`

Jump to content

ไม่ได้ post มานาน ขอ Post แบบใหญ่ๆ จัดเต็มซักทู้

35 replies to this topic

#1 PrTv

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 06 May 2011 - 11:59 PM

ไม่ได้ post อะไรที่นี่มาพักนึงแล้ว เพราะไม่ได้ไปถ่ายอะไรเท่าไหร่เลยระยะหลังๆ รู้สึกถ่ายไปก็ไม่ชอบ ถ่ายออกมาก็ไม่สวย หลังๆเลยเอารูปที่ถ่ายๆค้างไว้กลับมาทำ

ปกติ size ที่ post ตาม Multiply สำหรับ acc premium จะเป็น 1200*800 กับ 900*600 ผมว่ามันค่อนข้างเล็กไป พอทำรูปขนาดใหญ่ขึ้นซักหน่อยผมว่ามันเห็นรายละเอียดได้ดีกว่า ชุดนี้เลยอยากลองจัดเต็ม เลือกมาซัก 11 รูป ขนาดค่อนข้างใหญ่ ภาพนึงตก 1 meg ได้ กระทู้นี้ 11 ภาพ ประมาณ 12 Meg ถ้าใครขี้เกียจรอแนะนำว่าผ่านเลยก็ได้ครับ

อ้อ ผมไม่รู้ว่าภาพลักษณะนี้ post ได้ไหม แต่ผมว่ามันก็แค่ bikini ธรรมดา ไม่ได้เปิด ไม่ได้ปลดอะไร แต่หากไม่เหมาะสม mod ลบทู้นี้ไปได้เลยครับ หรือบอกผม เดี๋ยวผมเอารูปออก ถึงผมจะ edit ไม่ได้ แต่ผมลบรูปจากต้นทางได้ครับเดี๋ยวหายหมดเอง

ขอบคุณและเชิญรับชมครับ

อ่อ นางแบบคนที่มีภาพเยอะหน่อย น้องตั๊กแตน คนผมยาวน้องมะเปิ้ล GND FHM ปี 2011 ครับ

#2 speedhiro

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 May 2011 - 01:22 AM

:act_right: สวดดดดดดยอดดดดดดด เลยครับ สีสดใส แจ่มมมมมมมากครับ

#3 tonzz

หนูน้อย "ลัลล์ลลิล"

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2011 - 10:41 AM

คมกริบเลยครับ สวยมากครับ อาวุธอะไรครับเนี่ย

#4 MY_POP

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 May 2011 - 11:29 AM

สีสด คมกริบ ชัดเป๊ะ เจ๋งครับ

#5 RiderXYG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 May 2011 - 12:08 PM

สวย คม โฉบเฉี่ยว :act_right:

#6 PrTv

Posted 07 May 2011 - 12:41 PM

View Posttonzz, on 07 May 2011 - 10:41 AM, said:

คมกริบเลยครับ สวยมากครับ อาวุธอะไรครับเนี่ย

D700 กับ lens fix 50mm ธรรมดาๆนี่แหละคับ

#7 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 07 May 2011 - 06:41 PM

อิจฉา..... ขอคุณเมียไปทริปโมเดลทีไร
เธอจะตามไปด้วยทุกที T..T เศร้า...

#8 pandora360

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 May 2011 - 06:58 PM

สวยงามจริงๆ...อยากตามไปดูต่อในมัลติพลายเยย :o_love: :o_shame:

#9 snksnk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 May 2011 - 12:11 AM

คม ใส เหมือนเดิมเลยครับ

#10 Maburu

"ชีวิตคือการเล่นเกมและแจ่วแหนม"(=w=)

• Banned

Posted 08 May 2011 - 01:09 AM

ระดับเทพ :o_sorry:
ขอบคุณครับ สวยมาก

#11 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 08 May 2011 - 01:12 AM

เยี่ยมครับ เยี่ยมมมมมมมมมมม กลิ๊กกกกกกกก ๆ

#12 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 08 May 2011 - 01:32 AM

สวยมากกกก
ติดตามผลงานเสมอครับ

#13 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 May 2011 - 09:48 AM

อิจฉาครับ อิจฉา บอกได้คำเดียวว :o_smoke:

#14 Zon&Sun

เซียนเกม

Posted 08 May 2011 - 10:44 AM

เลื่อมไส เลื่อมไส

ฝืมือสุดยอดจริงๆ

#15 Showa

“Imagination is more important than knowledge”

Posted 08 May 2011 - 07:28 PM

ยอดเยี่ยมครับ :o_love:

#16 tappoko

เซียนเกม

Posted 08 May 2011 - 07:29 PM

สวดยอดเลย

#17 PrTv

Posted 08 May 2011 - 08:59 PM

View Postหุหุหึหึ..., on 07 May 2011 - 06:41 PM, said:

อิจฉา..... ขอคุณเมียไปทริปโมเดลทีไร
เธอจะตามไปด้วยทุกที T..T เศร้า...

พาไปด้วยเลยครับ เพื่อนผมหลายคนแฟนก็ขอมาด้วย ก็ให้มาด้วยเลยแล้วเขาจะเข้าใจครับว่ามันไม่มีอะไร แต่ต้องบอกก่อนว่านั่งรอนะอย่าร้องกลับบ้านนะ แนะนำให้เลือก Trip แนวใสๆครับอย่าพาไป Trip สยิว ยิ่ง Trip ร้อนๆแถวสวนรถไฟยิ่งดี พาไปทีเดียวก็เข็ดแล้วครับ พอรู้แล้วจะไม่อยากตามไปอีก ทีนี้เราก็สบาย ไปลง Trip Bikini / Topless ได้คับ อิๆ

หลังๆผมก็ไม่ได้ไปถ่ายเลย บอกกับพี่เคี้ยวไว้ว่าถ้าไปถ่ายจะชวนกันไป จากตอนนั้นก็ร้างเลยครับ ไม่ได้ลงอันไหน อารมณ์มันไม่มี ยังไม่ลืมนะก้าบถ้าผมลงอันไหนจะมาตามพี่เคี้ยว

ภาพที่ลงๆนี่คือถ่ายเก็บ ดองเอาไว้ ผมเพิ่งรู้ตัวว่าผมถ่ายไปเยอะมากๆ อาจจะเพราะออกกับเพื่อนๆชวนกันไป มารู้สึกตัวอีกที ค่า Trip อย่างเดียวนี่ซื้อกล้อง full frame ได้อีกตัวแล้ว... ผมเลยเพลาๆลง อยากออก trip น้อยๆแต่ตั้งใจถ่ายให้ภาพออกมาดีๆ มากกว่า

ถ้าภาพที่เลือกมาถูกใจอยู่บ้างก็ขอบคุณครับ แต่อย่างผมว่า คือยังคงไม่สวยหรอกครับถ้าผมหาข้อติภาพของตัวเองไม่ได้เมื่อไหร่ ผมถึงจะยอมรับว่ามันสวย

เป็นการขอบคุณ แถมภาพแนวสบายๆ ให้อีก 3 ดอกครับ ภาพพวกนี้ยังไม่เคยลงที่ไหนเลยเพราะปกติผมไม่ค่อย post รูปตาม webboard เท่าไหร่

สำหรับผม ไม่ต้องชัดทั้งตัวก็ได้ ส่วนสำคัญที่สุดคือตา และไม่ต้องชัดทั้ง 2 ข้างก็ได้ ถ้าอารมณ์นางแบบได้ pose ได้ ผมขอชัดแค่ข้างที่ใกล้กล้องที่สุดก็พอแล้ว... อย่างภาพนี้ ถ้าชัดให้ทั้งหน้าผมไม่ค่อยชอบ

ถ่ายง่ายๆ สบายๆ มุมไม่มีอะไรเลย แต่นางแบบ pose เก่ง สีหน้า/สายตา ได้ ผมก็ชอบแล้ว

ภาพนี้แอบเกะกะโคมไฟข้างหลัง พอเดินไปหยิบออก เดินกลับมา ขอท่าเดิม บางทีรอบ 2 อารมณ์มันไม่เหมือนเดิมแล้ว ผมเลยเลือกภาพนี้ แขนซ้ายหลุดกรอบ สำหรับผมไม่เป็นปัญหา ดูก็รู้ว่าเป็นแขน และอยู่นอกจุดสนใจ ถ้าผมถอยออกมาอีกก้าว เพื่อเก็บแขนซ้าย องค์ประกอบโดยรวมจะหลวมไปสำหรับผม

มาดูทั้ง 3 ภาพผมเปิดกว้างสุดหมดเลยที่ 1.4 แฮะ

#18 2007psp2007

It's me Gamer

• Interests:EVERYTHING.

Posted 09 May 2011 - 12:14 AM

ไปถ่ายกันเยอะไหม

#19 PrTv

Posted 09 May 2011 - 02:19 PM

View Post2007psp2007, on 09 May 2011 - 12:14 AM, said:

ไปถ่ายกันเยอะไหม

แล้วแต่ว่าถ้าไปลง trip ชาวบ้าน หรือจัดกันเอง ถ้าชาวบ้านก็กลุ่มละ 5-6 คน

ถ้าจัดกันเองก็ประมาณ 4 คนต่อกลุ่ม แต่ 2 คนก็เคยถ่ายมาเหมือนกัน ข้อเสียคือถ้าคนน้อยไปค่านางแบบรับกันเต็มๆ ถ้าครึ่งวันค่าตัว 3,000 + ค่าที่ 2000 ถ่าย 4 คนก็คนละพันกว่า ยิ่งพวก bikini บางทีแค่ค่าตัวนางแบบก็ 5-6 พันแล้ว ถ่ายน้อยคนเกินไปอาจมีอ้วก

แต่ถ้าลง trip จะถูกกว่าเพราะเขาจัดคนเยอะ ข้อเสียคือต้องไปเจอบางคนที่แย่ๆ บางทีไปกับเพื่อนเรากันเอง สนุกกว่าครับ

#20 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 09 May 2011 - 06:05 PM

กรี๊สสาวๆๆๆ ใจละลายเยยงับ ภาพยังสวยเหมือนเดิม

อยากไปถ่ายมั่งจัง แต่ผมชอบแนวน่ารักๆอะครับ ชอบนางแบบของพี่ที่ชื่อ ถิงๆ อะครับ น่ารักม๊ากก