`

Jump to content

ถามเซียน sf4 หน่อยครับเกมส์ตู้

2 replies to this topic

#1 art_psp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 April 2011 - 01:20 AM

พอดีผมลองกดแล้วนะครับ มันไม่ติด ใช้ท่าของริวนะครับ
1.กด ต่อยกลาง + เตะกลาง จะเปนการ Focus dash cancel คือท่าเวลาเราใช้เราจะเป็นสีทองแวบๆนะครับ ทั้งกดค้างและกดไปข้างหน้าหรือหลังแล้วปล่อยก็ไม่ติดอะครับ มีวิธีง่ายๆไหมครับ จะได้ต่อคอมโบได้อีก

2.ท่านใดใช้ โกคิ บ้างครับ ท่าต่อเนื่อง+ท่าไม้ตายกดไงครับ

3.สงสัยต้องซื้อจอย โยกมาซ้อมที่บ้าน ขอบคุณครับ

:sorry3:

#2 yugi99hitsCOMBO

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 24 April 2011 - 07:37 PM

ไม่ใช่เซียนนะครับ แต่คงพอจะช่วยได้นิดนึง

1.ยังไม่ค่อยเข้าใจอะครับ จะถามว่าอะไรครับ FA คือกดเตะกลาง+เตะกลางพร้อมกัน (กดค้างได้มี3ระดับ) FADC (focus attack dash cancel) ก็คือกด FA ค้างไว้อย่าเพิ่งปล่อยแล้วกด หน้า-หน้า หรือ หลัง-หลัง เพื่อเป็นการแคนเซิลท่า fa เพื่อจะต่อคอมโบ เช่น ริวโดดเตะหนัก>ก้มเตะกลาง>โฮริวเคน>FADCไปข้างหน้า>Ultra

ที่บอกว่าไม่ติด หมายถึงอะไรไม่ติดครับ FA ไม่ติดหรอครับ สงสับปุ่มที่ตู้ที่ไปเล่นมันเสียหรือเปล่าครับ

2.FA เลเวล2หรือ3 ให้คู่ต่อสู้ทรุด แล้วแดช ธรรมดาเลย(หลังหรือหน้าก็ได้) แล้วใช้ultraเลยครับ (ไม้ตายสุดยอด ชกเบา ชกเบา หลัง เตะเบา ชกหนัก ,ไม้ตาย super ชกเบา ชกเบา หน้า เตะเบา ชกหนัก)

ถ้าหมายถึงคอมโบ ก็พยามยามจบด้วยหมุนตัวเตะเบา จะต่อด้วยโฮริวเคนได้ เช่น ยืนเตะหนักระยะไกล(มันจะหมุนตัวเตะ2รอบ) >ก้มเตะเบา>เตะหมุนเบา>โฮริวเคนหนัก>Fadcไปข้างหน้า>ยิงพลังไฟ(ครึ่งวงกลมหลัง+ชก)

#3 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 April 2011 - 02:30 AM

โกคิ ไม้ตายกด ต่อยเบา + ต่อยเบา + ถอยหลัง + เตะเบา + ต่อยหนัก นะครับ
ส่วนไอท่าต่อเนื่องผมไม่ค่อยเข้าใจแฮะครับ แต่ลองฮาโดเคนแล้วกดไม้ตายนี่เลยก็ได้ครับ ติดเหมือนกัน กะจังหวะดีๆ