`

Jump to content

Dragon Age 2 ยังไม่จับกลุ่มคุยกันอีกหรือครับ

46 replies to this topic

#21 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 09 March 2011 - 11:57 AM

ได้เล่นเสียที ลื่นมาก

ใครพอรุ้มั่ง ถ้าเอาเซฟภาคเก่ามาเล่นต่อ มันจะเป้นไงใคร

ไปเจอเขาบอกมาแต่ไม่บอกลายละเอียด อันนี้ลิ้งเซฟภาคแรกครับ

http://dragonagesaves.com/

Edited by Indyhell, 09 March 2011 - 12:32 PM.

#22 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 09 March 2011 - 03:56 PM

ได้ไฟล์มาพร้อมแล้ว วันนี้เด๋วกลับไปลง NB แล้วลองให้นะครับ เรื่อง Import Save จากภาคเก่า

EDIT : เซ็งเลย ลงแล้วเล่นไม่ได้ไม่รู้ทำไม T_T

Edited by GodSlaYeRz, 09 March 2011 - 08:52 PM.

#23 Zigzag

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:fifa only

Posted 09 March 2011 - 09:33 PM

ผมเล่นอยู่ สนุกดีครับ การต่อสู้เร็วมันขึ้นเยอะ

ภาพก็สวย

ขอตัวไปเล่นต่อละครับ

#24 nightdao

Posted 09 March 2011 - 09:48 PM

fวันนี้เล่นทนักเวทย์ไป7ชมและคับ ติดงอมแงม เอือกๆ

#25 kitsuphat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 10 March 2011 - 11:56 AM

ขอถามหน่อยนะครับ คือเวทย์ตอนจบ Trailer Dragon Age 2 ที่พระเอกใช้คล้ายๆ เรียกมือออกมาดึงศัตรู ขาดเป็นชิ้นๆ เนี่ยอยู่ในสายไหนหรอครับ รบกวนหน่อยครับ :o_wow:

#26 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 11 March 2011 - 01:45 PM

ยังมีคนเล่นกันอยู่รึปล่าว

เอา สูตร glitch exp + ตังค์ มาให้ ใช้กับ console ver. ไม่รู้ PC ได้รึปล่าวนะครับ

วิธีทำ
- หา quest ที่ คุยกับ npc จบแล้วไม่เข้า cutscene แล้ว ได้รางวัลเลย
ตัวอย่างเช่น quest ที่เราเจอ ของใน dungeon แล้วส่งมอบของชิ้นนั้น ให้คนในเมือง

- เซฟก่อนเข้าไปคุย เผื่อไว้
- กด x หรือ A ก่อนเข้าไปคุยกับ npc เพื่อชักอาวุธ ออกมา
- พอ ถืออาวุธซักพัก เรา จะเก็บอาวุธ จังหวะที่เก็บนั่นแหละครับ เข้าไปคุยกับ npc โดยกดปุ่ม X หรือ A รัวๆ เลย exp และ เงินรางวัล จะพุ่งพรวดๆ

คำเตือน ใช้ แล้ว ศัตรู ก็จะเก่งขึ้นตามเราด้วยนะ ระวังให้ดี

#27 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 11 March 2011 - 04:18 PM

ฝั่ง PC มี DLC มาให้ดหลดแล้วนะ

#28 Sam_FISher

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 12 March 2011 - 08:40 AM

เซฟที่อิมพอร์ทมาไม่มีอะไรมากครับ แค่เป็น Backgroud เรื่องจากภาคที่แล้ว เช่น กษัตรย์เป็นใคร (ภาค Origins เราต้องเลือกสองคน ว่าใครจะอยู่ใครจะไป) , ศพเผามั้ย , ได้ช่วยอันนี้รึเปล่า อะไรประมาณนี้น่ะครับ แล้วมาอยู่ในเรื่องก็แค่เรื่องเล่า

ภาคนี้ส่วนตัว มันไม่ยิ่งใหญ่ชอบกลครับ ไม่ว่าจะเนื้อเรื่อง หรือ แผนที่เมือง มันดูไม่ใหญ่เลยจริงๆให้ดิ้นตายเถอะ แถมเนื้อเรื่องทั้งหมดนี่เหมือนเราแค่ปูพรมครับ ความยิ่งใหญ่น่าจะมีต่อ ในรูปแบบ DLC ไม่ก็ DAIII
แต่เกมนี้ก็ทำให้ผมวิ่งไปซื้อแท้วันแรกแหละครับ(PC) ชอบจริงๆ ยังไงก็ชอบ
เล่นดาบใหญ่ครับ มันโคตรๆ วิ่งเข้ากางดงแล้วฟาดกระจาย ผมชอบมากเลย แต่ผมเจอศัตรูตัวๆนะ หึ ... มันถึกเหลือเกินศัตรูเอ๋ย

ถามอะไรหน่อยครับ ผู้หญิงโร๊ค ในเทรลเลอร์ และ เดโม มีในเกมส์รึเปล่าครับ ผมเล่นจบแล้วไม่ยักกะเจอ มาในรูปแบบ DLC เรอะ !?

#29 hmashin

Posted 12 March 2011 - 05:19 PM

ที่โหลดเซฟเก่ามาได้ก็คล้าย ๆ กับแฟนเซอวิสครับ มีอะไรให้แฟนเกมคิดถึงพอหอมปากหอมคอ
ส่วนโร๊คผู้หญิงที่พูดถึงคือ Isabela รึเปล่าครับ ถ้าใช่คนเดียวกัน เราจะได้เธอเป็นพวกหลังจากทำเควสให้เธอครับ

#30 Onteen

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 13 March 2011 - 05:32 PM

ใครรู้วิธีได้ตัวละคร เจ้าชายเซบัสเตียน นักนู มั่งครับ โหลด DLC มาลงแล้วครับ

#31 Indyhell

Posted 13 March 2011 - 05:52 PM

ผมยังเวล6เอง ไม่ไปถึงไหน ไม่ได้แต่ะเลย

ทำไมความรุ้สึกมัน ไม่อลังการ เหมือนภาคแรก

ผมลืมวิธีเซ็ทให้มัน ฮิลหรือกิน ยาเติมเลือด เองแล้ว ใครก็ได้ครับช่วยบอกคร่าวๆ ที

#32 Onteen

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 13 March 2011 - 06:52 PM

คำสั่ง TACTICS
เลือก Self และ Health แล้วก็เลือก เปอเซ้น ว่าจะเติมตอนกี่เปอนะครับ และเลือกตรงช่อง Action เลือก Ust Item เลือกชนิดยาที่จะให้เติมครับ

#33 hmashin

Posted 13 March 2011 - 07:07 PM

เซบัสเตียนเข้ากลุ่ม Act 2 ถ้าเราทำเควส Duty เสร็จครับ

#34 peXXeq

เซียนเกม

Posted 15 March 2011 - 12:36 AM

ทำไมเล่นจบแล้วเริ่มรอบใหม่ เซฟตัวเก่ามันหายไปเลยละเนี่ย เกิดอะไรขึ้น ใครทราบบ้าง

#35 money

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 15 March 2011 - 01:03 AM

View Posthmashin, on 13 March 2011 - 07:07 PM, said:

เซบัสเตียนเข้ากลุ่ม Act 2 ถ้าเราทำเควส Duty เสร็จครับ

Act 2 หมายถึงประมาณช่วงไหนเหรอครับ?

ตอนนี้ผมเคลียทั้ง side quest / secondary quest / main quest เรียกว่าเคลียทุกเควส
เก็บทุกเม็ดเลย รวมถึงเควส duty ด้วย จนเหลือแต่ยังไม่ได้ลง deep road เท่านั้น กะว่าได้ปรินซ์เซบาสเตียนแล้วจะเอาลงไปdeep roadด้วยกัน
เห็นยืนแอ็คอยู่ใน chantry นานแล้ว ไม่มากับเราซักที

#36 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 15 March 2011 - 03:37 AM

View PostpeXXeq, on 15 March 2011 - 12:36 AM, said:

ทำไมเล่นจบแล้วเริ่มรอบใหม่ เซฟตัวเก่ามันหายไปเลยละเนี่ย เกิดอะไรขึ้น ใครทราบบ้าง

เป็นเหมือนกัน แต่ เห็นที่บอร์ด gcon บอกว่า ให้ลองเลือก switch character ในหน้า load save ดูครับ

ผมยังไม่ได้ลองนะ อ่านมาอีกทีเหมือนกัน

#37 hmashin

Posted 15 March 2011 - 04:44 AM

ของคุณ Money
Act 2 คือ หลังจากลุย Deep road ครับ

ของคุณ PeXXeq
เซฟจะแยกเป็นตัวละครไปครับ ถ้าระบบเหมือนภาคที่แล้วให้กด x เปลี่ยนตัวละครหลังจากเมนู Load ครับ

#38 money

Posted 15 March 2011 - 09:17 PM

View Posthmashin, on 15 March 2011 - 04:44 AM, said:

ของคุณ Money
Act 2 คือ หลังจากลุย Deep road ครับ

ของคุณ PeXXeq
เซฟจะแยกเป็นตัวละครไปครับ ถ้าระบบเหมือนภาคที่แล้วให้กด x เปลี่ยนตัวละครหลังจากเมนู Load ครับ

อ่อ....งี้นี่เอง ขอบคุณครับ

#39 Xeroth 'X' Xawiar

Posted 21 March 2011 - 06:54 PM

##
ถ้า import save เก่ามาเล่น
จะได้เนื้อหาการตัดสินใจจากภาคแรก มาเป็นเนื้อเรื่องเบื้องหลังเล็กๆน้อยๆครับ
เช่น ใครเป็นกษัติย์, เราเป็นพวกเข้าข้าง Mage หรือ Templar
รวมถึงมี side quest เล็กๆน้อยๆประมาณ 5-6 quest ที่จะเพิ่มเข้ามาให้เล่นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของเราด้วย

##
โร้คสาวในเทรลเลอร์นั้น คือ Isabella ครับ
โดยเราจะได้มาจากการเล่น quest ของเธอครับ
เราจะได้ quest มาโดย condition ดังนี้ครับ
1. ต้องได้ Anders มาเป็นพวกก่อน (Mage ผู้ชายสายฮีลอ่ะครับ จาก quest: Tranquility)
2. เข้าไปที่บาร์ The Hanged Man ที่อยู่ที่ low town ก็จะตัดเข้าคัตซีนของ quest เลยครับ
3. เล่น quest นี้ให้จบก่อนที่จะเดินทางเข้า deep road นะครับ

#40 tonnam121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 23 March 2011 - 10:25 AM

เผอิญว่าผมก็เล่นเกมนี้เหมือนกันนะครับ แล้ว ผมอยากถามว่า เกมนี้มันไม่มีร้านตีชุดเกราะเหรอครับ แล้วในตัวเมืองมีร้านไหนบ้างที่จะตีอาวุธนะครับ

ขอบคุณมากครับ