับ อิอิ :sleep:

#5 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 03 June 2011 - 09:28 PM

คุณบอกว่าไม่ประทับใจผมว่า เล่น SG2 ไปเลยครับราคาดี สีสีหมองเร็วๆ เพราะถ้าไม่ชอบ ไอโฟนก็ ต้อง กาแลคซีละครับผมว่าใจคุณไปทางนั่น เลือก ในสิ่งที่ตัวเองอยากได้ดีกว่า แต่ใช่ว่ามันจะเร็วนะผมเห็นเขาบอกว่า กาแลคซี 2 มีแลค อยู่บ้างนะครับ
ขนาดคอมเรา 4 GBแรม ซีพียู i7 ยังมีอาการ ตอบสนองช้าเเลยไม่มีอะไรแน่นอนหรอก

แต่ฟังคุณเขียนมาผมว่าคุณชอบในกาแลคซี มากกว่า ผมว่าเหมาะทีสุดซื้อเลยครับ อยากได้ก็ต้องซื้อ เข้าตำราว่า ซื้อก่อนใช้ก่อน

View Postballxx, on 03 June 2011 - 06:08 PM, said:

รอ Iphone5 ดีกว่าครับ อิอิ :sleep:
กว่าจะจองได้ปีหน้าละมั้งพี่กว่าจะเข้าไทยกว่าจะได้จองผม ว่าเจ้าของกระทู้ ความอยากได้หายหมดแหละ เดี๋ยวรอไป ไม่โดนใจ จะคิดว่าไม่น่ารอเลย ไม่ประทับใจ อันนี้มันแล้วแต่ความชอบ

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 03 June 2011 - 05:29 PM, said:

ผมไปจองมาวันนี้ครับ ยืนเล่นอยู่นานเหมือนกัน ภาพดูดีกว่า GS1 ครับ การตอบสนองก็ดี คือผมก็อธิบายไม่ถูกนะแต่เครื่องนี้ก็แจ่มจริงๆครับ

ส่วนเรื่องแอพ ก็อย่างที่รู้ๆกัน สู้ฝั่งไอโฟนยังไม่ได้ครับ แต่ตอนนี้แอนดรอยมาเก็ตก็สามารถซื้อแอพได้แล้วครับผม
ได้เครื่องแล้วเหรอพี่ รีวิลให้ดูหน่อยนะครับ
แต่สำหรับผม ไม่ชอบแบรนซัมซุงแล้ว มันเสียเร็ว

#6 nointrend

^ ^"

Posted 03 June 2011 - 10:03 PM

ตอนนี้เป็นผมก็เลือก S2 ครับ ส่วนตัวคิดว่า android ใช้งานได้ "เด็ด" กว่าไอโฟนเยอะมากเลยครับ

มานจะด้อยกว่าก็ตรง app game กับ app สนับสนุนถ่ายภาพแหละครับตอนนี้

#7 Devilot

เซียนเกม

Posted 03 June 2011 - 10:23 PM

คือไม่เชิงว่าใจเลือกแกแลคซี่หรอกครับ ถ้าตัวนี้ยังไม่ออกคงเอา ไอโฟน 4 นี่แหละ แต่ที่ผมบอกไม่ประทับใจคือตั้งแต่สมัยรุ่น 1 อ่ะครับแต่คิดว่าตอนนี้คงปรับปรุงได้สุดยอดแล้วล่ะดูจากหลายๆรีวิว

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อาจจะเอา S2 นี่ล่ะครับ แล้วถ้าไอโฟน 5 ออกค่อยว่ากันอีกที ^^

#8 arnon_ara

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 June 2011 - 10:44 PM

ผมเห็นชอบพูดว่า Iphone 4 App เยอะ ผมยังงงว่าแล้วยังไง มันเป็นข้อดีตรงไหน แค่ปริมาณเยอะ ผมว่าคุณภาพสำคัญกว่าปริมาณนะคับ เพราะอย่าลืมว่า App ดี ๆ ส่วนใหญ่ที่เป็นของค่ายทั้่วไป ที่ไม่ใช่ของ Apple เองนั้น ก็ Port มาลง Androind ซะหลายตัวเลยคับ ส่วนตัวผมใช้ทั้งสองตัว ซึ่งพบว่าการที่ App เยอะแล้วเนี่ยต้องมาคอยอัพเดท App จนสุดท้ายไม่ได้ใช้ App ไรจิงจังสักตัว สู้ผมใช้ Andorind ปัจจุบัน ที่ App คัดมาจาก Iphone บางส่วน ซึ่งมันดีมันจึงทำ 2OS ทำให้ผมไม่ต้องไปเลือก ไป UP ไรบ่อย ๆ ใช้มันจนเก่ง App ตัวนั้นไปเลย แล้วใช้ประโยชน์ยาวววคับ

สำหรับท่านอื่นผมไม่ทราบนะคับ แต่สำหรับผม คุณภาพต้องมาก่อนคับ (จบลงที่หวด Desire S คับ เพราะ SSII บอดี้ก๊องแก๊งติงต๊องเปราะบางมาก อยู่มือผมซึ่งมือจับกังคงพังคับ)

#9 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 04 June 2011 - 01:57 AM

ถ้ามีแอปเยอะ เท่ากับว่าเรามีตัวเลือกได้มากกว่า คิดง่ายๆ ถ้ามีแอปสัก สามแสนแอป มีแอปดีสัก 30% ของแอปทั้งหมด แปลว่าเรามีตัวเลือกดีๆเท่าไหร่ กลับกัน
ถ้ามีแอปน้อยสักแสนแอป มีดีๆสัก 30% จะมีตัวเลือกเท่าไหร่

ผมเคยเล่นสองตัว ผมว่าแอปแอนดอร์ยคุณภาพยังสู้แอปฝั่งไอโฟนไม่ได้นะครับ เทียบง่ายๆ แอปเฟตบุค แอปทวิสเตอร์ ก็พอ หรือจะเป็นแอปพวก แชท MSN ทั้งหลาย แม้แต่ พาริงโกะ หรือ วอทแอป
ไม่เทียบเกมส์นะครับ แอปคุณภาพผมก็ยังคิดว่าไอโฟนดีกว่าครับ ณ ตอนนี้

แอนดอร์ยก็มีดีในแบบของมันคือที่ผมชอบคือการจัดการยัดไฟได้เลย เป็นทรัมไดรท์ก็ง่ายดี แต่จริงๆไอโฟนก็ไม่ยาก ใช้ ไอไฟล์ โยนไฟลผ่านทาง ไวไฟก็ได้เหมือนกัน เพียงแต่ยุ่งยากหน่อยตรงต้องมีไวไฟ

ปล..ตอนนี้ผมให้แฟนใช้ไอโฟนไปแล้วครับ หันมาใช้ปุ่มกดเครื่องละ 890 แทนไปก่อน ว่าจะหาแอนดอร์ยพวกหัวเดียวราคาไม่แรงมาใช้เป็นโทรศัพท์จริงๆแทน ส่วนเรื่องการใช้งานผมไปเน้นไอแพด2แทน
เพระาผมคิดว่า ต่อให้มีแอปเยอะแค่ไหน มันลงบนมือถือ ก็ไม่สนุกหรือ มันส์เท่าเล่นบนจอใหญ่ๆเลยครับ ทั้งแอนดอรย IOS เพิ่งค้นพบสัจธรรม หรือว่าแก่หว่าจอเล็กชักไม่เวิค

#10 akiross

นักเล่นเกมตัวยง

• Interests:everything about Apple

Posted 04 June 2011 - 04:41 AM

ผมแนะนำให้รอดู WWDC และ iOS5 ก่อนอีกไม่กี่วัน

ถ้าandroid ตอนนี้ผมว่าHTC sensation น่าสนใจกว่าgs2อีก ลองไปเล่นๆดูก่อนเป็นตัวเลือก

#11 akiross

• Interests:everything about Apple

Posted 04 June 2011 - 04:56 AM

View PostPasaniva14, on 04 June 2011 - 01:57 AM, said:

ถ้ามีแอปเยอะ เท่ากับว่าเรามีตัวเลือกได้มากกว่า คิดง่ายๆ ถ้ามีแอปสัก สามแสนแอป มีแอปดีสัก 30% ของแอปทั้งหมด แปลว่าเรามีตัวเลือกดีๆเท่าไหร่ กลับกัน
ถ้ามีแอปน้อยสักแสนแอป มีดีๆสัก 30% จะมีตัวเลือกเท่าไหร่

ผมเคยเล่นสองตัว ผมว่าแอปแอนดอร์ยคุณภาพยังสู้แอปฝั่งไอโฟนไม่ได้นะครับ เทียบง่ายๆ แอปเฟตบุค แอปทวิสเตอร์ ก็พอ หรือจะเป็นแอปพวก แชท MSN ทั้งหลาย แม้แต่ พาริงโกะ หรือ วอทแอป
ไม่เทียบเกมส์นะครับ แอปคุณภาพผมก็ยังคิดว่าไอโฟนดีกว่าครับ ณ ตอนนี้

แอนดอร์ยก็มีดีในแบบของมันคือที่ผมชอบคือการจัดการยัดไฟได้เลย เป็นทรัมไดรท์ก็ง่ายดี แต่จริงๆไอโฟนก็ไม่ยาก ใช้ ไอไฟล์ โยนไฟลผ่านทาง ไวไฟก็ได้เหมือนกัน เพียงแต่ยุ่งยากหน่อยตรงต้องมีไวไฟ

ปล..ตอนนี้ผมให้แฟนใช้ไอโฟนไปแล้วครับ หันมาใช้ปุ่มกดเครื่องละ 890 แทนไปก่อน ว่าจะหาแอนดอร์ยพวกหัวเดียวราคาไม่แรงมาใช้เป็นโทรศัพท์จริงๆแทน ส่วนเรื่องการใช้งานผมไปเน้นไอแพด2แทน
เพระาผมคิดว่า ต่อให้มีแอปเยอะแค่ไหน มันลงบนมือถือ ก็ไม่สนุกหรือ มันส์เท่าเล่นบนจอใหญ่ๆเลยครับ ทั้งแอนดอรย IOS เพิ่งค้นพบสัจธรรม หรือว่าแก่หว่าจอเล็กชักไม่เวิค

iPad2ทำให้smartphoneทั้งหมดในบ้านผมมีหน้าที่แค่ รับสาย+โทรออก+whatsapp:o_worry: อะแถมนากาปลุกให้อีกหน้าที่

#12 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 04 June 2011 - 01:07 PM

IOS 5 ออกกว่าจะเข้าไทยปีหน้า กว่าจะรอครับ ถ้าจำเป็นก็ตัดสินใจซื้อไปเลยครับ ยังให้เทียบ samsung ยอมรับสเปคดีครับ แต่ก็มีบ้างส่วนที่แลคอยู่นะไม่ใช่ดีไปสะทุกอย่าง อีกอย่างยี้ห้อนี้ผมเคยใช้มาก่อนก็ไม่ประทับใจและเสียใจที่ตัดสินใจซื้อมา จริง มันชอบค้างครับเสียอารมณ์ ส่วนไอโฟนผมมองว่า สเปคอาจไม่เทียบได้แต่การทำงานโดยรวม ก็ไม่ได้ทิ้งห่างจาก กาแลคซีเยอะ มีคลิบเล่นเกม ตัวไอโฟนเล่นเกมได้ดีกว่า ลื่นกว่าด้วย ลองไปค้นหา youtube ดูครับ อย่างพลาดสติกฝาหลัง ทำได้ไม่ดี เลย S2

ซัมซุงชอบค้าง

แต่เป็นผมปีหน้า เวลาอยากได้อยากได้จริงครับ แต่ก็ถ้ารอได้ก็รอไปเถอะครับ อย่างซัมซุงนิผมเคยใช้และไม่คิดจซื้อมือถือรุ่นนี้อีกไม่ว่าประสิทธิภาพดีเพียงใด แต่เห็นเขาบอก HTC ตัวใหม่ก็น่าใช้นะครับเห็นมีคนบอกว่าจอสวยไม่แพ้ S2 ครับ แอนดรอย ผมมอง HTC น่าใช้กว่า samsung แถม 4G อีกด้วย อีกตัวเลือก

แถม

Edited by sunya1, 04 June 2011 - 08:28 PM.

#13 akiross

Posted 04 June 2011 - 02:28 PM

View Postakiross, on 04 June 2011 - 04:56 AM, said:

iPad2ทำให้smartphoneทั้งหมดในบ้านผมมีหน้าที่แค่ รับสาย+โทรออก+whatsapp:o_worry: อะแถมนากาปลุกให้อีกหน้าที่

iOS 5 ครับไม่ใช่ iPhone5 ไม่ต้องปีหน้าหลอกครับไม่เกินสองเดือนได้ใช้แน่ :nothing:

#14 arnon_ara

Posted 04 June 2011 - 03:49 PM

เกม์นี่ผมไม่เถียงเลยนะคับ ว่า I Series กินขาด แต่ถ้าพวก Facebook app ผมใช้ andronid ดีกว่าเยอะอะ ไม่รู้ทำไม รู้สึกว่ามันสมูทกว่า ส่วนโปรแกรมทั่วไปผมว่าไม่ต่างกัน โปรแกรมการเงินที่ผมใช้ในเครื่อง androind ดีกว่าอะ สรุปสำหรับผม เกมส์เท่านั้นที่ Iphone ดีกว่าแบบขาดลอย

View PostPasaniva14, on 04 June 2011 - 01:57 AM, said:

#15 sunya1

Posted 04 June 2011 - 07:59 PM

View Postarnon_ara, on 04 June 2011 - 03:49 PM, said:

เกม์นี่ผมไม่เถียงเลยนะคับ ว่า I Series กินขาด แต่ถ้าพวก Facebook app ผมใช้ andronid ดีกว่าเยอะอะ ไม่รู้ทำไม รู้สึกว่ามันสมูทกว่า ส่วนโปรแกรมทั่วไปผมว่าไม่ต่างกัน โปรแกรมการเงินที่ผมใช้ในเครื่อง androind ดีกว่าอะ สรุปสำหรับผม เกมส์เท่านั้นที่ Iphone ดีกว่าแบบขาดลอย

ผมก็เล่น facebook ที่ไอโฟน ผมก็ไม่เห็นว่าจะกระตุกตรงไหนครับ ก็สมูท แค่เอานิ้วแตะไม่ได้ออกแรงด้วยซ้ำครับ โปรแกรมทั่วไปไม่ต่างครับแต่บ้างโปรแกรมก็ต่างอยู่นะครับ แต่โดยพื้นฐานคล้ายกันแต่ของไอโฟนก็ยังมี app ฉีก แนวออกไปครับ แต่เรื่องเกมก็สำคัญครับ

#16 StarLord

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 June 2011 - 08:17 PM

ผมขอเชียร์แหวกแนวละกันครับ ถ้าเอา SSGSII เนี่ย ผมว่า LG 3D ดีกว่าครับ คุณภาพแทบจะเหมือนกันหมด แต่จอเป็น 3D
แถมราคาเท่ากันเป๊ะ 18,900 จองในงาน ไม่ต้องวางเงินจอง (อันนี้ผมไปวันแรกนะครับ) แต่รับของเมื่อไหร่ไม่รู้ แถมจองในงาน ลุ้นรับฟรี LG 3D ฟรีอีกเครื่อง

จัดโปรแรงชน SSGSII เลยแหละครับ ลองไปดูครับ

#17 sunya1

Posted 04 June 2011 - 08:31 PM

View PostStarLord, on 04 June 2011 - 08:17 PM, said:

ผมขอเชียร์แหวกแนวละกันครับ ถ้าเอา SSGSII เนี่ย ผมว่า LG 3D ดีกว่าครับ คุณภาพแทบจะเหมือนกันหมด แต่จอเป็น 3D
แถมราคาเท่ากันเป๊ะ 18,900 จองในงาน ไม่ต้องวางเงินจอง (อันนี้ผมไปวันแรกนะครับ) แต่รับของเมื่อไหร่ไม่รู้ แถมจองในงาน ลุ้นรับฟรี LG 3D ฟรีอีกเครื่อง

จัดโปรแรงชน SSGSII เลยแหละครับ ลองไปดูครับ

อนาคตอาจได้ แอนดรอย รอcpu 6หัว 55++ สักสองจิกก่อนตอนนี้ใช้ไอได้อีกยาว

samsung ชอบค้างพี่
โหลดเกม แพ้ไอโฟน สเปคต่ำกว่าด้วย แต่ทำไมโหลดเร็วกว่า น้องไอ
เสียอารมบ่อยตอนผมใช้ เอลจีน่าใช้ครับ

Edited by sunya1, 04 June 2011 - 09:25 PM.

#18 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 04 June 2011 - 10:50 PM

แต่งานนี้เค้าดีจริงๆน้า :cat_dance:

#19 kattys

Posted 04 June 2011 - 11:24 PM

ตอนนี้แอบสนใจเหมือนกันแต่หวั่นเรื่องราคามันจะหล่นไปไวเหมือนตัวแรกหรือเปล่าตัวแรกนี่ไปไวมากๆ เลยเรื่องราคาก็เข้าใจว่าเทคโนโลยีมันออกมาเรื่อยๆ แต่ตัวแรกมันหล่นไวจนน่ากลัว ส่วนตัวตอนนี้สนใจ HTC flyer ส่วนเจ้า SS ตัวนี้ขอดูตลาดอีกหน่อยดีกว่าแรกๆ กระแสแรงมันแรงไม่นานหล่นฮวบฮาบ ตอนนี้ขอรอดู IOS5 เหมือนกัน ว่ามันจะเป็นยังไง

ปล.ดีไซน์ตัวนี้มันเหมือนมือถือรุ่นล่างๆ ของซัมซุงมากเลยอ่ะ ได้ตรงที่ว่ามันบาง แต่เพราะมันบางเลยทำให้เครื่องอุ่น -*-

Edited by kattys, 04 June 2011 - 11:27 PM.

#20 sunya1

Posted 05 June 2011 - 12:42 AM

View Postkattys, on 04 June 2011 - 11:24 PM, said:

ตอนนี้แอบสนใจเหมือนกันแต่หวั่นเรื่องราคามันจะหล่นไปไวเหมือนตัวแรกหรือเปล่าตัวแรกนี่ไปไวมากๆ เลยเรื่องราคาก็เข้าใจว่าเทคโนโลยีมันออกมาเรื่อยๆ แต่ตัวแรกมันหล่นไวจนน่ากลัว ส่วนตัวตอนนี้สนใจ HTC flyer ส่วนเจ้า SS ตัวนี้ขอดูตลาดอีกหน่อยดีกว่าแรกๆ กระแสแรงมันแรงไม่นานหล่นฮวบฮาบ ตอนนี้ขอรอดู IOS5 เหมือนกัน ว่ามันจะเป็นยังไง

ปล.ดีไซน์ตัวนี้มันเหมือนมือถือรุ่นล่างๆ ของซัมซุงมากเลยอ่ะ ได้ตรงที่ว่ามันบาง แต่เพราะมันบางเลยทำให้เครื่องอุ่น -*-
เห็นว่ามีข่าว SSG S3 นิรอชนกับไอโฟน 5 แล้วค่ายนี้ออกเครื่องใหม่ว่าเล่น มันต้องหล่นอยู่แล้วราคาครับผม
เป็นไปตาม การตลาดของซัมซุง ถ้ากลัวราคาหล่นต้องไอโฟน 5 ครับ สังเกตบอร์ดซื้อขายได้ คนขายมือถือซัมซุง ปล่อยยากมาก อย่าง iphone ipad นิ เห็นไปเร็วมากผมก็มองๆ ipad มือสองอยู่อิอิแต่ไปจริงๆๆ