`
←  RPG Corner
Logo
»

[Demon's Souls] มีใครยังเล่น Z1 และ Z2...

nuttahzx's Photo nuttahzx 14 Apr 2011

พอดีผมได้ platinum ของ Z3 มาแล้วเลยอยากจะเก็บ Z1/2 ด้วย หากใครกำลังเก็บ/จะเก็บอยู่ ก็เชิญมาช่วยกันเล่น/ปั๊ม items/ปั๊ม lvl กันครับ ตอนนี้ผม lvl 90 ครับ

Deadcell's Photo Deadcell 28 Apr 2011

ผมเล่นอยู่ครับ เหลือแต่ถ้วย Pure Bladestone หามา 3 วันแล้ว :o_dead:

Deadcell's Photo Deadcell 28 Apr 2011

สุดยอดดด โพสเสร็จปุ๊ป ไปตี Dual Katana Skeleton 4 ตัว ได้ Pure Bladestone แล้วครับบบบบ :o_cry:

ผมเลเวล 226 ถ้าขาดของอะไร เดี๋ยวผมส่งให้นะครับ เล่นไป 1 รอบกับอีกนิดหน่อย ได้ Platinum แล้วว :act_right:

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 28 Apr 2011

View PostDeadcell, on 28 April 2011 - 02:01 PM, said:

สุดยอดดด โพสเสร็จปุ๊ป ไปตี Dual Katana Skeleton 4 ตัว ได้ Pure Bladestone แล้วครับบบบบ :o_cry:

ผมเลเวล 226 ถ้าขาดของอะไร เดี๋ยวผมส่งให้นะครับ เล่นไป 1 รอบกับอีกนิดหน่อย ได้ Platinum แล้วว :act_right:

พี่ต้น โทดที ผมลืมโทรหาเลย ว่าแต่เวล 226 นี่แสดงว่ารู้วิธีทำแล้วใช่ป่าว 555

พี่เล่นแผ่นโซน 1 อ่ะ ม่อน เริ่มเล่นวันที่ 13 ได้ Plat วันที่ 28 อิอิ :cat_dance:

ส่วนเรื่องเลเวล มันมีวิธีใหม่ในการ Dupe Item พี่เลย Dupe Soul มากินเล่น หลังจากจบรอบที่ 1 ไปแล้ว :o_worry: (ไม่ได้ปั๊ม Soul แบบโซน 3)
พวก Soul Boss ก็ Dupe ในรอบ 2 เพราะเอามาเรียนเวทย์ ขี้เกียจไปวิ่งไล่ฆ่าบอสใหม่
สรุป เล่นไป 1 รอบ กับอีกนิดๆ (เพราะรอบ 2 ต้องไปช่วย Yuria มาเรียนเวทย์ Soulsucker กับหา Pure Bladestone ก็ Plat แล้ว)

thebester119's Photo thebester119 28 Apr 2011

ขอถามนิดนึงครับ Dupe Item นี่ทำยังไงหรือครับ แล้ว zone ไหนทำได้บ้างครับ

GodSlaYeRz's Photo GodSlaYeRz 29 Apr 2011

View PostDeadcell, on 28 April 2011 - 03:54 PM, said:

พี่เล่นแผ่นโซน 1 อ่ะ ม่อน เริ่มเล่นวันที่ 13 ได้ Plat วันที่ 28 อิอิ :cat_dance:

ส่วนเรื่องเลเวล มันมีวิธีใหม่ในการ Dupe Item พี่เลย Dupe Soul มากินเล่น หลังจากจบรอบที่ 1 ไปแล้ว :o_worry: (ไม่ได้ปั๊ม Soul แบบโซน 3)
พวก Soul Boss ก็ Dupe ในรอบ 2 เพราะเอามาเรียนเวทย์ ขี้เกียจไปวิ่งไล่ฆ่าบอสใหม่
สรุป เล่นไป 1 รอบ กับอีกนิดๆ (เพราะรอบ 2 ต้องไปช่วย Yuria มาเรียนเวทย์ Soulsucker กับหา Pure Bladestone ก็ Plat แล้ว)

โห เด๋วนี้มี Dupe ด้วย สบายเลยแบบนี้ ไม่ต้องจบหลายรอบ - -*

Deadcell's Photo Deadcell 04 May 2011

View Postthebester119, on 28 April 2011 - 05:04 PM, said:

ขอถามนิดนึงครับ Dupe Item นี่ทำยังไงหรือครับ แล้ว zone ไหนทำได้บ้างครับ

น่าจะทำได้ทุกโซนนะครับ

วิธีทำ คือ
1. นำของที่จะ Dupe มาจากคนฝากของให้หมด (ห้ามมีในที่ฝากของแม้แต่ชิ้นเดียว และของที่ Dupe ได้ต้องเป็นของที่สามารถเก็บได้หลายๆชิ้นใน 1 ช่อง เช่น พวกยา, Soul เป็นต้น *อาวุธกับชุดเกราะไม่ได้)
2. เอาเวทย์ Evacuate ใส่ช่องเวทย์เตรียมไว้ (หรือจะใช้หินกลับเมืองก็ได้)
3. เดินไปคุยกับ Blacksmith เลือก Buy item แล้วเลือกของที่จะซื้ออะไรก็ได้ซักชิ้น จากนั้นจะมีหน้าต่างถามจำนวนที่จะซื้อขึ้นมา (อย่าเพิ่งกดอะไรต่อ)
4. ให้เดินไปหาคนฝากของทั้งๆที่หน้าต่างซื้อของยังคาอยู่ พร้อมกับกด R1 รัวๆๆๆ เพื่อใช้เวทย์ Evacuate (หรือกดสี่เหลี่ยมรัวๆ สำหรับคนที่ใช้หินกลับเมือง)
5. ถ้าเดินพ้นระยะซื้อของไป Blacksmith มันจะด่าเราว่า "จะไปไหน มีมารยาทบ้างมั้ย" ช่างมัน ให้กด R1 รัวๆ จนกระทั่งมีหน้าต่างถามว่า จะกลับเมืองรึเปล่าขึ้นมา (ตรงนี้บางครั้งพ่อค้ามันก็ไม่ด่า แต่หน้าต่างถามกลับเมืองจะขึ้นมาเลยก็มี)
ุ6. ให้กดปุ่ม Start เพื่อซ่อนหน้าต่างวาปกลับเมือง แล้วคุยกับคนฝากของ เลือกฝากของ แล้วฝากของที่จะ Dupe ไว้กับคนฝากของ
7. ทันทีที่เรากดฝากของเสร็จ เราจะวาปกลับเมืองอัตโนมัติทันที
8. วิ่งไปที่คนฝากของ จะพบว่าของที่เราฝากจะมีอยู่ที่คนฝากของ 1,023 ชิ้น (ทันทีที่เราถอนออกมา จะกี่ชิ้นก็แล้วแต่ เมื่อกลับไปคุยกับคนฝากของ จะเหลือเพียง 99 ชิ้น เพราะเกมอนุญาติให้ฝากของได้เพียง 99 ชิ้น)

แต่ผมแนะนำให้เล่นจบซัก 1 รอบ ก่อนจะ Dupe นะครับ เพื่อความสนุกของเกมโหด ระดับตำนาน
ตอนแรกผมกะจะลอง Dupe soul มากิน ปั๊มเลเวลดูว่า มันเต็มที่เท่าไหร่ แต่ทำไปๆ ชักขึ้เกียจ เลยหยุดไว้ที่ 200 กว่า :o_worry:

thebester119's Photo thebester119 04 May 2011

ขอบคุณมากครับ

csoon's Photo csoon 02 Jun 2011

ว่าจะหามาเล่นอยู่ รอ dark souls ไม่ไหวแร้นนนนนน :o_cry:

oakzter's Photo oakzter 06 Jun 2011

OakzterDGO แอดมานะครับ
พอดี Oakzterii (HK)มันSVเลยเล่นใหม่ทีทไทย

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 08 Jun 2011

แผ่นผมมีเป็น Zone 1 อะครับ

ยังไงแอดได้ครับ ข้างล่างเลย

csoon's Photo csoon 15 Jun 2011

US คือโซน 1 ใช่มั๊ยครับ ถ้าจำไม่ผิด psn ผมจะ csoon นะครับ ได้แผ่นมาแระ เพิ่งถึงแค่ฆ่า tower knight เอง ไว้จะแอดไปนะครับ ด :dance_left: :dance_right:

Santao's Photo Santao 17 Jun 2011

ว่าแต่ถ้วยนี้ Z1 2 3 มันใช้อันเดียวกันหมดไม่ใช่หรอครับ
เกมอื่น ๆ ก็เป็นแบบนั้นนะ

TonytonyChopper9's Photo TonytonyChopper9 19 Jun 2011

View PostSantao, on 17 June 2011 - 01:05 PM, said:

ว่าแต่ถ้วยนี้ Z1 2 3 มันใช้อันเดียวกันหมดไม่ใช่หรอครับ
เกมอื่น ๆ ก็เป็นแบบนั้นนะ
demon soul แต่ละโซนถ้วยจะแยกกันครับ

nai29's Photo nai29 29 Jul 2011

ใครมี Pure Bladestone เหลือใช้ ปั๊มสูตรคุณ Deadcell บริจาคให้ผมซักก้อนซิครับ แผ่นผมโซน 3 ครับ

nunujung's Photo nunujung 03 Aug 2011

ผมเพิ่งได้แผ่นมา เป็นแผ่น Zone 1 ครับ ไว้จะแอดไปนะครับ แต่คงเล่นจบกันหมดไปนานแล้ว

มีคถามครับ การ Dupe Item นี้ ถ้า อัพเวอชั่นเกมส์เป็นล่าสุดนี่ทำได้ไหมครับ แผ่นเพิ่งมาเมื่อเย็นเองครับ ยังไม่ได้เริ่มเปิดเลย ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี กลัวพลาดของสำคัญๆ :sorry: