`

Jump to content

gun bros อัพเดทแล้ว มีเทคนิคอัพเลเวลแบบเร็วสุดยอดมาสอนด้วย

20 replies to this topic

#1 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 March 2011 - 04:07 PM

gun bros เกมแนวยิงสะบั้นหั่นแหลกมุมมองจากด้านบน ตอนนี้อัพเดทแล้ว มีฉากใหม่เป็นฉากซอมบี้ ใครไม่เคยเล่นแนะนำให้หามาโหลดนะครับ ฟรี! โหลดได้ที่นี่

http://www.glu.com/game/gun-bros

ตัวอย่างเกมส์สำหรับคนไม่เคยเล่นนะครับ

สำหรับเทคนิคอัพเลเวลเร็วๆ ผมเล่นมา 2 วัน โดดจากเลเวล 9 มาเป็น 78 แล้ว ปกติเล่นกันเป็นเดือนครับ

ก่อนอื่นให้หาเพื่อนที่เลเวลสูงๆ อาวุธดีๆมาเป็นเพื่อน (แนะนำคนชื่อ QOO415 อาวุธครบ) ในเกมส์จะเลือกเพื่อนมาช่วยเล่นได้ครับ

ต่อจากนั้นเลือกฉากดาว Bokor (ดาวซอมบี้) แล้วเราก็หลบหลังเพื่อนให้มันฆ่าศัตรูให้เรา ด่านนี้จะได้ค่าประสบการณ์เร็วมากเพราะศัตรูออกมาเยอะพร้อมๆกัน

เทคนิคทำให้ค่าประสบการณ์ขึ้นเร็วขึ้นอีกคือให้เปลี่ยนอาวุธไปเรื่อยๆ อาวุธแต่ละอันจะมีดาวสามระดับ เมื่อใช้ไปเยอะๆ มันจะขึ้นไปอีกระดับได้ ซึ่งตอนที่ขึ้นแต่ละระดับจะมีค่าคูณค่าประสบการณ์ด้วย คือ 5% 30% 80%

ของผมพอเลเวลขึ้นมาระดับหนึ่งผมก็ไปเอาอาวุธห่วยๆ ถูกๆมาใช้ เล่นรอบเดียวก็ขึ้นถึงระดับ 3 เลย ได้ค่าประสบการณ์มาทีเกือบ 4 หมื่น เลเวลพุ่งเร็วมากครับ พออาวุธอัพเต็ม ก็ไปเปลี่ยนอาวุธใหม่มา

ส่วนไอดีผมนะครับ matt-sup เลเวล 78 ยังไงแอดกันมานะครับ

#2 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 April 2011 - 10:57 AM

ทำอย่างไงก็ไม่ได้ 4 หมื่นอย่างท่าน แต่ว่าเกมนี้ผม hex เอาง่ายกว่าเยอะ ครับ

#3 mm3

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 April 2011 - 02:39 PM

View Postaradinz, on 07 April 2011 - 10:57 AM, said:

ทำอย่างไงก็ไม่ได้ 4 หมื่นอย่างท่าน แต่ว่าเกมนี้ผม hex เอาง่ายกว่าเยอะ ครับ

ก่อนหน้านี้จะได้ง่ายกว่า เพราะมีช่วงพิเศษให้ xp คูณสอง

แต่ตอนนี้ใช้วิธีนี้ครับ รอให้อาวุธใกล้ๆขึ้นระดับสาม(ทอง)แล้วเข้าไปเล่น ตุนไอเท็มอมตะ 6 วิ กับเติมเลือดไว้เยอะๆ แล้วเข้าไปเล่น ผมเล่นด่านซอมบี้เหมือนเดิมก็ยังได้เกิน 4 หมื่นได้นะครับ เคยได้เยอะกว่านั้นอีกใช้ไอเท็มผ่านไป 50 กว่าด่านซอมบี้ (เผอิญเพื่อนที่ใช้เก่งด้วย)

ช่วงนี้เงินคูณสองนะครับ ช็อปไอเท็มกระจาย

#4 aradinz

Posted 09 April 2011 - 09:16 AM

ได้ EXP สองแสนล่ะครับ เริ่มซอมบี้ Hored 10 ถึง 500นิดๆ ได้เงินประมาณแสนกว่าๆ ถ้าเลือกที่ยืนดีๆ ซอมบี้จะเข้ามาแค่สองทางครับ ไม่ต้องวิ่งยิงให้เหนื่อย แต่เล่นแล้วจะหลับกดยิงค้างอย่างเดียว นั่งรอเติมเลือดบ้าง แต่ไม่ถึงกะเปลืองยา ผมหมดยาไปไม่ถึง 15 ขวด ได้สกอร์ 391767698 ประมาณ 25 นาที ลองดูน่ะครับ :brick:

#5 StreETSouLz

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 April 2011 - 12:43 PM

เวลาจะแอดเพื่อนเลือกตรงไหนหรอครับ

#6 aradinz

Posted 09 April 2011 - 05:09 PM

เข้าไปเกมเซนเตอร์เลยครับ แล้วก็ friend แล้วก็ + ข้างบนครับ

#7 mm3

เซียนเกม

Posted 09 April 2011 - 09:57 PM

View Postaradinz, on 09 April 2011 - 09:16 AM, said:

ได้ EXP สองแสนล่ะครับ เริ่มซอมบี้ Hored 10 ถึง 500นิดๆ ได้เงินประมาณแสนกว่าๆ ถ้าเลือกที่ยืนดีๆ ซอมบี้จะเข้ามาแค่สองทางครับ ไม่ต้องวิ่งยิงให้เหนื่อย แต่เล่นแล้วจะหลับกดยิงค้างอย่างเดียว นั่งรอเติมเลือดบ้าง แต่ไม่ถึงกะเปลืองยา ผมหมดยาไปไม่ถึง 15 ขวด ได้สกอร์ 391767698 ประมาณ 25 นาที ลองดูน่ะครับ :brick:

โห ใช้ปืนอะไรครับเนี่ย เจ๋งสุดๆ ผมยังไม่เฉียดเลย ผมไปยืนแถวๆขวาบนของจอ น่าจะที่เดียวกัน ซอมบี้จะเข้ามาแค่สองทาง

#8 aradinz

Posted 10 April 2011 - 02:04 PM

View Postmm3, on 09 April 2011 - 09:57 PM, said:

โห ใช้ปืนอะไรครับเนี่ย เจ๋งสุดๆ ผมยังไม่เฉียดเลย ผมไปยืนแถวๆขวาบนของจอ น่าจะที่เดียวกัน ซอมบี้จะเข้ามาแค่สองทาง

ปืนอันหน้าสุดท้ายที่เป็นนำวิถีอ่ะครับ กดยาวๆ เลย เล่นคู่กับคนที่คุณแนะนำ อ่ะครับ แต่เกมนี้มันนับเลเวลกะ จำนวนตัวที่ฆ่า อีกนานมากคงจะติดอันดับโลก แหะๆ

#9 mm3

เซียนเกม

Posted 10 April 2011 - 06:11 PM

View Postaradinz, on 10 April 2011 - 02:04 PM, said:

ปืนอันหน้าสุดท้ายที่เป็นนำวิถีอ่ะครับ กดยาวๆ เลย เล่นคู่กับคนที่คุณแนะนำ อ่ะครับ แต่เกมนี้มันนับเลเวลกะ จำนวนตัวที่ฆ่า อีกนานมากคงจะติดอันดับโลก แหะๆ

อันนั้นมันตั้ง 500+ warbucks ไม่ใช่เหรอครัยบ ได้มาไงเนี่ย ผมได้แต่มองอยู่ห่างๆ

#10 aradinz

Posted 11 April 2011 - 08:42 AM

ผมซื้อแจกได้เลยครับ ถ้ามันทำได้น่ะ วิธีก็อย่างที่บอกไปข้างบนครับ Hex เอาล้วนๆๆ

#11 mm3

เซียนเกม

Posted 11 April 2011 - 10:36 AM

View Postaradinz, on 11 April 2011 - 08:42 AM, said:

ผมซื้อแจกได้เลยครับ ถ้ามันทำได้น่ะ วิธีก็อย่างที่บอกไปข้างบนครับ Hex เอาล้วนๆๆ

hex นี่ต้องเจลใช่ไหมอะ แล้วมันจะขึ้นใน game center หรือเปล่าครับ?

#12 aradinz

Posted 11 April 2011 - 11:40 AM

เจลครับ แต่เกมเซนเตอรนี้เลเวลของผมก็ยังดูได้อยุ่น่ะครับ อัพเดทตามเลเวลในเกมผมเลย

แต่จะติดไรอย่างอื่นมั้ยนี้ ผมไม่รู้ล่ะครับ แต่เคยได้อ่านผ่านตามาบ้างว่า มันก็มีแบนน่ะครับ

ถ้าเครื่องเจลอยากทำก็ถามได้นะครับ

#13 mm3

เซียนเกม

Posted 11 April 2011 - 12:53 PM

View Postaradinz, on 11 April 2011 - 11:40 AM, said:

เจลครับ แต่เกมเซนเตอรนี้เลเวลของผมก็ยังดูได้อยุ่น่ะครับ อัพเดทตามเลเวลในเกมผมเลย

แต่จะติดไรอย่างอื่นมั้ยนี้ ผมไม่รู้ล่ะครับ แต่เคยได้อ่านผ่านตามาบ้างว่า มันก็มีแบนน่ะครับ

ถ้าเครื่องเจลอยากทำก็ถามได้นะครับ

ขอบคุณครับ เผอิญไม่ได้เจล คงต้องก้มหน้าก้มตาเก็บกันต่อไป (โหลดพวกแอ็พที่แถม warbucks) ได้ทีละ 2 บ้าง 4 บ้าง ก็ทนๆไป :D

#14 aradinz

Posted 11 April 2011 - 06:44 PM

ไม่แน่ใจน่ะครับ แต่ตอนแรกที่ยังไม่ได้Hex มันได้จากกว่า add friend ด้วยนิครับ แต่ไม่ชัวร์น่ะ
เพราะธนบัตรผมมันขึ้นมาเองโดยไม่เคยไปโหลดเกมมันเลย แต่เป็น add คุณกะคนนั้นมา แค่นั้นเองครับ

#15 mm3

เซียนเกม

Posted 12 April 2011 - 01:36 AM

View Postaradinz, on 11 April 2011 - 06:44 PM, said:

ไม่แน่ใจน่ะครับ แต่ตอนแรกที่ยังไม่ได้Hex มันได้จากกว่า add friend ด้วยนิครับ แต่ไม่ชัวร์น่ะ
เพราะธนบัตรผมมันขึ้นมาเองโดยไม่เคยไปโหลดเกมมันเลย แต่เป็น add คุณกะคนนั้นมา แค่นั้นเองครับ

รู้สึกว่าตอนแรกๆ จะได้ฟรีมาเหมือนกัน แต่หลังจากนั้นต้องหาจากโหลดเกมส์ตลอดเลย กว่าจะมีเกมส์โหลดฟรีหลุดมาที มาทีก็ได้ทีละ 2-4 แต่บางวันก็กดทีเดียว 10+

#16 StreETSouLz

Posted 15 April 2011 - 01:55 AM

hex ยังไงหรอครับ รบกวนหลังไมค์ก็ได้ครับ :o_love:

#17 aradinz

Posted 15 April 2011 - 01:11 PM

เดียวจัดให้ตรงนี้้เลยก็ได้ครับ คราวๆๆน่ะครับสิ่งที่จำเป็นต้องใช้
1. ไอโฟนจิลแล้ว
2. โปรแกรม ssh ที่เอาไว้เข้าไปเอาฟายในเครื่องครับ แล้วแต่ตัวที่ใช้ ผมใช้ตัวชื่อคล้าย windows explorer
3. โปรแกรม Hex หาเอาในกลูเกิ้ล ชื่อ hex workshop
แค่นี้ครับ หาเอาน่ะครับคงไม่ยากเกินไปน่ะครับ
มาถึงการทำ
1. เข้าเกมไปจดเงินกะ ธนบัตร มาก่อนครับ ตามนั้นน่ะครับแล้วปิดเกมให้หมด เน้นให้หมดน่ะครับ
2. เข้าไปเอาฟายในโฟรเดอร์เกม ในเครื่องไอโฟร private/var/moblie/applications/หาเอาครับเกมgunbros/documents หาฟาย XXXXXXX_1000
3. อย่าลืม copy original ไว้ด้วยน่ะครับ เอาฟายที่ได้มาเปิดด้วยโปรแกรม Hex ครับแล้ว Ctrl+f หา search เปลี่ยนเป็น 16 bitunsigh เขียนไงหว่าไม่แน่ใจครับ ไม่ได้ทำหน้าเครื่องที่ทำไว้ ด้วยยอดเงินน่ะครับ จะเจอยอดเงินครับ ที่มันเป็นข้อมูลเลขฐานข้างหน้า แต่ข้างขวา จะเห็นเป็นยอดเงิน แก้ทั้ง 16 หรือ 32 ให้เป็นเงิน 999999 ส่วนธนบัตร ตรงกลางหน้าจอแถวที่เป็นฐานของเงินอ่ะครับ น่าจะมีไม่เยอะมันจะเป็นเลขตามเกมเลย มี 1 มันจะเป็น 00 00 00 01 ลากแล้วแถบดำคลุมไว้ แล้วไปแกทางขวาครับ
4. เซฟแล้วเอาไปโยนกลับที่เดิม แล้วเข้าเกมเลยครับ ถ้าถูกมันจะได้ครับ ถ้าเด้งออกหรืออะไรก็ตาม คุณไม่รู้จักผม ผมไม่เคยสอนไรทั้งนั้น ยอมรับได้น่ะครับ
5. ถ้าเข้าได้ต่อครับ ซื้อของตามใจชอบครับ ซื้อให้พอใจครับ แล้วออกจากเกม ลองปิดให้หมดน่ะครับ เข้าไปใหม่ถ้ามันเป็นเงินเต็มเหมือนเดิม แต่ของที่ซื้อยังอยู่ถูกแล้วน่ะครับ ปิดเกมให้หมดใหม่ครับ แล้วลบเกมทิ้ง *****แต่เก็บเซฟ game center ไว้น่ะครับ เน้นครับว่าต้องเก็บไว้น่ะครับ****** แล้วลงเกมใหม่อีกครั้งที่นี้เงินเลเวล มันจะเพิ่มขึ้นลดลงแล้วครับ ไม่แนะนำทำกับเลเวลน่ะครับ เพราะผมไม่ได้ทำ

ปล. เกมพังเล่นใหม่ ไม่เกี่ยวกะผม อ่านไม่เข้าใจลองถามมาครับ ไม่มีรูปเพราะไม่ได้อยู่หน้าเครื่องที่ทำ ขอโทษที่ครับ

#18 aradinz

Posted 18 April 2011 - 05:28 PM

edit ไม่ได้ แก้ไขตรง การแก้ธนบัตรน่ะครับ มันต้อง 01 00 00 00 ทำแทบดำแล้วแกครับ ถ้าคลุมถูกมันต้องเป็น 1 ที่ 16 และ 32 ครับ

ถ้าจากรูปนี้ exp ผม 7671 ธนบัตร 3 คลุมแล้วแก้ได้เลยครับ 16 กับ 32 ทั้ง 4 ช่องเลยน่ะครับ

#19 StreETSouLz

Posted 19 April 2011 - 03:06 PM

โอ้ ขอบคุณมากครับ :cat_dance:

#20 kks

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 May 2011 - 03:22 PM

ว่าจะลองเมือนกันครับ