`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

เอาเพลงที่ทำด้วย app garageband ใน ipad มา...

supperX's Photo supperX 17 Mar 2011

ฟังกันเพลินๆนะครับ เสียงผมไว้ the star 20 จะลองไปประกวดดูบ้าง หุๆ :o_sorry:

Evageline's Photo Evageline 18 Mar 2011

โหเจ๋งมากเลยครับ โปรแกรมนี้

ไว้หามาเล่นมั่งดีกว่า อิอิ

ชอบจากใจเลยครับ เพราะดีครับ

aordy's Photo aordy 19 Mar 2011

เยี่ยมมากครับ ไว้ผมมีไอแป็ด จะขอลองบ้าง :cat_dance:

KAD-XBOX360-2's Photo KAD-XBOX360-2 19 Mar 2011

เอาวิธีทำมาสอนมั้งดิ ^_^

captPae's Photo captPae 19 Mar 2011

เก่งมาก ใน mac book ผมยังทำไม่ิได้งี้เลย ฮ่าๆๆ

supperX's Photo supperX 19 Mar 2011

ขอขอบคุณทุกคำติชมนะครับ..........ขอออกตัวนิสนึงครับผม
ส่วนตัวเล่นดนตรีไม่เป็นนะครับ แต่ชอบที่จะเล่น จะฟัง กีต้าร์ได้แต่ตีคอร์ดเท่านั้น
แต่ app garageband เค้าออกแแบบมาให้ใช้งานได้ง่ายมาก
อย่างท่อนเกากีต้าร์ ผมก็เปิดหนังสือเพลงดูว่าเพลงนี้ใช้คอร์ดอะไร
สรุปเพลงนี้ทั้งเพลงใช้แค่ 4 คอร์ด วนไปมา
ซึ่งเพลงนี้ใช้ key Bm ผมก็แค่ set ให้เป็น key Bm
แล้วใช้ autoplay ของโปรแกรมดีดคอร์ดแค่ 4 ครั้งใน 1 ห้องเท่านั้น ที่เหลือ copy ห้องที่เราสร้างขึ้นนั่นแหละไปวางต่อๆกัน จนจบเพลง
ส่วนเสียงอื่นๆ ก็ทำแบบเดียวกัน สร้างขึ้น 1 ห้อง แล้ว copy ไปวางต่อๆกัน
ส่วน เสียง solo ในโปรแกรมส่วนของกีต้าร์ จะสร้าง key สำเร็จรูปไว้ให้ ที่ผมเลือกใช้ก็เป็น key miner ไม่ว่าเราจะกดโน๊ตตัวไหน key ก็ไม่แปล่งหูแน่นอนครับ ลองดูครับ
อยากให้ทุกท่านที่มี ipad ใช้มันให้เป็นประโยชน์และมีความสุขอย่างเต็มที่ แล้วเอามาแบ่งปันกัน
ผมก็ไม่ใช่คนเก่งอะไร แค่อยากรู้ อยากลอง อยากแบ่งปันประสบการณ์ ก็เท่านั้นครับผม :o_sorry:

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 19 Mar 2011

View PostsupperX, on 19 March 2011 - 09:58 PM, said:

ขอขอบคุณทุกคำติชมนะครับ..........ขอออกตัวนิสนึงครับผม
ส่วนตัวเล่นดนตรีไม่เป็นนะครับ แต่ชอบที่จะเล่น จะฟัง กีต้าร์ได้แต่ตีคอร์ดเท่านั้น
แต่ app garageband เค้าออกแแบบมาให้ใช้งานได้ง่ายมาก
อย่างท่อนเกากีต้าร์ ผมก็เปิดหนังสือเพลงดูว่าเพลงนี้ใช้คอร์ดอะไร
สรุปเพลงนี้ทั้งเพลงใช้แค่ 4 คอร์ด วนไปมา
ซึ่งเพลงนี้ใช้ key Bm ผมก็แค่ set ให้เป็น key Bm
แล้วใช้ autoplay ของโปรแกรมดีดคอร์ดแค่ 4 ครั้งใน 1 ห้องเท่านั้น ที่เหลือ copy ห้องที่เราสร้างขึ้นนั่นแหละไปวางต่อๆกัน จนจบเพลง
ส่วนเสียงอื่นๆ ก็ทำแบบเดียวกัน สร้างขึ้น 1 ห้อง แล้ว copy ไปวางต่อๆกัน
ส่วน เสียง solo ในโปรแกรมส่วนของกีต้าร์ จะสร้าง key สำเร็จรูปไว้ให้ ที่ผมเลือกใช้ก็เป็น key miner ไม่ว่าเราจะกดโน๊ตตัวไหน key ก็ไม่แปล่งหูแน่นอนครับ ลองดูครับ
อยากให้ทุกท่านที่มี ipad ใช้มันให้เป็นประโยชน์และมีความสุขอย่างเต็มที่ แล้วเอามาแบ่งปันกัน
ผมก็ไม่ใช่คนเก่งอะไร แค่อยากรู้ อยากลอง อยากแบ่งปันประสบการณ์ ก็เท่านั้นครับผม :o_sorry:

ผมว่าถ้าเล่นอะไรไม่เป็นเลย แล้วสามารถทำแบบนี้ได้ก็ยอดเยี่ยมมาก ๆ ครับผม :D

supperX's Photo supperX 20 Mar 2011

View PostYaKiZoBa, on 19 March 2011 - 10:04 PM, said:

ผมว่าถ้าเล่นอะไรไม่เป็นเลย แล้วสามารถทำแบบนี้ได้ก็ยอดเยี่ยมมาก ๆ ครับผม :D
:o_sorry:

supperX's Photo supperX 20 Mar 2011

เพิ่มเติมอีกนิดครับ
app garageband เค้าออกแแบบมาให้ใช้งานได้ง่ายมาก สำหรับท่านที่ไม่เป็นอะไรเลยผมว่าคลำๆเอาก็ต้องได้สักเพลงล่ะครับ :o_smoke:

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 22 Mar 2011

เยี่ยมเลยครับ