`

Jump to content

[สอบถาม] ใคร hex infinity blade บ้างครับ

11 replies to this topic

#1 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 March 2011 - 07:38 PM

ใคร Hex มันได้สอนผมหน่อยครับ สู้บอสลับสองตัวสุดท้ายอย่างไงก็ไม่ชนะสักที เครียดๆ

มีใครทำได้บ้างครับ สอนหน่อยครับ จักเป็นพระคุณยิ่ง ขอบคุณล่วงหน้าครับ :cat_yes:

#2 Dr.T

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 March 2011 - 09:14 PM

Hack?

#3 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 23 March 2011 - 09:38 PM

ผมสู้ไอ้ตัวหุ่นยนต์ไม่ได้

#4 aradinz

Posted 23 March 2011 - 11:05 PM

hack ใช่ครับ แต่คือมันใช่โปรแกรม hex เอา แก้เลขฐานอ่ะครับ

หลังบอสหุ่นมันมีอีกตัวด้วยน่ะ สู้เสร็จมาต่ออีกตัวหนึ่งเลย เป็นตัวสุดท้าย จะได้ new game+ ด้วย

#5 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Gadget, Politics

Posted 23 March 2011 - 11:32 PM

ไม่ได้ยากเกินพยายามหรอกครับ การโจมตีมันก็เหมือนตัวๆที่เราสู้ปกติแค่เร็วขึ้นอ่ะ

#6 rai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 March 2011 - 01:11 PM

เลือกโล่ห์ให้ตรงกับธาตุครับ
ใช้super กับ heal ตอนที่มันใช้ท่าที่เราหลบไม่ได้
ดูจังหวะทำ stab ดีๆ
เดี๋ยวก็ฆ่าได้เอง

ผมว่านักรบห้องทางซ้ายยากกว่านะ

#7 aradinz

Posted 24 March 2011 - 03:43 PM

View Postrai, on 24 March 2011 - 01:11 PM, said:

เลือกโล่ห์ให้ตรงกับธาตุครับ
ใช้super กับ heal ตอนที่มันใช้ท่าที่เราหลบไม่ได้
ดูจังหวะทำ stab ดีๆ
เดี๋ยวก็ฆ่าได้เอง

ผมว่านักรบห้องทางซ้ายยากกว่านะ

เพื่อนผมก็บอกว่าไอ้หัวทองมันเก่งกว่า แต่ไงผมสู้มันได้สบายๆๆเลยน่ะ แต่หุ่นยนต์นี้ชนะครั้งเดียวเอง แต่ก็ไปแพ้บอสสุดท้ายอีก อนาจใจ และที่สำคัญเกียจเดินไปหามัน เบื่อตรงนี้อีก แหะๆ

ใครมีทริกไรดีๆ อีกมะครับ ขอบคุณจ้า

#8 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 24 March 2011 - 06:10 PM

ผ่านแล้วครับ new game+ แล้ว ลืมไปยังซื้อของมา up master ยังไม่หมดทุกอันเลย ต้องมาเริ่มใหม่

#9 rai

Posted 24 March 2011 - 07:05 PM

View Postaradinz, on 24 March 2011 - 03:43 PM, said:

เพื่อนผมก็บอกว่าไอ้หัวทองมันเก่งกว่า แต่ไงผมสู้มันได้สบายๆๆเลยน่ะ แต่หุ่นยนต์นี้ชนะครั้งเดียวเอง แต่ก็ไปแพ้บอสสุดท้ายอีก อนาจใจ และที่สำคัญเกียจเดินไปหามัน เบื่อตรงนี้อีก แหะๆ

ใครมีทริกไรดีๆ อีกมะครับ ขอบคุณจ้า

เรื่องทริกก็เท่าที่นึกออกก็ คอมโบชุดนึงเราจะฟันได้ 3 ครั้ง
ครั้งสุดท้ายทำให้ติด Huge damage โดยการเว้นจังหวะนิดนึง

ส่วนถ้าพลาดแล้วไม่อยากเริ่มใหม่ก็กดออกครับ
แล้วกด home 2 ครั้งจะมี app infinity ขึ้นมาด้านล่าง
กด app แช่ไว้ แล้วก็ลบ infinity blade ออก
พอเข้าใหม่มันจะสู้กับบอสเลย

ผมเล่น new game+ กว่าจะเก็บเงินซื้อ infinity blade ได้ใหม่นี่เหนื่อยเลย
มันน่าจะเหลือของเหลือเงินไว้ให้เราด้วย

Edited by rai, 24 March 2011 - 07:07 PM.

#10 aradinz

Posted 25 March 2011 - 11:10 AM

ถ้าซื้อของเครื่องจิล มันโยน file แก้ให้เหลือ 1 บาทได้อ่ะครับ

#11 rai

Posted 26 March 2011 - 11:42 AM

View Postaradinz, on 25 March 2011 - 11:10 AM, said:

ถ้าซื้อของเครื่องจิล มันโยน file แก้ให้เหลือ 1 บาทได้อ่ะครับ

อันนี้หมายถึงยังไงนะครับ

#12 aradinz

Posted 27 March 2011 - 08:22 PM

View Postrai, on 26 March 2011 - 11:42 AM, said:

อันนี้หมายถึงยังไงนะครับ

คือมันมีวิธีทำให้ราคาซื้อเหลือ 1 บาทได้ครับ แล้วแก้กลับมาขายในราคาเต็มได้ แค่นั้นล่ะครับ