`

Jump to content

อยากได้อะไรใน Fifa 12

10 replies to this topic

#1 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 March 2011 - 12:14 AM

พอดีไปเจอเวบไซต์นึงครับ ชื่อ fifplay

เป็นเวบไซต์ที่รวมเอาคอมเม้นต์ของผู้เล่นเกมฟีฟ่าทุกๆเครื่องไว้

ตอนนี้เขามีโครงการให้ผู้เล่นเข้าไปเขียนสิ่งที่อยากได้ในฟีฟ่า12 แล้วทางทีมงานจะพิจารณาว่า request ที่ส่งไปมีประโยชน์หรือไม่ แล้วส่งต่อไปให้ทาง EA อีกที
แต่เขาไม่ใช่ทีมงาน EA โดยตรงนะครับ ย้ำนะครับว่าไม่ใช่ EA โดยตรง

เพียงแต่ผมคิดว่า ถ้าคอมเมนต์ของเราดีจริงๆก็อาจจะไปถึง EA ได้จริงๆครับ

ใครที่สนใจ หรือมีอะไรคาใจกับภาค11 จะเขียนไว้ในกระทู้นี้ฝากผมไปบอก หรือว่าไปพิมพ์บอกที่เวบได้โดยตรงเลยนะครับที่
http://www.fifplay.c...#comment-123957

โดยต้องเขียนเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้นนะครับ

เมื่อกี้ผมเขียนไปชุดนึงแล้ว ขอไปหลายอย่างเหมือนกัน :o_shame:
เช่น สภาพสนามที่ต่างกันทำให้การเล่นออกมาต่างกัน บอลเด้งไม่ดี
ซีนอารมณ์ เช่น ทะเลาะ หรือ ประท้วง แต่ไม่ต้องตัด แค่ซูมอินแบบตอนให้ใบเหลืองใบแดงของภาค 11
ฐานข้อมูลนักบอลเยาวชนที่ดีใกล้เคียงเกม FM

ถ้าสนใจก็เขียนในกระทู้นี้ หรือตามเข้าไปเขียนในลิ้งค์ได้เลยครับ

ปล. แอบขอไทยพรีเมียร์ลีกกับ เจลีกไปด้วยแหละ :o_shame:
ปล2. อยากให้แก้บัค หรือเซอร์เวอร์ ก้บอกได้นะเอ้อ

Edited by sido_bomm, 27 March 2011 - 12:18 AM.

#2 thekengs

Hello Again ^^

• Royal Executive Members

Posted 27 March 2011 - 12:25 AM

รีเพลย์ให้ครบทุกลูกจ้า นอกนั้นบอมเขียนครอบคลุมหมดละ

#3 sido_bomm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 27 March 2011 - 12:27 AM

เอ้ยพี่ ผมเขียนไปหมด แม่งลบของผม เซ็งมาก อย่างเยอะ

อ่อ กลับไปอ่านอีกที เข้าใจละ เขียนซ้ำกับของคนเก่า มีคนเขียนแบบผมไว้แล้ว:o_shame:

Edited by sido_bomm, 27 March 2011 - 12:31 AM.

#4 burger

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2011 - 12:52 AM

ขอสนามสดใสได้ไหมครับ

ไม่ชอบหิมะเลย มองลูกไม่ค่อยเห็น
ไม่ชอบฝนตก เลย บอลหนืด

ขอไทยลีคด้วย Posted Image

#5 มือใหม่คอนโซล

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 27 March 2011 - 06:01 PM

เวลาเล่นออนไลน์ ถ้าแพ้แล้วกดออก ต้องหาบทมาลงโทษคนกดออกก่อนเกมส์จบครับ. ฝากไปด้วย

#6 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 29 March 2011 - 06:45 AM

คนกดออกก่อนจบเกมส์ก็แพ้ไปไงครับ แล้วค่า dnf ก็เพิ่มขึ้นเป็นการประจานตัวเองไปในตัว

#7 thekengs

Hello Again ^^

Posted 29 March 2011 - 09:52 AM

มีมาบอกเพิ่มครับ

เสื้อแข่ง?

ทีมปัจจุบันจะมีชุดแข่ง3แบบ แต่บางทีม(ในเกม)มันจะมีแค่2แบบ

อย่างนาโปลี เจอ นาโปลี สีเสื้อมันเหมือนกัน

สีเสื้อเหย้า กางเกงขาว เสื้อฟ้า

สีเสื้อเยือน กางเกงฟ้า เสื้อขาว

เล่นๆไปมีงง

ชุดทีมแข่งที่3 ถ้าจำไม่ผิดของจริงจะมีสีแดงนะ ขอได้มั้ยเสื้อแข่งอะ

#8 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 29 March 2011 - 09:57 AM

:o_worry:หิืมะตกพอว่า สนามหิมประปรายไม่เอาได้มั้ย แรนด้อมเจอบางครั้ง ยิ่งทีวีบางอันตรงกลางมันจะขาวๆ เมื่อวานเล่นลีคกับชาวบ้านเสื้อทีมเราขาวด้วยปวดตา

#9 Fucka

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 March 2011 - 10:03 AM

อยากได้แบบ ตัวสำรอง มาวิ่งวอร์มข้างสนาม ครับ

#10 ta.en

สิ้นสุดการรอคอย WE R 11

Posted 29 March 2011 - 12:20 PM

เคยสังเกตุมั้ยว่า ทำไมแต่ละภาคที่ออกมาไม่เคยได้ดั่งใจเรา ที่ดี ๆ ก็ตัดออก เช่น แบบบอลโลกที่มีผู้จัดการทีม
ยืนข้างสนาม ภาพตอนเปลี่ยนตัวผู้เล่นไปตัดภาพนักเตะที่ไม่ได้เปลี่ยนออก และอีกหลาย ๆ อย่าง

เพราะว่า ทาง ea คงไม่อยากให้มี ภาคไหน สมบูรณ์ ครบไปหมดทุกอย่าง เพราะเดี๋ยวจะขายภาคต่อ ๆ ไปไม่ได้ :money:

#11 sarunyu_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 September 2011 - 12:01 PM

อยากได้ สาวเชียร์เหมือนในอเมริกันฟุตบอล เค้ัาเีรียก "บอม บอม เกิร์ล" ป่าวไม่รู้ :eiei2: