`
←  DGO CLUB : iGamers
Logo
»

ส่ง App ให้เพื่อนได้ไหมครับ

บิ๊กกิ๊กก๊อก's Photo บิ๊กกิ๊กก๊อก 11 Mar 2011

คือเพื่อนพึ่งซื้อ 4 มาแล้วเขาอยากได้ App ของเราน่ะครับ เหมือนจะเคยได้ยินว่าส่งให้แบบ Gift อะไรทำนองนี้ได้(รึเปล่าหว่า) แต่เข้าไปดูใน iTune แล้วก็ไม่เห็นมีที่ให้ส่งอ่ะครับ
ถามต่ออีกนิดครับ ส่ง Gift ที่ว่านี่คือ"ซื้อ"ให้เพื่อนคนนั้นหรือว่า App ไหนที่เราเคยซื้อมาแล้วก็ไม่ต้องเสียค่า App เวลาส่ง Gift ครับ
Edited by บิ๊กกิ๊กก๊อก, 11 March 2011 - 01:33 PM.

Zeon's Photo Zeon 11 Mar 2011

ส่งแบบ Gift ได้ครับ ผมเคยส่งให้เพื่อนเข้าไปใน App Store ผ่านมือถือ เลือก app ที่เราต้องการส่งให้เพื่อน ด้านล่างสุดมันจะมีคำว่า Gift this app ครับ แล้วก็ใส่ email เพื่อนของเราไป

Absolutely's Photo Absolutely 11 Mar 2011

เดาว่า
ส่ง Gift ที่ว่านี่คือ"ซื้อ"ให้เพื่อนคนนั้น
นะครับ

kero's Photo kero 11 Mar 2011

ส่งของขวัญ ให้ ก็ต้องซื้อใหม่สิครับ
เอาของใช้แล้วไปให้ได้งัย :o_worry:

บิ๊กกิ๊กก๊อก's Photo บิ๊กกิ๊กก๊อก 12 Mar 2011

โอเคครับ เป็นที่กระจ่างแล้ว ขอบคุณมากๆครับ :o_shame:

Toshiya's Photo Toshiya 12 Mar 2011

Share เอาสิครับ
เอา ID/pass ไป log in เข้าที่เครื่องเพื่อน แล้วกดซื้ออีกครั้ง เราจะไม่โดนเก็บเงินอีกครับ ทำได้ 5 เครื่องนะครับ :cat_yes:
ผมซื้อ App เดียวแชร์กับเพื่อน หรือ ญาติๆได้จนครบ 5 ที่เลยครับ