`

Jump to content

หาเพื่อนบ้านครับ

28 replies to this topic

#1 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 February 2011 - 11:07 AM

ตามหัวข้อเลยครับ หาเพื่อนเล่นเกม zombie cafe ครับ game center ผม taeuchai หรือ แอดจาก facebook ที่เมลล์ nattaponuchai@gmail.com ครับ หรือทิ้งชื่อไว้ได้ครับ ขอบคุณครับ

#2 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 01 March 2011 - 02:06 PM

ผมเล่นครับ แอดทีนะtoongogoครับ ผมแอดไม่เป็นอะ

#3 miyalovic

Posted 01 March 2011 - 02:39 PM

View Postconsolehuman, on 01 March 2011 - 02:06 PM, said:

ผมเล่นครับ แอดทีนะtoongogoครับ ผมแอดไม่เป็นอะ
มีเมลล์ของ facebook มั้ยครับ เผื่อต้องแอดจากที่นั่น :o_sorry:

#4 auhibs

อิอิ

• High Royal Executive Members

Posted 03 March 2011 - 01:28 PM

ผมก็เล่นครับ

#5 consolehuman

Posted 03 March 2011 - 09:36 PM

View Postmiyalovic, on 01 March 2011 - 02:39 PM, said:

มีเมลล์ของ facebook มั้ยครับ เผื่อต้องแอดจากที่นั่น :o_sorry:
rtnpsl@windowslive.comครับ

#6 WinZero

Posted 05 March 2011 - 09:55 PM

ผมก็เล่น

gamecenter WinZero Live นะครับ...

phanuthat83@hotmail.com เมลล์นี้ไว้เล่นเกมอย่างเดียว fb เลยไม่มีไรเลยนะครับ ...

Edited by WinZero, 05 March 2011 - 10:05 PM.

#7 WinZero

Posted 05 March 2011 - 09:59 PM

ผมซื้อถังฟื้นพลังเร็ว ตู้เกม ตู้เพลง ตู้ขายของ ซูโม่ มาหมดละ 555

gamecenter WinZero Live นะครับ...

Edited by WinZero, 05 March 2011 - 10:02 PM.

#8 WinZero

Posted 05 March 2011 - 10:18 PM

อ้อ ... เมล game center ผม phanuthat@gmail.com

แต่ fb นั้นเอาไว้เล่นเกม iphone อย่างเดียว phanuthat83@hotmail.com

#9 miyalovic

Posted 07 March 2011 - 11:53 AM

ขอบคุณทุกท่านครับ ร้านของคุณ winzero อลังมากๆครับ
แต่พึ่งรู้ว่า แอดแค่ game center ก็ได้แฮะ

#10 consolehuman

Posted 07 March 2011 - 12:47 PM

View PostWinZero, on 05 March 2011 - 09:55 PM, said:

ผมก็เล่น

phanuthat83@hotmail.com เมลล์นี้ไว้เล่นเกมอย่างเดียว fb เลยไม่มีไรเลยนะครับ ...

ร้านใหญ่มากอ่ะ ไอถังเขียวๆคือฟื้นพลังเร็วหรอครับ แล้วซูโม่นี่เก่งม่ะ หลังๆซอมบี้ผมสู้กุ๊กมันไม่ค่อยไหวละอ่ะ :o_shout:

#11 WinZero

Posted 08 March 2011 - 02:48 AM

View Postconsolehuman, on 07 March 2011 - 12:47 PM, said:

ร้านใหญ่มากอ่ะ ไอถังเขียวๆคือฟื้นพลังเร็วหรอครับ แล้วซูโม่นี่เก่งม่ะ หลังๆซอมบี้ผมสู้กุ๊กมันไม่ค่อยไหวละอ่ะ :o_shout:

ถังเขียวฟื้นเร็วครับ พอมองหลอดออกเลยแต่พวกตัวพลังเยอะๆอย่างซูโม่ต้องรอเวลาพอควรอยู่ดี

ซูโม่เก่งสุดในเกมตอนนี้แล้วครับ พลังยังไม่เคยลดถึงครึ่งหลอดเลย โดนกุ๊กเลเวลสูงกว่ารุม2ยังทำไรไม่ได้ ตบทีพลังหายฮวบ

ตอนนี้เปลี่ยนกำแพงอิฐแล้ว ที่จริงอยากจัดlay out โต๊ะให้ดีกว่านี้ แต่นี่เป็นการจัดให้วางโต๊ะได้มากสุดแล้วตามขนาดร้าน 18 โต๊ะ

ตอนนี้ผมได้กำไรจากตู้เกม ตู้เพลง เครื่องขายของเยอะมากๆ

มันมีสูตรการคิดคือ เครื่องหมาย $ 1 อัน ให้เงิน $18.75 ใน 1 ชม ผมมีรวมทุกเครื่องๆหมาย $ 11 ตัว

ใน1 ชม ผมได้เงิน 18.75x11 = $206.25 ดังนั้น 1 วันได้ถึง 206.25x24= $4,950 เฉพาะเครื่อง3เครื่อง

ยังไม่นับขายอาหารนะ

เพิ่งเปลี่ยนกำแพงอิฐ และโต๊ะแล้ว ยังอยากเปลี่ยนพื้นอีก ...

#12 WinZero

Posted 08 March 2011 - 02:52 AM

คุณ taeuchai คนไหนอ่ะ ที่สั่งอาหารผม ๆ จะส่งอันแรกในอีก ชม

ผมหาเพื่อนจะสั่งทำมั่งไม่ได้อ่ะ มันมีแต่ invite friend อ่ะ จะสั่งเพื่อนยังไง หน้าเมนูแรกก็ขึ้นแต่ loading นานมากๆ

แล้วอาหารที่เราทำให้นี่เราได้ราคาหน้าที่สั่งใช่มั้ยครับ เราต้องเสียเงินค่าทำอาหารหรือเราได้อะไรกำไรยังไง

สอนวิธีสั่งเพื่อนทำอาหารทีนะครับ ...

พวกเครื่องเพลงหรือเครื่องขายของในเกมเงี่้ย เคยคำนวน break even แล้ว อย่างเครื่องขายของ ให้ 2 $ ราคา $1,6000

ถ้าคิดจำนวนวันที่คืนทุนจะเป็นประมาณ 18 วัน

ไอ้ถังนี่ใน help เค้าบอกยิ่งมีเยอะ ยิ่งฟื้นเร็ว แต่ผมถังเดียวโอเคละ ไม่มีที่ด้วย ...

Edited by WinZero, 08 March 2011 - 02:58 AM.

#13 consolehuman

Posted 08 March 2011 - 11:14 AM

View PostWinZero, on 08 March 2011 - 02:52 AM, said:

คุณ taeuchai คนไหนอ่ะ ที่สั่งอาหารผม ๆ จะส่งอันแรกในอีก ชม

ผมหาเพื่อนจะสั่งทำมั่งไม่ได้อ่ะ มันมีแต่ invite friend อ่ะ จะสั่งเพื่อนยังไง หน้าเมนูแรกก็ขึ้นแต่ loading นานมากๆ

แล้วอาหารที่เราทำให้นี่เราได้ราคาหน้าที่สั่งใช่มั้ยครับ เราต้องเสียเงินค่าทำอาหารหรือเราได้อะไรกำไรยังไง

สอนวิธีสั่งเพื่อนทำอาหารทีนะครับ ...

พวกเครื่องเพลงหรือเครื่องขายของในเกมเงี่้ย เคยคำนวน break even แล้ว อย่างเครื่องขายของ ให้ 2 $ ราคา $1,6000

ถ้าคิดจำนวนวันที่คืนทุนจะเป็นประมาณ 18 วัน

ไอ้ถังนี่ใน help เค้าบอกยิ่งมีเยอะ ยิ่งฟื้นเร็ว แต่ผมถังเดียวโอเคละ ไม่มีที่ด้วย ...
มีคนฝากผมทำแล้วผมได้กำไรนะครับ ลองเลือกตรงorder foodดูครับ

ตอนนี้กะลังเก็บยาซื้อซูโม่อยู่กว่าจะได้ซักขวดนี่ยากชะมัด

Edited by consolehuman, 08 March 2011 - 11:20 AM.

#14 WinZero

Posted 08 March 2011 - 01:02 PM

View Postconsolehuman, on 08 March 2011 - 11:14 AM, said:

มีคนฝากผมทำแล้วผมได้กำไรนะครับ ลองเลือกตรงorder foodดูครับ

ตอนนี้กะลังเก็บยาซื้อซูโม่อยู่กว่าจะได้ซักขวดนี่ยากชะมัด

Ordef food นี่ละครับที่ผมหาไม่เจอ มันอยู่ไหนอ่ะ ...

#15 miyalovic

Posted 08 March 2011 - 01:22 PM

View PostWinZero, on 08 March 2011 - 02:52 AM, said:

ผมเองครับ ที่ร้านสีฟ้าๆ
สั่งอาหารนี่ ปกติผมเข้าไปที่ร้านเพื่อนครับ แล้วมันจะมีช่องเขียวๆข้างล่าง เราก็กด order food ไม่รู้ว่ากดแล้วได้อะไร น่าจะ ได้เมนูใหม่ๆจากเพื่อนเราครับ แต่ถ้าไม่มีเวลาทำ ไม่เป็นไรนะครับ :o_sorry: ส่วนเวลาส่ง พอทำอาหารเสร็จก็กดไปเก้บในตู้เย็นครับ แล้วก็ไปที่ร้านเพื่อนเรา แล้วก็กดช่องเขียวข้างล่าง deliver food ครับ คือต้องแอดเพื่อนให้เห็นร้านก่อนหนะครับ ถึงจะสั่งอาหารได้
แต่แอดเพื่อนเยอะๆ จะได้ยาเชียวเพิ่มหนะครับ ผมก็ไม่อยากจ่ายเงินจริง แต่ก็ทนจะไม่ไหวแล้ว :o_shame:

Edited by miyalovic, 08 March 2011 - 01:25 PM.

#16 WinZero

Posted 08 March 2011 - 09:46 PM

View Postmiyalovic, on 08 March 2011 - 01:22 PM, said:

ผมเองครับ ที่ร้านสีฟ้าๆ
สั่งอาหารนี่ ปกติผมเข้าไปที่ร้านเพื่อนครับ แล้วมันจะมีช่องเขียวๆข้างล่าง เราก็กด order food ไม่รู้ว่ากดแล้วได้อะไร น่าจะ ได้เมนูใหม่ๆจากเพื่อนเราครับ แต่ถ้าไม่มีเวลาทำ ไม่เป็นไรนะครับ :o_sorry: ส่วนเวลาส่ง พอทำอาหารเสร็จก็กดไปเก้บในตู้เย็นครับ แล้วก็ไปที่ร้านเพื่อนเรา แล้วก็กดช่องเขียวข้างล่าง deliver food ครับ คือต้องแอดเพื่อนให้เห็นร้านก่อนหนะครับ ถึงจะสั่งอาหารได้
แต่แอดเพื่อนเยอะๆ จะได้ยาเชียวเพิ่มหนะครับ ผมก็ไม่อยากจ่ายเงินจริง แต่ก็ทนจะไม่ไหวแล้ว :o_shame:

เวลาอ่ะ ทำได้ครับ ผมทำอาหารเผื่อไว้เป็น 1000 เผื่อช่วงทำอาหารไม่ทัน

ตอนแรกผมทำแล้วแต่ส่งไม่ได้ เพราะเพิ่งจะมีตัวซอมบี้ที่แนะนำการเล่นมาบอกว่าเพื่อนเรามีในแผนที่แล้ว

ร้านคุณเพิ่งโผล่มาไม่นานนี่เองอ่ะครับ ในแผนที่ เลยเพิ่งส่งอาหารไป ...

#17 miyalovic

Posted 08 March 2011 - 10:12 PM

View PostWinZero, on 08 March 2011 - 09:46 PM, said:

เวลาอ่ะ ทำได้ครับ ผมทำอาหารเผื่อไว้เป็น 1000 เผื่อช่วงทำอาหารไม่ทัน

ตอนแรกผมทำแล้วแต่ส่งไม่ได้ เพราะเพิ่งจะมีตัวซอมบี้ที่แนะนำการเล่นมาบอกว่าเพื่อนเรามีในแผนที่แล้ว

ร้านคุณเพิ่งโผล่มาไม่นานนี่เองอ่ะครับ ในแผนที่ เลยเพิ่งส่งอาหารไป ...

ครับ คือมันต้องมีร้านของคนที่เราจะ order โผล่มาก่อนครับ ถึงจะเข้าไปสั่งได้

#18 Kongky

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:OnePiece
    DragonBallz
    StarWars
    SamillVille

Posted 09 March 2011 - 10:41 PM

ขอทริคในการสร้างรายได้ กับ เก็บเงินหน่อยครับ เริ่มแรกควรใช้ ตัวอาชีพไหนดี ครับ ^^

#19 consolehuman

Posted 10 March 2011 - 12:10 AM

View PostKongky, on 09 March 2011 - 10:41 PM, said:

ขอทริคในการสร้างรายได้ กับ เก็บเงินหน่อยครับ เริ่มแรกควรใช้ ตัวอาชีพไหนดี ครับ ^^
แรกๆจะเก็บเงินยากหน่อยอ่ะครับ ส่วนตัวผมใช้วิธีไปตีร้านเค้าบ่อยๆ หรือดูอาหารที่ได้กำไรเยอะๆอ่ะครับ ให้ดาวเยอะๆเข้าไว้อาหารจะได้หมดไวๆ

ส่วนตัวที่ผมใช้ผมจะเลือกที่เสียตังอ่ะ เพราะคิดว่าน่าจะเก่งกว่าตัวฟรี ถ้าเจอตำรวจนี่เอาเลยครับ แรกๆเทพมาก ตัวหมวกเหลืองก็okครับ

Edited by consolehuman, 10 March 2011 - 12:13 AM.

#20 miyalovic

Posted 10 March 2011 - 12:33 PM

ผมตำรวจเต็มร้านเลยครับ มีนักมวยตัวนึง แต่ไม่ใช่แชมป์