`

Jump to content

ถามเรื่องไดร์ฟของ SS RF508

2 replies to this topic

#1 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 17 May 2011 - 10:04 AM

เครื่องไรท์แผ่นเสียเยอะ ๆ นี้เป็นที่ระบบการไรท์หรือเป็นที่ไดร์ฟเวอร์ครับ ผม ลองใช้แผ่นทั้งหมด 3 ยี้ห้อ โซนี่ ปริ้นโค่ DOK เสียเป็นว่าเล่นเลย
โดยเฉพาะ แผ่น D9 หมดไป 20 แผ่น ยังไรท์ไม่ได้สักแผ่นเลยครับ
ต้องเข้าศูนย์หรือเปล่า หรือมีวิธีไ หนแก้ไขได้บ้างครับ โปรแกรมไรท์ก็ลองมา 3 โปรแกรมละ ทั้ง ImgBurn , Nero , Cookies burn

Error ประมาณเนี้ยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Edited by Pongko, 17 May 2011 - 10:07 AM.

#2 LoVe Is

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2011 - 09:54 PM

ส่วนมากเวลาไรท์แล้วเสียมี 3สาเหตุใหญ่ๆนะครับจากประสบการณ์ผมเอง ไดร์ฟเสีย ไฟลล์เสีย ไฟลล์Lock

ต้องลองเอา ไดร์ฟคนอื่นมาลอง ไรท์ก่อนครับว่าเสียไหมถึงจะรู้สาเหตุครับ ^^"

#3 LoVe Is

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 05 June 2011 - 09:54 PM

Admin ลบ Post นี้หน่อยม่ะกี้เครื่องค้าง กดpost ครั้งเดียวมันออกมา 2 อัน ครับ

Edited by LoVe Is, 05 June 2011 - 09:56 PM.