`

Jump to content

ช่วยด้วยครับ เครียดมาก

5 replies to this topic

#1 dekhyper

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 April 2011 - 11:37 AM

คือผมซื้อkinectมาช่วงปีใหม่ก็ยังเล่นได้ หลังจากนั้นผมกลับไปทำงานต่างจังหวัด(ผมอยู่แฟลตที่ต่างจังหวัดครับเลยไม่ไดด้เอาkinectไปแล้วพอกลับบ้านช่วงสงกรานต์กลับมาเสียบkinectเล่นกับXbox มันดันเล่นไม่ได้ือพอเสียบแล้วมุมล่างชวาทุกทีมัจะเห็นเราใช่ไหมครับนี่ไม่เห้นพอเข้าเกมก็เกิด error code"c000022d":7j'ซึ่งผมได้ลองทำตามวิธ๊ในเว็บxboxบอกแล้วนะครับMy link ก็ยังไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะทำไงดีครับ ร้านที่ซื้อก็ปิดสงกรานต์อีก กลัวมันเจ๊ง เสียเงินฟรีมากครับ เล่นไปยังไม่ถึง5วันเลย

#2 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 13 April 2011 - 12:01 PM

เช็คusbที่เสียกับ360แล้วก็ปลั๊กที่เสียบไฟแยกอะไรหมดแล้วใช่ไหมครับ

#3 repeiam

เฮ้ย ! เมื่อไหร่มึงจะแฟลชเฟิร์มแวร์ได้ว่ะ

• Royal Executive Members

Posted 13 April 2011 - 01:02 PM

เข้าไปที่ seting sytem ที่หน้าแดชบอร์ด
เลือก kinect seting
เลือก kinect sencer
เลือก on

#4 dekhyper

Posted 13 April 2011 - 11:12 PM

View Poststillenigma, on 13 April 2011 - 12:01 PM, said:

เช็คusbที่เสียกับ360แล้วก็ปลั๊กที่เสียบไฟแยกอะไรหมดแล้วใช่ไหมครับ
เช็คหมดแล้วครับ ลบcacheหมดแล้วลองทำทุกอย่างในเว็บนั้นบอกแล้วครับ

View Postrepeiam, on 13 April 2011 - 01:02 PM, said:

เข้าไปที่ seting sytem ที่หน้าแดชบอร์ด
เลือก kinect seting
เลือก kinect sencer
เลือก on
sensorผมก็เปิดอยู่ครับ ลองเปิดแล้วปิดใหม่ลองinstall kinect adventureแล้วก็ยังเป็นอยู่ สงสัยต้องยกไปที่ร้านแล้ว พอทราบบ้างไหมครับ ถ้าเสียแล้วทางร้อนจะรัลซ่อมหรือคืนบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

#5 Ka-ToA

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 April 2011 - 11:41 PM

DashBoard Version อะไรอ่ะครับ

ต้องขึ้นด้วย 12xxx นะครับ

แล้วอัพสมบูรณ์รึเปล่า :cat_yes:

#6 dekhyper

Posted 14 April 2011 - 11:53 AM

View PostKa-ToA, on 13 April 2011 - 11:41 PM, said:

DashBoard Version อะไรอ่ะครับ

ต้องขึ้นด้วย 12xxx นะครับ

แล้วอัพสมบูรณ์รึเปล่า :cat_yes:
Dashboardเป็น12611แล้วครับ ตอนปีใหม่ซื้อมายังเล่นได้อยู่เลย แต่นี่อยู่ๆก็เล่นไม่ได้แล้วน่ะครับ ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยT_Tพอดีที่บ้านผมไม่มีใครเล่นเมมีแต่ผมนี่แหล่ะเล่นน่ะครับ แล้วห้องที่ต่างจังหวัดผมมันเล็กเล่นkinectคงไม่ได้ครับ