`

Jump to content

ขอถามเกี่ยวกับ PSN หน่อยครับ

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 mooazaaa

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 06 March 2011 - 02:18 PM

พอดีผมมีปัญหากับ email ของ gmail คือ ผมกับเพื่อนได้แชร์กันโหลดเกม fatprincess มาเล่น โดยใช้เมล์ของ gmail ในการสมัคร เครื่องเพื่อนผมก็ log in ได้ปกติ ไม่มีปัญหา

แต่ปัญหามันมาเกิดตรงที่ ผมจะเอามาลงที่เครื่องผม ก็จด id, password มาถูกต้อง เพราะไปจดเองกับมือที่บ้านเพื่อน ก็ยัง log in ได้ปกติ พอเอากลับมาทำที่บ้าน ปรากฎว่า มันบอกว่า email หรือ password ผิด

ผมก็เลยโทรไปเช็คกับเพื่อนอีกรอบ ผมก็จดถูก เพื่อนผมก็ log in เข้าไปได้ และที่มั่นใจว่าอาจจะเกี่ยวกับตัว email คือ ผมเคยมีกลุ่มแชร์ Rock Band อยู่กลุ่มนึง ก็ใช้ mail gmail เหมือนกัน ก็ log in ไม่ได้ มันฟ้องเหมือนของเพื่อนผม

ทีแรกผมก็นึกว่ากลุ่มเข้าเปลี่ยนพาสฯ แต่พอมาเจอกับของเพื่อนผม ผมเลยมั่นใจว่า น่าจะเป็นที่ email

เลยอยากจะถามว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้มาก่อนมั้ยครับ แล้วแก้ไขยังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ