`
←  DGO Photo Club
Logo
»

อัลบั้มดองนิดหน่อย... Stop ที่ Mestyle (รอ...

PrTv's Photo PrTv 06 Mar 2011

ถ่ายมาพักนึง เพิ่งมีเวลาทำ เคยถ่าย stop ที่ Mestyle แล้วหนนึง อันนี้รอบ 2 ที่เดิม นางแบบเดิม แต่เปลี่ยน theme นิดหน่อย ลองหามุมต่างจากคราวแรกดูบ้าง

อันนี้ลองฝากกับ Imageshack ดูอีกที ถ้าใครดูไม่ได้ ขึ้นเป็นกบเหลือง บอกได้นะครับ จะได้เปลี่ยนที่

เอา flash ไปยัดใส่ไอ้กลมๆ... ผมเห็นไอ้กลมๆนี่แล้วคิดถึง Big Daddy แฮะ

flash วางหลัง ดัน iso 1250 โลด

มุมนี้ชอบสี กับลูกศร 3 อัน ชี้มาที่นางแบบ แสงธรรมชาติสบายๆ

MoDiFy's Photo MoDiFy 06 Mar 2011

stop นี้ผมว่าหวานก็ได้ sexy ก็ดี

tha's Photo tha 06 Mar 2011

ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยพับผ่า
สวยมากครับบบบบ

Maburu's Photo Maburu 06 Mar 2011

โหยโคดสวยเลยครับบบ

classic's Photo classic 07 Mar 2011

ไร้ที่ติ เหมือนเดิม

ฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยนะครับ ^^

snksnk's Photo snksnk 07 Mar 2011

สวยงามเหมือนเดิมเลยครับ

Kisame's Photo Kisame 07 Mar 2011

รูปสวยทุกรูปเลย :o_shame:
ผอมลงไปหรือเปล่าครับ
ตอนงานมอเตอร์โชว์ดูอวบกว่านี้นะ

pokojung's Photo pokojung 07 Mar 2011

:o_shame: น่ารักจริงๆ ว่างคราวหน้าขอติดสอยห้อยตามไปเรียนรู้ด้วยคนนะฮาฟ

finalekung^^'s Photo finalekung^^ 07 Mar 2011

โหย~ ถ่ายออกมาสวยมากๆเลยครับ เห็นแล้วอยากถ่ายรูปบ้างทันทีเลยครับ :love2:

zervilz's Photo zervilz 07 Mar 2011

ภาพสวยมากครับ นางแบบก็น่ารัก
เอาภาพรอบแรกมาลงบ้างสิครับ

PrTv's Photo PrTv 07 Mar 2011

ขอบคุณที่เข้ามาชมค้าบ

ถ้าเห็นว่าภาพสวย ก็เพราะนางแบบแหละครับ ใครไปถ่ายก็ออกมาดีทั้งนั้นเพราะแบบมันสวย ถ้าลองไปถ่ายจะรู้ แหะๆ

View Postzervilz, on 07 March 2011 - 11:22 AM, said:

ภาพสวยมากครับ นางแบบก็น่ารัก
เอาภาพรอบแรกมาลงบ้างสิครับ

ลงไปแล้วครับ 4 เดือนก่อน คนละแนวกับอันนี้ อันนั้นแนวหวานๆใสๆ อันนี้ แนวฉูดฉาด นิดหน่อย
http://www.dvdgameon...howtopic=244642

Hero of Gunner's Photo Hero of Gunner 07 Mar 2011

แจ่มมากครับ

jumbadevil's Photo jumbadevil 07 Mar 2011

ตามดูไปมาๆ กับ thaiD ภาพเนียลกริ๊ปทุกรูป picture control ก็ปรับตามคุณ PrTV แล้วแต่ทำไมไม่สีแสบทรวงแบบท่านเลย ได้มาprocess อีกทีมั้ยครับ :o_love:

chappy's Photo chappy 07 Mar 2011

>>>>> นำผลงานดีๆมาฝากเพื่อนๆอีกแล้ว :cat_dance: ขอบคุณครับ ดูกี่ทีๆก้อไม่เบื่อ :o_shame:

PrTv's Photo PrTv 07 Mar 2011

View Postjumbadevil, on 07 March 2011 - 03:43 PM, said:

ตามดูไปมาๆ กับ thaiD ภาพเนียลกริ๊ปทุกรูป picture control ก็ปรับตามคุณ PrTV แล้วแต่ทำไมไม่สีแสบทรวงแบบท่านเลย ได้มาprocess อีกทีมั้ยครับ :o_love:

Picture Control ที่ผมแนะนำใน ThaiD จะเน้นเรื่อง Skintone นะครับ เพราะ Nikon ถ้าถ่ายคนใช้ Standard จะติดเหลืองครับ

ส่วนสีของฉากหลัง ที่บอกแสบทรวง เพราะอันนี้ผมอยากเน้นแบบฉูดฉาดหน่อย ก็ต้อง process กันนิดหน่อยครับ หลักๆไม่ได้ปรับอะไรมากนะครับ (ยกเว้นภาพที่ใช้ flash ต้องแต่งหน่อย) ถ้าอยากดูแบบไม่ค่อยแต่งลองดู link ข้างบนอะครับ อันนั้นแทบจะไม่ได้ทำไรเลย

kikuntin's Photo kikuntin 07 Mar 2011

น่ารักมากมาย

supernamax's Photo supernamax 08 Mar 2011

แจ่มมากมาย ครับ ถ่ายได้สวยงามมาก :cat_yes:

cmuboy's Photo cmuboy 09 Mar 2011

นางแบบ....น่ารัก มากกกกกก :great:

Jakk's Photo Jakk 10 Mar 2011

นางแบบอันดับหนึ่งในใจเลย คนนี้ :love2:

tvmb's Photo tvmb 10 Mar 2011

:eiei: :love2: