`

Jump to content

TTFAF pro guitar มาแล้วครับ

20 replies to this topic

#1 MingLive

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 April 2011 - 02:44 AM

TTFAF ที่เป็นตำนานของ GH ครับ ... อย่างที่หลายคนเห็นกันแล้ว คือ พอเอามาทำเป็น pro guitar ยิ่งบ้ากันไปใหญ่ ...

ผมได้เล่นแล้ว (วันนี้ฝึกทั้งวันเลยอ่ะ)
ผมขออนุญาตแปะของผมเลยแล้วกันนะครับ (เท่าที่เล่นได้ ณ ตอนนี้นะครับ)

ปล.
- เพลงนี้มี tapping เยอะมาก และมีท่อนแปลกๆอยู่ด้วย ... ดูคลิปผมแล้วอาจจะเห็นว่าเล่นยากๆหลายจุด .... ผมไม่ได้พยายามโชว์เหนือนะครับ มันต้องเล่นแบบนั้นจริงๆ
อย่างท่อนที่มีกลับมือเล่น เพราะโน้ตมันรัวแล้วห่างกัน 8 เฟรต (8 กับ 15) ผมเอื้อมไม่ถึงอ่ะ พอดีเหมือน music video ต้นฉบับ มือกีตาร์เค้าก็เล่นกลับมือแบบนี้ ก็เลยเลียนแบบซะเลย ...

- ท่อน solo ที่ผมเล่นยังมั่วๆ อยู่ (tutorial มันมีตั้ง 40 lessons ยังไล่ฝึกไม่ครบ ตอนนี้เล่นได้แค่นี้อ่ะครับ (อาจมีคนมาทำลายคะแนนได้อีก))
ไว้เดี๋ยวฝึกเพิ่ม แล้วผมตั้งใจจะอัดเพิ่มอีกทีครับผม ยังเพิ่ม % ได้อีกแน่นอน แต่ต้องฝึกอีกเยอะละครับ เพลงแบบนี้มันต้องใช้เวลาแน่ๆอ่ะครับ

- ฝั่ง PS3 กลุ่ม leaderboard เล่นกันไปหมดแล้ว คะแนนคงไม่มากไปกว่านี้ หรือไม่ก่อนเพิ่มอีกไม่เท่าไหร่แล้ว (มั้ง)
แต่ฝั่ง XBOX มี 2 คนที่คะแนนมากกว่าคะแนนอันนี้ของผมอยู่นะครับ ไม่นับ therealcasey ที่ยังไม่ได้เล่น รายนั้นอาจมี 80%+

- เรื่อง FC ผมว่า ไม่น่ามีสิ่งมีชีวิตใดๆในโลกนี้ทำได้อ่ะครับ เอามือกีตาร์ dragonforge ตัวจริง มาเล่นเอง ผมว่าก็ไม่มีทางเหมือนเปี๊ยบ มันต้องมีหลุดแน่นอน โดยเฉพาะท่อน solo โน้ตเหมือนใส่เต็มที่ตามอารมณ์ ไม่น่าจะเล่นหลายๆรอบให้เหมือนเปี๊ยบได้ครับ
แต่ยังไงก็คงต้องรอดูกันต่อไปอ่ะนะครับ

#2 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 April 2011 - 06:05 AM

ซื้อแบลคเมจิควูแมนมาเปล่าท่านอยากดู :cat_dance:

#3 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 April 2011 - 10:43 AM

สุดยอดครับ

#4 MingLive

Posted 04 April 2011 - 12:37 PM

View PostLaml3o, on 04 April 2011 - 06:05 AM, said:

ซื้อแบลคเมจิควูแมนมาเปล่าท่านอยากดู :cat_dance:

ซื้อมาครับ แต่ยังไม่ได้แม้แต่เปิดดูเลยครับ เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมามีเวลาเล่นแค่ไหนก็ไปลง TTFAF หมดอ่ะครับ

อาทิตย์นี้ก็งานยุ่งอีกอ่ะ ... สงสัยต้องรอ เสาร์-อาทิตย์หน้า ว่ากันอีกทีอ่ะครับ :o_wow:

View Postteteety, on 04 April 2011 - 10:43 AM, said:

สุดยอดครับ

ขอบคุณครับ / เห็นตามไป post ใน youtube ผมด้วย ... ขอบคุณครับ ^__^

ปล. พอโหลดเพลงนี้ใน youtube นี่ feedback ดีมากเลยแฮะ ... เพลงนี้มันเพลงในตำนานจริงๆ คนให้ความสนใจกว่าเพลงอื่นๆ เยอะมั่กๆๆ มากกว่าที่คิดไว้เยอะเลย

#5 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 April 2011 - 02:53 PM

คุณหมิงดังใหญ่แล้ว ขนาดเทพ azuritereaction ยังเอาไปโปรโมทใน channel ตัวเอง Posted Image

ไม่รู้ Danny เห็นยัง อาจจะเข้ามาทักทายก็ได้

#6 MingLive

Posted 04 April 2011 - 06:07 PM

View Postteteety, on 04 April 2011 - 02:53 PM, said:

คุณหมิงดังใหญ่แล้ว ขนาดเทพ azuritereaction ยังเอาไปโปรโมทใน channel ตัวเอง Posted Image

ไม่รู้ Danny เห็นยัง อาจจะเข้ามาทักทายก็ได้

ตอนแรกที่เห็น azurite มา subscribe/comment ใน channel ผม แอบตกใจอยู่เหมือนกัน ..
ตอนนี้จำนวนคนดู / like / comments ของคลิป TTFAF ผมขึ้นเรื่อยๆ เลย (จะโดนตำรวจจับมั้ยเนี่ย 555 กำลังงงอยู่ว่า เราไมได้ไปทำอะไรผิดไว้ใช่มั้ย .. :o_what:)

(ผมโพสวีดีโอ pro guitar มา 3-4 เดือน มี subscribe 500 ... โพส TTFAF ไม่ถึง 24 ชม มี subscribe เพิ่มอีกเกือบ 300... ยังงงๆ อยู่เหมือนกัน คงเป็นเพราะ link จากคนอื่นๆ อย่าง azurite ด้วยแน่ๆ... azurite นี่ subcribers 89,xxx / Total upload view 58 ล้านอ่ะ .. )

#7 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 04 April 2011 - 06:51 PM

สุดยอดของสุดยอดคร้าบ เก่งสุดๆ :like:

#8 overtune

Lord ดูดน้ำ

• High Royal Executive Members

Posted 05 April 2011 - 04:36 AM

ว้าวสุดยอดครับ Posted Image

#9 mosk

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:PS5

Posted 05 April 2011 - 05:11 AM

เข้ามาชมครับ.... เยี่ยมจริงๆ :music:

#10 Xbox360_MAN

men of the night's watch

• Interests:Iron throne

Posted 05 April 2011 - 06:33 AM

ถ้าHerman Liมานั่งเล่นคงFCแน่ๆ

#11 lego

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 April 2011 - 12:27 PM

สุดยอดมากเลยครับ :like:

#12 MingLive

Posted 05 April 2011 - 12:48 PM

ขอบคุณมากครับผม .. :o_sorry:

ผมไม่เคยโหลดคลิปอะไรแล้วมีคนดูเยอะขนาดนี้มาก่อนเลย (วันเดียวเกิน 5000.. ตอนนี้วันครึ่ง 8500 แล้ว ... สงสัยจะมีคลิปคนดูเกินหมื่น เป็นครั้งแรก(และครั้งเดียว) ก็ครั้งนี้มั้งครับ)
(คือ คลิปอื่นๆ ของคนที่มี fan base อยู่แล้ว หรือคลิปโฆษณา official ต่างๆ คงมีคนดูเป็นหมื่นเป็นแสนอยู่แล้ว ... แต่คลิปใครก็ไม่รู้เล่นกีตาร์ มีคนดูขนาดนี้ ผมก็ดีใจแล้วอ่ะ :o_love: )

ปล. ตอนนี้มี comment เยอะมากเลย .. และประเด็นยอดฮิตตอนนี้
1. เกมนี้เทียบเท่ากีตาร์จริงหรือเปล่า หรือเล่นยากกว่ากีตาร์จริงซะอีก (ไม่พูดถึงในแง่ใส่อารมณ์ดนตรี เพราะมัน improvise ไม่ได้อยู่แล้ว มันเป็นการฝึกเล่นตาม original note chart)
พวกที่ extreme กับเล่นกีตาร์จริง มา comment ว่าเล่นกีตาร์จริงดีกว่า
พวกที่ extreme กับ pro guitar ก็มาใส่ว่าเพลงนี้ proof แล้วว่า เกมนี้ไม่ใช่ของง่ายของนักกีตาร์ตัวจริง ต่อให้เล่นกีตาร์เป็นมาเล่นเกมนี้ก็ยังมีเพลงยากๆที่ยังเล่นไม่ได้

2. ประเด็นเรื่อง FC .. พูดถึงกันเยอะมากๆ
กลุ่มนึงทายกันว่ากี่เดือน หรือกี่ปี ถึงจะมีคน FC ได้
อีกกลุ่มนึงยืนยันว่าไม่ทาง FC ได้ ... ต่อให้ herman lee มาเล่นเองก็ไม่มีทาง FC ได้ พูดกันไปถึงว่า เวลา dragonforce เล่นสดเล่นไม่ดีเลย และ solo ไม่เหมือนใน album
ประมาณว่าตอนอัดเพลงนี้ edit ช่วยจาก studio เยอะมาก ไม่ได้เล่นสดจริง ฯลฯ (ผมก็เพิ่งรู้จาก comment นี่แหละ แต่ก็ไม่รู้จริงหรือเปล่า)

เนื่องจากเป็นคลิปผมเอง ก็เลยนั่งอ่าน comment มันทุกอันเลย (350+ comment ละ .. และเถียงกันเพิ่มเรื่อยๆ ประมาณว่า comment ทุก 10 นาที) ...
อ่านแล้วสนุกดีเหมือนกันแฮะ ... ฝรั่งเถียงกันมันและ extreme ดี ... ชอบๆ ... 555

#13 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 April 2011 - 01:16 PM

เทพมากครับ สุดยอดจริง เล่นได้ไง อยากเป็นมั่ง T_T

#14 Laml3o

Posted 05 April 2011 - 06:10 PM

จริงครับดราก้อนฟอร์ซเล่นสดหน้ามือหลังตรีนเลย มีหลุดอีกตะหาก

#15 MingLive

Posted 06 April 2011 - 03:55 PM

ขอบคุณทุกคำชมคร้าบบบ ขอบคุณคร้าบ :o_sorry:

ปล. ตอนนี้ไม่รู้จะอัดอะไรต่อดี ในคิวก็ยังมีอยู่เยอะ แต่พออัด TTFAF ไปแล้ว ความรู้สึกมันแปลกๆ เหมือน peak ไปแล้วอ่ะครับ ... จะอัด TTFAF อีกรอบแบบคะแนนดีๆ ก็ยังไม่อยากฝึกตอนนี้ (มันเหนื่อยและถึกทีเดียว ... กรรม :o_dead: )

#16 KulikO`

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 07 April 2011 - 10:06 PM

โอ้ว พี่หมิงของผม หล่อแล้ววว :))

ฝรั่งมาเม้นฮาดีครับ ต่อไปคนติดตามผลงานพี่หมิงคงลึ่มเลย :)

#17 MingLive

Posted 08 April 2011 - 11:09 PM

View PostKulikO`, on 07 April 2011 - 10:06 PM, said:

โอ้ว พี่หมิงของผม หล่อแล้ววว :))

ฝรั่งมาเม้นฮาดีครับ ต่อไปคนติดตามผลงานพี่หมิงคงลึ่มเลย :)

ขอบคุณคร้าบบบ ... ปล. จริงๆตอนนี้แอบกดดันเล็กน้อย เพราะไม่รู้จะอัดอะไรต่อดี แต่ก็คงอัดเพลงทั่วไปๆต่ออ่ะคับ ...

#18 mennie

เซียนเกม

Posted 18 April 2011 - 06:06 PM

Operation Ground and Pound ก็ดีครับ

#19 MingLive

Posted 25 April 2011 - 07:27 AM

View Postmennie, on 18 April 2011 - 06:06 PM, said:

Operation Ground and Pound ก็ดีครับ

op ground and pound ไม่มี pro guitar อ่ะครับผม

#20 MingLive

Posted 30 June 2011 - 07:30 AM

บังเอิญเจออีกเว็บที่มี review fender squier ด้วยครับ (เผื่อใครอยากเห็น review เผื่อตัดสินใจซื้อ)
http://www.fakeplasticrock.com/

ปล. บังเอิญแอบเห็นว่า post ใหม่สุดของเว็บนี้ลิงค์มาคลิป TTFAF ด้วย ทำลิงค์ไว้ว่า "REAL FREAKING GUITAR." 555