`

Jump to content

[The IDOLM@STER 2nd vision] รวมพลเหล่าโปรดิวเซอร์ทั้งหลาย

162 replies to this topic

#141 โออิชิคุง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 October 2011 - 02:29 PM

เกมสนุกมากฮะ มีสูตรโกงเงินไหมฮะ อยากได้มากฮะ

#142 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2011 - 08:13 PM

เดี๋ยวสงสัยต้องขุดกระทู้ใหม่ละ เพื่อสาวกที่กำลังจะเล่นเวอร์ชั่น PS3

#143 โออิชิคุง

Posted 25 October 2011 - 09:22 PM

ขอรบกวนหน่อยฮะ อยากทราบเรืองมงกุฎ ว่าค่าพลังAนีดียังงัยฮะ
กับใส่เป็นเซท เป็นชุดๆนีดียังงัยฮะ ช่วยได้เยอะรึป่าวฮะ

#144 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 October 2011 - 07:41 AM

View Postโออิชิคุง, on 25 October 2011 - 09:22 PM, said:

ขอรบกวนหน่อยฮะ อยากทราบเรืองมงกุฎ ว่าค่าพลังAนีดียังงัยฮะ
กับใส่เป็นเซท เป็นชุดๆนีดียังงัยฮะ ช่วยได้เยอะรึป่าวฮะ

คือผมไม่รู้รายละเอียดนะครับว่า ค่าพลัง A อะไรเนี่ย หนังสือของคุณมันเเบ่งยังไง เพราะในเกมส์มันไม่มีเเบ่งเป็น A ,B,C อะไร

เเต่ใส่เป็นเซ็ทอันนี้ จะทำให้เวลาเเข่งมีโอกาสเกิด Lucky Star มากกว่าปกติครับ ซึ่งมันมีผลต่อการทำให้เกิด Break , Super Break , Rivival และ Keep ซึ่งทำให้ยอดขายเพลงพุ่งครับ

#145 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 31 October 2011 - 11:14 AM

เจ๊งดีแหะ

#146 TONBO

Quit.

Posted 16 December 2011 - 02:16 AM

ขอลิงค์ webpage ที่โชว์ Catalog ทั้งหมดตอนนี้หน่อยครับ(ผมหาได้มา 9 catalog ไม่รู้ครบหรือยัง)

#147 フェイト

เซียนเกม

Posted 16 December 2011 - 09:19 AM

View PostTONBO, on 16 December 2011 - 02:16 AM, said:

ขอลิงค์ webpage ที่โชว์ Catalog ทั้งหมดตอนนี้หน่อยครับ(ผมหาได้มา 9 catalog ไม่รู้ครบหรือยัง)

เเคตตาล็อคของขายงั้นเหรอ ถ้าใช่ก็เว็บหลักครับ

http://www.bandainam...r/im2/xbox/dlc/

#148 TONBO

Quit.

Posted 17 December 2011 - 11:01 AM

ขอบคุณครับ
ตอนนี้ตามเก็บ Cat 1-10 ครบแล้ว แต่ยังไม่ได้เล่นเนื้อเรื่องเลย ลองเล่นแต่โหมด Stage for U แค่นั้นเอง
ไว้เดี๋ยวหยุดยาวช่วงปีใหม่ว่าจะเล่นเนื้อเรื่องบ้างแล้วครับ

#149 フェイト

เซียนเกม

Posted 17 December 2011 - 11:52 AM

โหซื้อหมดเลยเหรอ เสี่ยจริงๆ :afraid:

#150 TONBO

Quit.

Posted 17 December 2011 - 01:12 PM

เสี่ยอะไรกันครับ 555
ตอนนี้ผมเล่นบน jtag ครับ
พวก DLC นี่โหลดเอาหนุกหนานเลย(ตังค์อยู่ครบ)
นี่เป็นเหตุผลหลักๆที่ย้ายมาเล่นบน jtag ครับ(เคยโดนพวก DLC สูบตังค์ไปเยอะแล้ว ขอเอาคืนบ้าง)

ปล. ภาค L4U ผมก็เก็บครบแล้วเหมือนกัน แต่ก็ไม่ยังไม่ได้เล่นเป็นเรื่องเป็นราว

#151 โออิชิคุง

Posted 20 December 2011 - 08:30 AM

โห อิจฉาเลยฮะ ถ้าผมเอาเครืองไปทำRGH นีโหลดDLC ได้ไหมฮะ เค้าไปโหลดกันเวปไหนฮะ

แล้ว มันทำง่ายไหมฮะ
(ไม่อยากจะบอกเลย ผมเป็นแฟนเกมนีฮะ อิอิ)

#152 TONBO

Quit.

Posted 20 December 2011 - 04:32 PM

ต๋้องบอกว่า Jtag / RGH นี่เป็นสวรรค์สำหรับคนชอบ DLC เลยครับ
มีให้เลือกหาแทบทุกอย่างใน marketplace อย่างของผมหลักๆก็หาโหลดคอนเท้นท์ได้ที่ www.เอ๊กซ์บอกซ์360ไอเอสโอ.com ครับ
แต่สำหรับที่นี่ก็จำเป็นต้องมี premium acc ของ megaupload หรือ filesonic ครับ เพื่อที่จะสูบไฟล์ได้เร็วขึ้น(ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะ)

#153 フェイト

เซียนเกม

Posted 20 December 2011 - 06:33 PM

เซ็งเลยครับ อยากโหลดมั่งอะ จะจัดให้หนักเลย jtag เนี่ยมันเเรร์มากด้วยดิ

#154 โออิชิคุง

Posted 20 December 2011 - 06:50 PM

http://www.xbox360is...og-t527840.html
นี รึป่าวฮะ ตามหลักจริงๆน่าโพสเวปได้นะฮะเพราะเป็นเวปนอก ไม่ใช้เวปบิท

พูดถึงจริงๆRGH นีลง DLC ง่ายไหมฮะ เห็นแล้วอยากได้เลยนะเนีย

#155 TONBO

Quit.

Posted 20 December 2011 - 09:11 PM

ใช่แล้วครับที่นั่นแล่ะครับ คลังแสงเลย
แต่ DLC ญี่ปุ่นจะหายากกว่าโซนอื่นๆครับ ไม่ค่อยมีคนอัพ
(เพราะต้องมีคนซื้อจาก marketplace แล้วค่อยมีคนมาแชร์อีกทีนึงครับ แล้วส่วนใหญ่ที่เว็บก็มีแต่ฝรั่งซะมาก เล่นเกมญี่ปุ่นกันเป็นส่วนน้อย)
แต่ผมเห็นมีคนอัพ DLC Dream club zero ด้วยนะ(ชุดว่ายน้ำ) ผมก็รออยู่ว่าจะมีคนปล่อย เซ็ทอื่นเพิ่มอีกหรือเปล่า
ส่วนเรื่องลง DLC ไม่ยากเลยครับ แค่ใช้โปรแกรม FTP โยนไฟล์ลงไปใน xbox ให้ถูกโฟลเดอร์ก็เรียบร้อยครับ

@คุณเฟท
เดี๋ยวนี้ jtag ไม่แรร์แล้วครับ ตอนนี้ไม่ว่าเครื่องรุ่นไหนก้สามารถแปลงเป็น jtag ด้วยวิธีการที่เรียกว่า reset glicth hack ครับ
แต่เงื่อนไขล่าลุดคือแดชบอร์ดต้องไม่ใช่เวอร์ชั่นล่าสุดนี้นะครับ 14xxx(เพราะมันจะไปปิดกั้นการทำำ RGH)
ถ้า 13xxxx พวกนี้ทำได้ครับ

อย่างของผมก็เอาเครื่องสลิมไปทำมา โม HDD internal เป็น 1TB แถมยังเอา external 2TB มาเสียบเพิ่มทาง usb อีก
เรียกว่าเล่นให้ลืมโลกกันไปข้างนึง เก็บกดที่เล่นแท้มาตลอด 4 ปี ได้เล่นเกมน้อยกว่าดาร์คไซด์คนอื่นๆ พลาดเกมที่อยากเล่นไปก็เยอะ
โดยเฉพาะไอ้เรื่องล้อคโซนนี่ปวดกระบาลมาก ตอนนี้แฮปปี้กะ RGH มากครับ
แต่พูดถึงตอนนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ ตอนนี้จะพยายามหาเกมลงในเครื่องเยอะๆก่อน
แล้วค่อยจัดหนักตอนหยุดยาวทีเดียวครับ :)

#156 フェイト

เซียนเกม

Posted 22 December 2011 - 11:12 PM

กำเลยครับ หลังจากเจ็บช้ำจากการที่มันไปลง ps3

มาคราวนี้ 360 ได้หัวเราะมั่งละ ทำ jtag โหลดฟรีเเมร่งหมดทุก Catalog กร๊ากเลย :lol2:

#157 cannesta

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 23 May 2012 - 03:08 PM

ขุดกลับมาเล่น(ระหว่างความวุ่นวายของDB14719 LT2.0-3.0 และXGD3) ขอกลับมาถามหน่อยครับว่าผมอยากเปิดตัวเพลงแรกให้ได้อับดับสูงๆนี่มีปัจจัยอะไรบ้างครับ

#158 フェイト

เซียนเกม

Posted 24 May 2012 - 11:32 PM

View Postcannesta, on 23 May 2012 - 03:08 PM, said:

ขุดกลับมาเล่น(ระหว่างความวุ่นวายของDB14719 LT2.0-3.0 และXGD3) ขอกลับมาถามหน่อยครับว่าผมอยากเปิดตัวเพลงแรกให้ได้อับดับสูงๆนี่มีปัจจัยอะไรบ้างครับ

ปั๊มคะเเนนให้ได้ 35000 เป็นอย่างต่ำ เพลงเเรกติดชาร์จ 1 ใน 10 เเน่ครับ

#159 arctic23

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Freshy

Posted 02 October 2012 - 07:47 PM

พอจะมี สกรีนแผ่น+ปก บ้างไหมครับ?

#160 tapakitchan

Posted 31 December 2012 - 11:14 AM

แล้วไกด์เนื้อเรื่องสาว ๆ นี่จะหาอ่านจากไหนอ่ะครับ