`

Jump to content

โกงเงิน toxic และ เลเวล เกม zombie cafe!!!!!!

14 replies to this topic

#1 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2011 - 01:57 AM

สวัสดีครับ พอดีเผลอไปลบเกม zombie cafe ไป เลยต้องเริ่มเล่นใหม่ ทำให้เกิดความอัดอั้นอยากได้ toxic เยอะๆแบบไม่ต้องเสียเงินซื้อ เลยไปหาเจอเวปนี้มา เป็นการโกงเงิน toxic หรือแม้กระทั่งเลเวลของเกม zombie cafe ครับ!!
ทำออกมาแล้วจะเป็นแบบนี้ครับ
ท่านใดสนใจสามารถดูได้จากเวปนี้ครับ
http://xsellize.com/...ney-toxic-hack/
หรือบางท่านอาจจะไม่ค่อนถนัดภาษา หรือ ขี้เกียจอ่าน ผมขออนุญาติ อธิบายแบบคร่าวๆ ตามมีตามเกิดให้ฟังนะครับ
1. สำหรับคนเริ่มเล่นใหม่ ให้เล่นไปถึงซักเลเวล 3 แล้วปิดเกม แล้วต่อกับคอม เปิดด้วย ifunbox หรือ iphone explorer ครับ (ผมใช้ iphone explorer) สำหรับคนที่เล่นไปนานแล้ว ก็ต่อปกติได้เลยครับ
2. เข้าไปที่ root /private/var/mobile/Applications/
3. เมื่อเข้าไปแล้ว จะเจอ folder ที่เป็นรหัสเยอะแยะมากมาย พวกนั้นเป็นที่อยู่ app เรานั่นเองครับ ลอง ดับเบิ้ลคลิกที่อันแรก มันจะโชว์ไฟล์ว่า ไฟล์นั้นเป็น app อะไร เราก็กดลูกศรไล่ลงมาเรื่อยๆ จนเจอ zombie cafe ครับ (ใบ้ว่า ของผม รหัสขึ้นต้นด้วย A5)
4. เมื่อเจอแล้ว ใน folder นั้น จะมีfolder อีกประมาณ 3 อัน ให้เข้าไปที่ Library/Preferences
5. เมื่อเข้ามาแล้ว ให้เราลากไฟล์ชื่อ com.capcommobile.zombiecafe.plist มาลงในเครื่องคอมของเรา
6. เปิดด้วยโปรแกรม HexEdit google ช่วยท่านได้ แนะนำให้โหลดจาก thaiware.com ครับ
เมื่อเปิดมาจะมีหน้าตาแบบนี้
เลื่อนลงมา ดูเลข 75 ด้านซ้ายมือที่ใกล้เคียงกับคำว่า you ทางด้านขวามือไว้ให้ดีๆ เมื่อลองคลิกที่เลข 75 สังเกตด้านขวา จะมีแถบดำที่ตัวอักษร U ของคำว่า you
ข้างบนของตัวเลข 75 ประมาณ 1 หรือ 2 บรรทัด จะมีเลขเลเวล เงิน และ toxic ของเรา เป็นตัวเลขฐาน 16 ครับ แปลงได้ง่ายๆที่เวปนี้
http://www.statman.i...=172&finaltext=
ลองกรอกตัวเลขลงไปในช่องแรก แล้วกดที่ to hexadecimal จะได้ตัวเลขออกมาครับ เช่น มีเงินอยู่ 50 จะได้ตัวเลข 32 ก็ลองหา 32 ดูครับ
ซึ่งจาก โปรแกรม hex editer จะแบ่งเป็นช่องๆ ตัวเลข 32 จะเป็นช่องสุดท้ายครับ สมมุติว่าเป็น 00 00 00 32 แล้วเราอยากได้เงิน 9000 ก็ไปแปลงฐานตัวเลข จะได้ค่ามาที่ 2328 ก็เอามาใส่ได้ดังนี้
จาก 00 00 00 32 จะเป็น 00 00 23 28 ได้แล้วก็เซฟและเอาไฟล์ใส่กลับเข้าไปใน iphoneของเราที่เดิมครับ แนะนำว่า ก่อนทำควร back up ไฟล์ไว้ทุกครั้งนะครับ พลาดพลั้งไป เกมแฮงค์ ต้องเล่นใหม่นะครับ :o_shame:
คราวนี้ได้เงินแล้ว จะเอา toxic ทำยังไง? ดูจากรูปข้างบนที่ผมให้มาครับ จะสังเกตได้ว่า ช่องเงินจะอยู่ติดกับช่อง toxic ครับ ตามรูปนี้
โดยเว้นเป็น 4 ช่องเหมือนกัน ก็ใส่ตัวเลขไปตามสะดวกครับ จริงๆในเวปมีวิดีโอสอนทำด้วย แต่ผมว่า วิธีนี้เวิร์คกว่า
ท่านใดเล่นเกมนี้อยู่ สนใจทำ ก็ลองได้นะครับ อย่าลืมว่าไฟล์ที่เอามาทำ ควร back up ไว้นะครับ การโกงอาจจะทำให้ความสนุกลดลง อันนี้ก็แล้วนะครับ ไปเจอมาเลยอยากเอามาแบ่งปันครับ ขอให้สนุกนะครับทุกๆท่าน

ใครเล่นเกมนี้ อยากมีเพื่อนเพิ่ม แอดมาได้นะครับ game center ผม taeuchai ครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ทีนี้ :o_sorry:

Edited by miyalovic, 11 March 2011 - 02:25 AM.

#2 tomstar

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 11 March 2011 - 10:51 AM

ขอบคุณครับ ผมเพิ่งโดนปลดแบนมาหลังจากโกงเงินไป เดี๋ยวจะลองโกง toxic มั่ง :smoke2:

#3 miyalovic

Posted 11 March 2011 - 11:48 AM

อุ๊ย มีแบนด้วยหรอครับ ทำวิธีเดียวกันรึเปล่าครับ
แต่ capcom นี่มันเจ้าพ่อตัวกินตังเลยนะเนี่ย โดนแบนก็ช่างครับ 55

#4 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 11 March 2011 - 12:54 PM

นับถือคนหาวิธีจริงๆ ส่วนผมก็คงเล่นไปเรื่อยๆ รอตบะแตกขี้เกียจรอค่อยทำมั้ง

#5 WinZero

Posted 11 March 2011 - 02:28 PM

อยากลอง แต่ขี้เกียจเริ่มใหม่

มิน่าเห็นร้านคุณ มีของเต็มเลย นึกว่าเอาเงินจริงซื้อหมด 555 ...

#6 miyalovic

Posted 11 March 2011 - 02:46 PM

View PostWinZero, on 11 March 2011 - 02:28 PM, said:

อยากลอง แต่ขี้เกียจเริ่มใหม่

มิน่าเห็นร้านคุณ มีของเต็มเลย นึกว่าเอาเงินจริงซื้อหมด 555 ...

ไม่ต้องเริ่มใหม่ก็ทำได้นะครับ แต่ผมว่า ร้านคุณก็สุดยอดแล้วครับ ผมก็แอบย่องๆไปลอกวิธีแต่งร้านมาด้วย :o_shame:

#7 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 11 March 2011 - 05:02 PM

เครื่องต้อง jail มั้ยครับ

#8 miyalovic

Posted 12 March 2011 - 12:14 AM

ต้องครับ เพราะต้องเปิดไฟล์ใน iphone

#9 WinZero

Posted 13 March 2011 - 10:52 AM

View Postmiyalovic, on 12 March 2011 - 12:14 AM, said:

ต้องครับ เพราะต้องเปิดไฟล์ใน iphone

บะ เครื่องผมไม่ได้เจล ...

#10 consolehuman

Posted 14 March 2011 - 02:25 PM

อ่าว เครื่องไม่เจลเหมือนกัน งั้นตั้งหน้าตั้งตารอยาต่อไป เพิ่งได้ซูโม่มาตัวนึง ต่อไปจะเอาถังฟื้นพลังละ

Edited by consolehuman, 14 March 2011 - 02:26 PM.

#11 miyalovic

Posted 15 March 2011 - 02:10 AM

ไม่รู้เป็นเพราะโกงรึเปล่า ทำไมผมเข้าบ้านบางคนไม่ค่อยได้ละเนี่ยครับ :o_worry:
อ่อ รู้แล้วครับ ไม่ได้อัพเดทเกม :o_love:

Edited by miyalovic, 15 March 2011 - 01:53 PM.

#12 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 15 March 2011 - 11:16 PM

version ล่าสุดทำไม่ได้แล้วนิครับ หรือทำได้กันเหรอ ผมลองแล้วไม่ได้แล้วอ่ะ

#13 miyalovic

Posted 16 March 2011 - 11:38 AM

View Postaradinz, on 15 March 2011 - 11:16 PM, said:

version ล่าสุดทำไม่ได้แล้วนิครับ หรือทำได้กันเหรอ ผมลองแล้วไม่ได้แล้วอ่ะ
อ่าว หรอครับ แย่เลย :o_worry: แต่ผมก็ปั้ม toxic ไว้ซะเยอะแล้วอ่ะครับ :love2:

#14 pro4Rmz

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 March 2011 - 04:13 PM

มันละทีนี้ :o_shout: :o_shout:

#15 aradinz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 March 2011 - 07:02 PM

ตกลงเวอร์ชั่นใหม่ทำได้น่ะครับ ลองล่ะ ขอบคุณครับ