`

Jump to content

Final Fantasy 3 มาแล้วครับ

72 replies to this topic

#21 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 25 March 2011 - 10:55 AM

ราคาแรงอ่ะ กะจะซื้อff1-2มาเล่นหน่อย เห็นลดราคาไม่รู้จะหนุกป่าว

#22 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 March 2011 - 05:15 PM

เล่นอยู่ขอบอกว่า ภาพสวยมากๆ ระบบก็ดี

เห็นบอกว่า พอตมาจาก NDS ครับ

เกมส์มี ระบบซูมด้วย ไว้หาทางลับพิเศษ

#23 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 March 2011 - 09:18 PM

apptrackr มาแว้ววว

#24 korea

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 25 March 2011 - 10:02 PM

View PostB_BanK, on 25 March 2011 - 05:15 PM, said:

เล่นอยู่ขอบอกว่า ภาพสวยมากๆ ระบบก็ดี

เห็นบอกว่า พอตมาจาก NDS ครับ

เกมส์มี ระบบซูมด้วย ไว้หาทางลับพิเศษ
อ๊ากกกกกก อยากเล่นนนนนนนนนนนนนน

#25 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2011 - 11:41 PM

อยากเล่นรอลดราคาก่อน ยังไม่กล้ากดซื้อ

#26 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 March 2011 - 01:09 AM

ราคาโหดมากสงสัยคงต้องด้านมืดไปก่อน

#27 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 March 2011 - 10:57 AM

น่าจะทำของ ipad ด้วยนะ - -

#28 supperX

Posted 26 March 2011 - 12:17 PM

View PostLaml3o, on 26 March 2011 - 10:57 AM, said:

น่าจะทำของ ipad ด้วยนะ - -
ถ้าด้านมืด เครื่องเจลแล้ว ใช้ fullforce ขยายเต็มจอได้เลยครับ ภาพคมชัดขึ้น เต็มจอด้วย touch ไม่เพี้ยนแน่นอน เล่นอยู่ :o_smoke:

#29 Aekio

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 March 2011 - 11:41 PM

ยืนยันอีกเสียงว่า Fullforce สามารถเล่น FF3 ได้อย่างสมบูรณ์มากครับ สำหรับคนที่ใช้ iPad

เพื่อนๆ ผมที่เล่นใน iPhone ปลื้ม FF3 ใน iPad มากครับ เพราะว่าใหญ่ ภาพไม่แตก และทัชไม่เพี้ยน ทำให้การเล่นสะดวก เต็มตาขึ้น โดยเฉพาะการใช้สองนิ้วเพื่อขยายฉากเมื่อต้องสำรวจของหรือทำเควสครับ

ปล. มีเควสใหม่เพิ่มพิเศษขึ้นมาในฉบับ iPhone / iPod Touch / iPad นี้ด้วยนะครับ นั่นหมายความว่าเนื้อเรื่องจะยาวกว่าฉบับ NDS ครับ

ใครสน $15 คุ้มๆ โลดเลยครับ

#30 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 March 2011 - 12:30 AM

เออ ผมอยากถามว่าภาคนี้ถ้าเล่นขำๆ จะจบได้ภายในกี่ ช.ม.ครับ เพราะไม่กล้าเล่นกลัวติด ไม่มีเวลาทำมาหากิน

#31 Boat...

Stat CU45

Posted 27 March 2011 - 08:50 AM

ไม่ไหวแฮะ 15-16 เหรียญ แพงโคด ผมว่า 10 เหรียญก็เกินไปละ:o_smoke:

ถ้าอยากเล่น ขุดใน nds มาเล่นก็ได้

#32 Laml3o

Posted 27 March 2011 - 12:54 PM

View PostAekio, on 26 March 2011 - 11:41 PM, said:

ยืนยันอีกเสียงว่า Fullforce สามารถเล่น FF3 ได้อย่างสมบูรณ์มากครับ สำหรับคนที่ใช้ iPad

เพื่อนๆ ผมที่เล่นใน iPhone ปลื้ม FF3 ใน iPad มากครับ เพราะว่าใหญ่ ภาพไม่แตก และทัชไม่เพี้ยน ทำให้การเล่นสะดวก เต็มตาขึ้น โดยเฉพาะการใช้สองนิ้วเพื่อขยายฉากเมื่อต้องสำรวจของหรือทำเควสครับ

ปล. มีเควสใหม่เพิ่มพิเศษขึ้นมาในฉบับ iPhone / iPod Touch / iPad นี้ด้วยนะครับ นั่นหมายความว่าเนื้อเรื่องจะยาวกว่าฉบับ NDS ครับ

ใครสน $15 คุ้มๆ โลดเลยครับ

คือ ผมลง RetinaPad ไปก่อนแล้วอะครับ แล้วถ้าจะลง FullForce ต้องลบ RetinaPad ออกก่อนหรือเปล่าครับ

#33 Aekio

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 March 2011 - 01:26 PM

View PostLaml3o, on 27 March 2011 - 12:54 PM, said:

คือ ผมลง RetinaPad ไปก่อนแล้วอะครับ แล้วถ้าจะลง FullForce ต้องลบ RetinaPad ออกก่อนหรือเปล่าครับ

คิดว่า RetinaPad ทำได้เลยครับ ไม่ต้องลบไปลง FullForce หรอกครับ เพราะว่า FF3 รองรับ Retina Display ดังนั้นมันน่าจะทำงานร่วมกันได้อย่างไม่มีปัญหาแน่นอน เผลอๆ อาจทำได้ดีกว่า FullForce ด้วย เพราะโดย FullForce นั้น โปรแกรมจะไปเพิมค่าๆ หนึงลงใน .plist ของไฟล์ ทำให้บางแอปไม่สามารถใช้งาน FullForce ได้ คือใช้แล้วจะเพี้ยน แต่สำหรับ Retina Display โปรแกรมจะทำการเลือกใช้ profile Retina ของ App ที่ทำออกมารองรับ Retina Display เอง ดังนั้นน่าจะมีปัญหาน้อยกว่าล่ะครับ

ยังไงลองดูนะครับ ได้ความว่าอย่างไรอย่าลืมบอกกล่างกันด้วยนะครับผม ^^

#34 supperX

Posted 28 March 2011 - 02:26 AM

Retinapad ทำให้ภาพคมชัดขึ้นแต่ยังต้องกดx2 อยู่ซึ่งภาพจะไม่เต็มจอ มีขอบดำอยู่
แต่ fullforce ไม่ติดขอบดำเลยครับ จัดไป ลงไว้ในเครื่องทั้งสองตัวได้ครับ แต่ตอนใช้งานลองเลือกใช้แค่อย่างเดียว
บางที fullforce ใช้งานไม่ได้ก็ใช้ retinapad ไป.
App ไหนใช้ไม่ได้เลยทั้งสองตัวก็ไม่ต้องใช้ เล่นแบบแตกๆไป

#35 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 March 2011 - 10:58 AM

ซื้อไม่ไหวครับ ผมว่าแพงเกิน

แล้ว FF1 กับ 2 อันไหนน่าสนกว่ากันครับ มันลดราคาอยู่ อยากจัดซักภาคนึงครับ

#36 nonbindil

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2011 - 12:41 PM

V. ipad กำลังจะออกครับรออีกหน่อย
ส่วน ไฟนอล1กับ2 อันไหนหนุกกว่า ผมว่า 1 ครับ ภาค 2 ก็จบแล้วแต่ชอบภาค1 มากกว่า
ภาค2 มันไม่มีระบบ lv อ่า มันให้เก็บค่าความชำนาญของอาวุธแทน ซึ้งมันก็คล้ายๆกันแหละ
แต่ภาค1 แจ่มกว่า เลือกอาชีพได้เลย
ภาค2 เอาเพื่อนแต่ละอาชีพ มาเป็นพวก ก็แล้วแต่คนชอบอ่าครับ

Edited by nonbindil, 28 March 2011 - 12:43 PM.

#37 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 March 2011 - 01:36 PM

View Postnonbindil, on 28 March 2011 - 12:41 PM, said:

V. ipad กำลังจะออกครับรออีกหน่อย
ส่วน ไฟนอล1กับ2 อันไหนหนุกกว่า ผมว่า 1 ครับ ภาค 2 ก็จบแล้วแต่ชอบภาค1 มากกว่า
ภาค2 มันไม่มีระบบ lv อ่า มันให้เก็บค่าความชำนาญของอาวุธแทน ซึ้งมันก็คล้ายๆกันแหละ
แต่ภาค1 แจ่มกว่า เลือกอาชีพได้เลย
ภาค2 เอาเพื่อนแต่ละอาชีพ มาเป็นพวก ก็แล้วแต่คนชอบอ่าครับ

ขอบคุณครับ กด FF1 มาแล้ว ฮ่าๆ :o_shame:

#38 makubex

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Interests:Final Fantasy, Battle field

Posted 28 March 2011 - 02:10 PM

รอลดราคาดีกว่า 15.99 USD = 480 กว่าบาท - -; แพงไปไหนเนี่ย

#39 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 28 March 2011 - 10:17 PM

จัดไป เล่นฉากแรกก็ติดเลย ไม่รู้จะหาแหวนที่ไหน

#40 Laml3o

Posted 29 March 2011 - 05:12 PM

View PostAekio, on 27 March 2011 - 01:26 PM, said:

คิดว่า RetinaPad ทำได้เลยครับ ไม่ต้องลบไปลง FullForce หรอกครับ เพราะว่า FF3 รองรับ Retina Display ดังนั้นมันน่าจะทำงานร่วมกันได้อย่างไม่มีปัญหาแน่นอน เผลอๆ อาจทำได้ดีกว่า FullForce ด้วย เพราะโดย FullForce นั้น โปรแกรมจะไปเพิมค่าๆ หนึงลงใน .plist ของไฟล์ ทำให้บางแอปไม่สามารถใช้งาน FullForce ได้ คือใช้แล้วจะเพี้ยน แต่สำหรับ Retina Display โปรแกรมจะทำการเลือกใช้ profile Retina ของ App ที่ทำออกมารองรับ Retina Display เอง ดังนั้นน่าจะมีปัญหาน้อยกว่าล่ะครับ

ยังไงลองดูนะครับ ได้ความว่าอย่างไรอย่าลืมบอกกล่างกันด้วยนะครับผม ^^

ลองแล้วทั้ง2อัน Fullforce เจ๋งกว่าครับ

RetinaPad มีขอบดำให้เห็นด้วย ภาพก็ไม่ได้คมเท่าไหร่ ฮิฮิ

แต่ Fullforce ชัดแจ๋ว

อันนี้ภาพของ RetinaPad เอามาให้ชม

อันนี้ FullForce

Edited by Laml3o, 29 March 2011 - 05:15 PM.