`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

ประกาศ Saint Seiya: The Lost Canvas จบ 7 เ...

zineryl's Photo zineryl 29 Mar 2011

1 เรื่องที่ติดตาม Saint Seiya: The Lost Canvas จบ 7 เมษานี้ใน Shōnen Champion magazine
ของบ้านเราไม่รู้ถึงเล่มไหนตอนไหน อ่านในเน้ทมันตอน 220 แล้ว ส่วนตัว anime season 2 มาแล้ว 4 ตอนมันส์มากได้อารมณ์กว่าตัวมังกะเยอะโดยตอนล่าสุดฉากมานิกอร์คต่อยหน้าธานาธอส อ่านตัวมังกะแล้วไม่ได้อารมณ์เลย

http://www.animenews...-end-on-april-6

Zeon's Photo Zeon 29 Mar 2011

ที่ญี่ปุ่นจะจบแล้วเหรอภาคนี้ทำออกมาแล้วชอบจริงๆ ส่วนรวมเล่มของบ้านเราพึ่งจะถึงตอน 168 เองครับ ปีนี้น่าจะได้อ่านจนจบ(มั้ง) :o_worry:

zineryl's Photo zineryl 29 Mar 2011

ผมก้ชอบนะแต่ตอนหลังๆ ชักมั่วชักพัง โดยเฉพาะ เมมฟิสโต้ โยมะ เกลียดมากตัวละครอะไรก้ไม่รู้ มันมาผิดเรื่องชัดๆ เลย ความรู้สึกเหมือนอ่านโดเรม่อนตอนท่องแดนอาหรับราตรีแล้วไจแอนท์ ซุเนโอะเข้าในในหนังสือนิทานแล้วไปทำเรื่องมั่ว 555 :confuse: เนื้อเรื่องช่วงถึงตอนที่ตีกันบนเรือยังพอกระชับอยู่นะหลังจากนั้นอะไรไม่รู้แตกแขนง ตอนก่อนหน้านี้ลงไปหาโปรเซดอนดูจะไม่ค่อยสำคัญกับเรื่องเลยนอกจากหาบทให้โกลเซนส์ไปดราม่าและไปตาย 2 คนให้มันหายๆ จากเรื่องไป อยุ่ดีเรื่องของฮาเดสก้หายไปเลยช่วงนึง
ตัว anime season 2 คุณภาพงานตกลงไปหน่อย BG ดีขึ้นแต่เส้นสายมันเข้มไปเก้บงานไม่ค่อยเนี๊ยบเหมือนภาพแรก
Edited by zineryl, 29 March 2011 - 10:24 PM.

AnotherXIII's Photo AnotherXIII 30 Mar 2011

แต่ผมชอบอันนี้มากกว่าภาคหลักนะ ดูโกลด์เซนต์ยังตายอย่างมีคุณค่า ไม่เหมือนภาคหลัก

one's Photo one 30 Mar 2011

บ้านเราเล่มที่ 20 เพิ่งออก

กว่าจะออกเล่มจบคงรอปีหน้า

Shōnen Champion magazine
บ้านเรามีขายไหมครับ
Edited by one, 30 March 2011 - 03:27 PM.

neopeax's Photo neopeax 31 Mar 2011

View Postone, on 30 March 2011 - 03:26 PM, said:

บ้านเราเล่มที่ 20 เพิ่งออก

กว่าจะออกเล่มจบคงรอปีหน้า

Shōnen Champion magazine
บ้านเรามีขายไหมครับ
kino ที่อิเซตัน น่าจะมีนะครับ

Mozart's Photo Mozart 02 Apr 2011

ไม่รู้ รวมเล่ม มันจะได้เท่าภาคหลักป่าวหว่า..

น่าจะได้ใกล้ๆกัน เป็นแค่ภาคเสริมแท้ๆ เนื้อเรื่องก็แค่ช่วงฮาเดส...

แต่มันดีกว่าภาคหลักในทุกๆด้านเลยนะนั่น ฮาๆ

jesas's Photo jesas 02 Apr 2011

ชอบมากเลยครับ สำหรับภาคนี้

ตอนนี้ก็รอ ND ออกเล่ม 2 อยู่ครับ ไม่แน่ใจออกรึยังไม่ได้ไปเดินดูมาเป็นเดือนแล้ว

zineryl's Photo zineryl 02 Apr 2011

ผมว่าเพราะด้วยความที่มันเป้น OVA ด้วยละมันเลยเขียนแลกอะไรได้เยอะกว่าภาคหลักตายเป็นตาย อ่านใหม่ๆ ยังตกใจมันจะตายอะไรกันนักหนา พอดูตัวเมะกลับไปดุตัว manga มันวาดแสดงอารมณ์ในแต่ละตอนไม่ค่อยดีเลย
Edited by zineryl, 03 April 2011 - 02:08 AM.

TheBoat's Photo TheBoat 04 Apr 2011

นอนไม่หลับ แวะเข้าไปดูใน Youtube เห็นมีตอนที่ 17 แล้ว :o_what:

เออ... แล้วถ้ามันจะจบวันที่ 7 เมษา ก็แสดงว่า มันเหลือไม่กี่ตอนแล้วสิครับ

ภาคหลัก ดูมาตั่งแต่เด็ก จนเกือบจะแก่ตายแล้ว เพิ่งจะจบไปไม่กี่ปี
ภาคใหม่ มาเร็วจบเร็วซะงั้น... :o_cry2:

ว่าแต่มังงะ มีเว็บไหนให้แอบอ่านบ้างครับเนี้ย ผมเห็นมีแต่ นารุโตะ (นี่ก็ลากยาวได้อีก...)

zineryl's Photo zineryl 04 Apr 2011

View PostTheBoat, on 04 April 2011 - 02:46 AM, said:

นอนไม่หลับ แวะเข้าไปดูใน Youtube เห็นมีตอนที่ 17 แล้ว :o_what:

เออ... แล้วถ้ามันจะจบวันที่ 7 เมษา ก็แสดงว่า มันเหลือไม่กี่ตอนแล้วสิครับ

ภาคหลัก ดูมาตั่งแต่เด็ก จนเกือบจะแก่ตายแล้ว เพิ่งจะจบไปไม่กี่ปี
ภาคใหม่ มาเร็วจบเร็วซะงั้น... :o_cry2:

ว่าแต่มังงะ มีเว็บไหนให้แอบอ่านบ้างครับเนี้ย ผมเห็นมีแต่ นารุโตะ (นี่ก็ลากยาวได้อีก...)

ตัว manga อีก 2 ตอนจบครับตอนก่อนสุดท้ายหนังสือวางแล้วแต่บนเน็ทยังไม่มา

HOTLINE26's Photo HOTLINE26 17 May 2011

ชอบมากเลยครับสำหรับ saint seiya :cat_dance: